• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66 Series WM 6.5.X BUILD 23151 OS TMOUS 3.14 Android Support v52 UPDATE 10-12-2010

xfile2208

- Chỉ giúp em bí quyết cho nó hiện ra cái "TaskManager" trên góc phải màn hình ở các Ver trước mà đã đc thay thế bằng cái time ở V47 này vậy các pác ? :D

Com5 dùng cái này bạn ơi http://www.mediafire.com/file/e5khpxmpzglimap/ArkSwitch_v1_1_4.cab, mặc định task vẫn chạy, nhưng nếu để hiện lên che mất đồng hồ xấu lắm, cài thêm ArkSwitch này để chơi nhiều chương trình một lúc chỉ cần click vào thanh menu trên cùng là hiện ra các chương trình đang chạy

Moclanden

Tôi up bản rom này thì bị lỗi không install được cái clock thế là nó treo 1 cái màn hình lỗi ở đó không sao xóa đi được. Bản 46 cũng vậy. Nên cuối cùng phải quay lại bản 45 thì vẫn bình thường. Không biết có ai bị tương tự không? Anh Ân xem lại giúp cho. Tôi dùng HD2 T-Mobile.

ducbinh94

Mod Ancola ơi có 2 cái icon hình tròn biểu tượng window ở bên dưới góc trái màn hình đó Mod ! Em thấy cái hình thứ 2 có nguyên 2 cái hình tròn đó.
Còn "Nếu muốn ẩn Tab Slide (Phần dưới cùng) thì bạn vào Menu/CHTEditor/Miscellaneous/ Retract slider>>> ON" thì nó sẽ ẩn menu trên và vẫn hiện menu dưới. Ý em là em tắt các shortcut của menu loại CHT đó đi rồi (cái này khó diễn đạt quá) :D nhưng như các bản khác mod chỉnh thì nó sẽ chỉ còn các menu như messga, contact, internet, .... nhưng như hình 1 nó hiện cả 2 menu trên dưới luôn Mod à. Các bản trước thì cái menu dưới menu messga, contact, internet, .... sẽ ẩn đi mà Mod.
Mod thông cảm em khó trình bày quá :D

Tức là bạn muốn cái Tab Slide ẩn đi như trong các Véion trước của Bác Ân chứ gì và chỉ hiện một số shotcut như Menu, Home, Phone... Cái này là chỉnh trong CHT 2.0 đó.

ancola66

Super V.I.P
Mình thì thấy bản V43 giao diện tùy biến cao, chương trình ổn định và đặc biệt là nghe nhạc và radio âm thanh rất trong và ấm :D. Nên sau khi up thử nhiều ver thì vẫn đang dùng lại v43 của bác Ân. Khi khoe với các đồng nghiệp dùng HD2 thì ai cũng trầm trồ vì giao diện bản này nhìn rất đẹp và lại hao hao giống bản zin của hãng nên họ cứ tưởng là rom gốc cài thêm phần mềm bổ sung thôi \-/
Cám ơn bác Ân một lần nữa nhé...hihi

Tôi up bản rom này thì bị lỗi không install được cái clock thế là nó treo 1 cái màn hình lỗi ở đó không sao xóa đi được. Bản 46 cũng vậy. Nên cuối cùng phải quay lại bản 45 thì vẫn bình thường. Không biết có ai bị tương tự không? Anh Ân xem lại giúp cho. Tôi dùng HD2 T-Mobile.

Đây là Topic các bản Rom 6.5.X (COM3, COM5.....) mà bạn ;;). Các bản từ v46 trở về trước là WM 6.5 (COM2) đã có topic riêng rồi ;;)

chauchess

Tôi cũng bị như vậy.

Tôi cũng bị như vậy.

Moclanden

Tôi đang nói là up bản 47 này bị lỗi đó mà anh Ân. Tôi chỉ comment là các bản 46 cũng đã bị tương tự thôi. Anh xem lý do được không?

xfile2208

Nếu bạn sử dụng chức năng Autointall thì bị lỗi, vì vậy up lại rom, trước khi up rom tháo thẻ nhớ ra, up xong hardreset, sorfreset lại máy để cài clock, sau đó gắn thẻ nhớ cài thủ công các application ưa thích

lungtung

Nếu bạn sử dụng chức năng Autointall thì bị lỗi, vì vậy up lại rom, trước khi up rom tháo thẻ nhớ ra, up xong hardreset, sorfreset lại máy để cài clock, sau đó gắn thẻ nhớ cài thủ công các application ưa thích
đúng rồi, bản V46 extra của bác anola cũng bị lỗi khi dùng autoinstall, ở các bản V45, 43 cũng bị lỗi tương tự nhưng nhẹ hợn bản V46 ( mình chưa cài thử V44 )

chauchess

đúng rồi, bản V46 extra của bác anola cũng bị lỗi khi dùng autoinstall, ở các bản V45, 43 cũng bị lỗi tương tự nhưng nhẹ hợn bản V46 ( mình chưa cài thử V44 )

Cám ơn.Tôi làm đúng như bạn chỉ dẫn thì cài tốt.

dzungo

- Tình hình là ko hiểu có cần chỉnh gì thêm ko chứ wifi máy mình ko hoạt động mặc dù đã Connected ! Lúc đầu 2.10 sync ko kết noi mạng đc, wifi cũng connected nhưng ko update đc weather hay stock hay vào web gì đc cả, báo lỗi ko có mạng, đã up radio 2.15 nhưng cũng bị. Lưu ý là wifi nhà mình ko hỏng, con htc touch2 kết nối chạy fà fà ! :(

P/S : mới up Ver 46, wifi bình thường :( ! help me plz !

Chỉnh sửa cuối:

stone0_0heart

- Tình hình là ko hiểu có cần chỉnh gì thêm ko chứ wifi máy mình ko hoạt động mặc dù đã Connected ! Lúc đầu 2.10 sync ko kết noi mạng đc, wifi cũng connected nhưng ko update đc weather hay stock hay vào web gì đc cả, báo lỗi ko có mạng, đã up radio 2.15 nhưng cũng bị. Lưu ý là wifi nhà mình ko hỏng, con htc touch2 kết nối chạy fà fà ! :(

P/S : mới up Ver 46, wifi bình thường :( ! help me plz !

Mình up bình thường! với wifi thì mọi người hay bị lỗi như vậy! Bạn nên kiểm tra lai phần "Sharing" trong quá trình tạo "wireless ad hoc" xem đã kích hoạt chưa?

dzungo

- :| mạng use bthường, htc Mega chạy wifi bthường mà, up sang V46 cũng bthường, phần sharing mình cũng kết nối như mọi lần thôi àh...

stone0_0heart

Một vài góp ý nhỏ chân thành tới bác Ân để hoàn thiện Rom sau hơn!!

Nói chung V47 chạy mượt và giao diên rất đẹp! Trong quá trình cháu dùng chưa gặp phải lỗi nào nghiêm trọng cả!!!

1.Chỉ có 1 lỗi nhỏ với "MP3 Trimer" (Hoàn toàn có thể tải riêng và cài lại hay thay phiên bản khác) là không lưu lại được file sau khi "cut"!!
2. Và ngoài màn hình lock khi thêm Appointment (Cũng không quan trọng lắm )
3. 1 lỗi nhỏ nữa ( cũng không hẳn là lỗi ) là trong các Rom cook hay ship khác trong setting cũng đều có phần setting cho "input" (ví dụ tắt hay bật tiếng! rung hay không cho vnkeyb) hoàn toàn có thể thay đổi bằng reg editor nhưng sẽ khó cho 1 số new mem!!!

Đó là 1 số ý kiến cá nhân của cháu cũng nhằm đóng góp chân thành cho các bản sau!!

ancola66

Super V.I.P

Nói chung V47 chạy mượt và giao diên rất đẹp! Trong quá trình cháu dùng chưa gặp phải lỗi nào nghiêm trọng cả!!!

1.Chỉ có 1 lỗi nhỏ với "MP3 Trimer" (Hoàn toàn có thể tải riêng và cài lại hay thay phiên bản khác) là không lưu lại được file sau khi "cut"!!
3. 1 lỗi nhỏ nữa ( cũng không hẳn là lỗi ) là trong các Rom cook hay ship khác trong setting cũng đều có phần setting cho "input" (ví dụ tắt hay bật tiếng! rung hay không cho vnkeyb) hoàn toàn có thể thay đổi bằng reg editor nhưng sẽ khó cho 1 số new mem!!!

Đó là 1 số ý kiến cá nhân của cháu cũng nhằm đóng góp chân thành cho các bản sau!!

MP3 TRIMER Bình thường mà :-?

View attachment 184745 View attachment 184746

xfile2208

Chính xác là không có phần input, cũng thấy còn thiếu thiếu

Anbis

Cho em hỏi, mình có phím tắt nào để gọi TaskManager ra ko các bác ? Để mình switch giữa các chương trình đang chạy với nhau ấy ?
Hiện tại em mới dùng V47 được gần 1 ngày, thì thấy khá mượt, mà hình như facebook cho WM 6.5 bị chặn phải ko các bác ? Em dùng Android trước thì vào được, up lại ROM WM 6.5x thì ko vào được :)

dienluc510

Thực ra mình muốn cài phần Rung - Chuông cho máy thì mình thấy cài trong Sounds & Notifications cũng được nếu có thêm cái Input thì thấy chức năng của 2 mục này chùng nhau ....:-?

xfile2208

Cho em hỏi, mình có phím tắt nào để gọi TaskManager ra ko các bác ? Để mình switch giữa các chương trình đang chạy với nhau ấy ?
Hiện tại em mới dùng V47 được gần 1 ngày, thì thấy khá mượt, mà hình như facebook cho WM 6.5 bị chặn phải ko các bác ? Em dùng Android trước thì vào được, up lại ROM WM 6.5x thì ko vào được :)

Đọc bài của tui trang 5 về sử dụng Arktask, còn muốn vào Facebook thì vào setting - connections - wifi - wireless networks - network adapters - edit - name server chỉnh thông số: DNS 8888 - Alt DNS 8844. Thế là xong

Thực ra mình muốn cài phần Rung - Chuông cho máy thì mình thấy cài trong Sounds & Notifications cũng được nếu có thêm cái Input thì thấy chức năng của 2 mục này chùng nhau ....:-?

Ông này sao vậy, phần input trong mục personnal đê chỉnh option cho bàn phím cơ mà, ví dụ: ông dùng bản V47 của ancola66, tôi đố ông chọn skin cho VNkeyb được đấy

ancola66

Super V.I.P

3. 1 lỗi nhỏ nữa ( cũng không hẳn là lỗi ) là trong các Rom cook hay ship khác trong setting cũng đều có phần setting cho "input" (ví dụ tắt hay bật tiếng! rung hay không cho vnkeyb) hoàn toàn có thể thay đổi bằng reg editor nhưng sẽ khó cho 1 số new mem!!![/I]

Các bạn vào :
[HKEY_LOCAL_MACHINE\ControlPanel\Input]
Delete key Redirect đi, khởi động lại máy là OK