• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_ANDROID_DUAL_BOOT_SERIES v08_PV (Update30/09/2010)

ancola66

Super V.I.P
Boot androi màn hình xanh lè, không hiểu sao

Các bạn cho mình hỏi mình đã cài bản desirebuild_v5 rồi, bây giờ muốn thử dùng bản mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.2 thì phải làm như thế nào. Giử nguyên bản cũ và chạy bản mới được ko, xin các bạn chỉ giáo thêm, dùng Android thấy thích thật nó là lạ và vọc thấy hay hay. Tks all
Remove bản cũ rồi chép bản mới vào thôi. Chứ bạn để cả 2 cái thì nó biết chạy cái nào:-?:D

edmundo2203

Máy đang sạc pin nên không trợ giúp tại chỗ được :p. Nhưng mình đang dùng bản FROYO RC 1.2 khá hay (Tự set 3G luôn và nhiều thứ hay hơn bản desire v5 )

Cám ơn Bác Ân để e thử down bản Froyo RC 1.2 về dùng thử xem sao.

littlerain

các bác cho hỏi, em đang dùng T-Mobile ( HD 1024) up rom V2 nhưng khi vào Windows thì chương trình duyệt ảnh chậm, vuốt mãi không được. Sang tab music loading mãi không hiện ra bài hát nào trong khi bản rom cũ của em vẫn ok

chucuoihp

Những máy hdh android chạy 2.1 pin sụt cũng khủng khiếp nhưng khi lên 2.2 thì pin được cải thiện đáng kể ( gần gấp đôi ) như nexus1 . Không biết bao giờ mới có android 2.2 cho HTC HD2 để pin nó ổn định hơn chút nhỉ :D.
Giờ xạc đầy pin ngồi nghịch android 1 lát là lại phải xạc lại luôn mà cái nắp pin của HD2 mở nhiều quá để thay pin bợt hết cả xung quanh chỗ lõm để cạy rồi :(

caothanhhai

Giờ xạc đầy pin ngồi nghịch android 1 lát là lại phải xạc lại luôn mà cái nắp pin của HD2 mở nhiều quá để thay pin bợt hết cả xung quanh chỗ lõm để cạy rồi :(

Dùng cái chun - buộc nó lại :)):)):)) không cần đậy nắp - cho nó mát máy =))=))=))

alanlee

Đã test sơ bộ Android mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.2 theo ROM này :

1> Nghe gọi 02 chiều : phình phường :D

2> Nhắn nhận tin nhắn : ngon lành cành đào :p

3> G-Senser : Test game Teter tích hợp sẵn : chơi được nhưng viên bi có khi nửa buổi trời mới lăn >:)

4> Chụp hình : OK

5> Khởi động : đủ để bạn sốt ruột = có vẻ hơn khởi động win7 bằng PC trong cơ quan :))

Hàng đóng thử còn lại chưa test được vì hàng mới hơi lùng bùng,
sơ ri X_X

Vài dòng góp vui !!!

King_Eric

Mọi thứ đến giờ này là quá good rồi (đang dùng Rc1.2).Nhưng khi vuốt trượt cảm giác vẫn bị lag,ko mượt mà được như Sense.
À bác nào biết cách kiểm tra dung lượng Ram free trên Androi làm ơn méc em với nhé.

duongpham

Trên XDA đang upload bản mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.3 các bạn chuẩn bị down và chiến nhé. lại mất ngũ với em nó rùi. hehehehe

Bản mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.3 Link mega các bạn nhé

Chỉnh sửa cuối:

sacuboy

Bác nào hướng dẫn chi tiết cài Android trên HD2 giúp em với. Sau khi down file .img về em chép vào thẻ nhớ. Sa up rom xong có hiện lên dual boot em chọn vào adroid nhưng mà chẳng thấy động tĩnh gì cả, chọn vào WM thì ok ngay.

alanlee

Bác nào hướng dẫn chi tiết cài Android trên HD2 giúp em với. Sau khi down file .img về em chép vào thẻ nhớ. Sa up rom xong có hiện lên dual boot em chọn vào adroid nhưng mà chẳng thấy động tĩnh gì cả, chọn vào WM thì ok ngay.

Bạn copy RC 1.2 vào thư mục gốc thẻ nhớ, đặt tên Android, up bản ROM này ( quảng cáo miễn phí cho bác Ana :)) ) rồi làm theo như hướng dẫn là được ngay thôi mà, việc này nhẹ nhàng như xem "hàng " >:)

sky_heart

Cài xong Android 2.2 rùi bac ơi, nó hiện lên chữ Android rùi,mà sao lâu quá trời chưa vô dc giao diện chính!!! hix, no đen thui lun á!!!