• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

MtxCK75

Bác Ân cho em xin file CAB chuyển đổi giao diện giống v46 này được không ạ (em cài CHT 2.0 rồi), cảm ơn bác.

exec

Link down của V46 With HTC Mesenger bị hư rồi anh Ancola ơi. Sửa gấp dùm em nhe.

lungtung

* Remove all Stock ở Tab Stock và thay vào đó là Tỷ giá quy đổi ngoại tệ với VND (Các ngoại tệ cơ bản)
Cái này có file cab không bác, em vừa up V45 đang vọc nó nên chưa muốn up lên V46. Bác làm ơ cho file cab trên ( nếu có )

longlb01

HD2 A66 Android Support v46 Build 21913_SHIPROM_OS 3.14.531.0_CHT2.0_With HTC Messenger
Không download Bạn ơi !

duylong187

Nếu thích thì dùng cái này cũng hay mà lại không bị lỗi :
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=795393

Chủ ý của mình là cho nó canh cạnh trái >>> Trông có vẻ amateur:p. Để edit lại hơi mất công đó;;). Hơn nữa ở màn hình Lock thì làm gì có cái gì để quan tâm hơn là giờ giấc ngày tháng >>> Mình mới làm giờ và ngày tháng nó to vậy;;)

Vậy ah. Tại mình thấy từ bản V43 trở về trước thì bác để chính giữa screen nên quen mắt và thấy giống zin đồng thời nhìn pro hơn :D. Phải chi có tùy chỉnh về vụ này thì hay quá ;;)

alanlee

HD2_A66_Android_Support_Build 21913(ShipROM)_Manila 2018 with CHT 2.0 v46_PV

* White System Folder Icon
* Thay Analog Clock bằng phiên bản thường>>> Các bạn dễ dàng thay thế các loại đồng hồ Analog theo ý thích
* ............
* Remove all Stock ở Tab Stock và thay vào đó là Tỷ giá quy đổi ngoại tệ với VND (Các ngoại tệ cơ bản)
* ..........

Cám ơn bác, vậy là từ nay đeo được đồng hồ có thuơng hiệu rồi, chí ít cũng Seiko đấy :))

Riêng cái khoản tỷ giá thì từ nay đỡ nhập thủ công nữa\-/

Folder trắng nhìn đỡ tối tăm hơn :p

Bác ân ơi em cài bản rom V46 with HTC Messenger của bác thì khi cài xong luôn bị báo lỗi Install Windows\Digital_clock_Widge failed, code=0x80004005. Bác kiểm tra lại giúp em với.

Kiểm tra xem trước khi cài có tắt Sense trước không vậy bạn :p

Mình khoái sử dụng 2 ngón nên dùng Opera, không biết bản V46 này thế nào - Cứ phải Up cái đã (Rom của bác Ancola66 là cứ chiến tất cả ...=)) )

Bác vào Setting\Dislay\ tắt cái Mobile View thì thành 02 ngón rồi ;;)

Cái này có file cab không bác, em vừa up V45 đang vọc nó nên chưa muốn up lên V46. Bác làm ơ cho file cab trên ( nếu có )

Bác này lười thật >:)

duylong187

Bác nào biết chỉ giùm: có cách nào sử dụng passcode trong khi dùng Lock Screen của CHTEditor không nhỉ. Đây là tính năng bảo mật cá nhân mà không sử dụng được thì khó quá :)
Cám ơn nhiều lắm :D

dungo81

- Tớ thì lại ko thík cái vụ delay của cái Lock CHT. Nhiều kiu đang khoá màn hình tối thui, bấm lên mở khoá mà gấp gấp chọt vào ngay mấy cái icon là nó kẹt từa lưa, 1 lát sau mở khoá rồi nó chạy luôn ứng dụng roài :D !

fenonchen

Mình đã úp thành công Rom HD2 A66 Android Support v46 Build 21913_SHIPROM_OS 3.14.531.0_CHT2.0 cho con HD2 TM. Sau khi sử dụng được nữa ngày thì có 1 số nhận xét sau:
Giao diện đẹp, cảm ứng mượt, máy ổn định, sóng đt, GPRS, wifi, bluetooth đều hoạt động tốt. Thật là tuyệt vời.
Tuy nhiên, vào Contacts dùng chức năng Import Sim Contacts thì thấy có thao tác chép danh bạ sim vào máy nhưng ko hiện thị được các danh bạ này, thử lại lần nữa thì máy hỏi có muốn chép đè không(Overwrite)? Nhấn yes thì vẫn có thấy chép nhưng vẫn không hiện thị được. Mình chọn Sim Manager\select All\ Save to Contacts thì mọi thứ Ok, anh em nào úp Rom này thì kiểm tra chỗ này lại xem có bị giống mình không nhé.
Trước đây mình sử dụng symbian-> IOS(Iphone3 và Iphone4) -> Windows Mobile. Hiện nay đang sử dụng HD2 TM (mới mua cách đây 2 ngày). Sáng nay mới để ý: có người gọi tới chuông reo rất lớn sau đó mình cầm đt lên chưa bấm gì hết nhưng đt tự động chỉnh chuông nhỏ lại (tiện ích này rất hay). Các máy trước thì không có tiện ích năng này. Anh ancola66 cho em hỏi tiện ích này có sẵn trong WM hay là mình tích hợp thêm vậy anh? Cám ơn anh và các mod đã tạo bản Rom này. Fan mới của WM, hi hi.

chinmuoichin

Mình đã úp thành công Rom HD2 A66 Android Support v46 Build 21913_SHIPROM_OS 3.14.531.0_CHT2.0 cho con HD2 TM. Sau khi sử dụng được nữa ngày thì có 1 số nhận xét sau:
Giao diện đẹp, cảm ứng mượt, máy ổn định, sóng đt, GPRS, wifi, bluetooth đều hoạt động tốt. Thật là tuyệt vời.
Tuy nhiên, vào Contacts dùng chức năng Import Sim Contacts thì thấy có thao tác chép danh bạ sim vào máy nhưng ko hiện thị được các danh bạ này, thử lại lần nữa thì máy hỏi có muốn chép đè không(Overwrite)? Nhấn yes thì vẫn có thấy chép nhưng vẫn không hiện thị được. Mình chọn Sim Manager\select All\ Save to Contacts thì mọi thứ Ok, anh em nào úp Rom này thì kiểm tra chỗ này lại xem có bị giống mình không nhé.
Trước đây mình sử dụng symbian-> IOS(Iphone3 và Iphone4) -> Windows Mobile. Hiện nay đang sử dụng HD2 TM (mới mua cách đây 2 ngày). Sáng nay mới để ý: có người gọi tới chuông reo rất lớn sau đó mình cầm đt lên chưa bấm gì hết nhưng đt tự động chỉnh chuông nhỏ lại (tiện ích này rất hay). Các máy trước thì không có tiện ích năng này. Anh ancola66 cho em hỏi tiện ích này có sẵn trong WM hay là mình tích hợp thêm vậy anh? Cám ơn anh và các mod đã tạo bản Rom này. Fan mới của WM, hi hi.

Cái vụ import Sim contacts này mình cũng bị từ nhiều bản ROM trước (up nhiều ROM quá không nhớ rõ bản nào nhưng bị nhiều bản), có thể xài Sim Manager hay vào setting - view - SIM - sellect all - copy to contacs.
Vấn đề chuông tự nhỏ lại là do ROM đấy bạn, có bản khi bạn cầm máy lên chuông sẽ ngừng reo ( cuộc gọi vẫn đang nhận và được thể hiện trên màn hình).
Còn cái này cũng hay nè, chuông đang reo, bạn up máy xuống chuông sẽ tắt.

ancola66

Super V.I.P
*** Vụ copy Sim to Contacts thì lưu ý mấy điểm sau
- Tên Contact khi ở Sim sắp xếp theo định dạng khác với Contact ở máy (Last, Name....) Nên khi chép vào nó hiển thị không đúng bạn nên tìm ở dạng khác xem có thấy không. Ví dụ
* Contact ở Sim là Anh Nam
* Khi chép vào máy thì có thể nó sẽ là Nam Anh chẳng hạn
*** Vụ chuông to cầm lên chuông nhỏ đã là nhờ chức năng của G Sense (Thay đổi trạng thái của máy khi thay đổi trạng thái cân bằng) mà hầu như bản Rom ship nào cũng có, ở một vài bản Rom cook thì do vô tình hay cố ý mà tác giả làm mất chức năng này.

song_ngu

- Tên Contact khi ở Sim sắp xếp theo định dạng khác với Contact ở máy (Last, Name....) Nên khi chép vào nó hiển thị không đúng bạn nên tìm ở dạng khác xem có thấy không. Ví dụ

K đâu bác ancola, khi dùng chức năng Import Sim Contacts xong , vào View - Contacts thì trong bảng Contacts trống trơn, k có tên nào hết, hầu như các bản Rom của bác đều bị vậy, bác xem lại giúp ha. thks

fenonchen

*** Vụ chuông to cầm lên chuông nhỏ đã là nhờ chức năng của G Sense (Thay đổi trạng thái của máy khi thay đổi trạng thái cân bằng) mà hầu như bản Rom ship nào cũng có, ở một vài bản Rom cook thì do vô tình hay cố ý mà tác giả làm mất chức năng này.

Cám ơn anh ancola66 về câu phản hồi, khi dùng chức năng Import Sim Contacts xong , vào View - Contacts thì trong bảng Contacts trống và không có hiển thị tên nào hết.

dungo81

@fenonchen : V37 của pác Ancola thì contact tự chay trên Sim luôn, nhưng ko hiểu sao các Ver sau này pác Ancola ko làm nữa :). Và mình cũng hide luôn cái icon Contacts vì nó chả còn tác dụng gì nữa, cần contacts thì cứ All people mà bấm ^^

ancola66

Super V.I.P
K đâu bác ancola, khi dùng chức năng Import Sim Contacts xong , vào View - Contacts thì trong bảng Contacts trống trơn, k có tên nào hết, hầu như các bản Rom của bác đều bị vậy, bác xem lại giúp ha. thks

Cám ơn anh ancola66 về câu phản hồi, khi dùng chức năng Import Sim Contacts xong , vào View - Contacts thì trong bảng Contacts trống và không có hiển thị tên nào hết.

@fenonchen : V37 của pác Ancola thì contact tự chay trên Sim luôn, nhưng ko hiểu sao các Ver sau này pác Ancola ko làm nữa :). Và mình cũng hide luôn cái icon Contacts vì nó chả còn tác dụng gì nữa, cần contacts thì cứ All people mà bấm ^^
Mình chưa hiểu ý các bạn lắm:-?. Rom mình up xong thì hiện Sim Contact bình thường, sau khi Sync với Outlock thì hiện cả 2 :

lungtung

Nguyên văn bởi lungtung

Bác này lười thật >:)
Không phải lười bạn ạ, trước sau gì cũng up nhưng mỗi lần up rom nào mình đều vọc tới bến rồi ghi lại nhưng lỗi phát sinh trong quá trình vọc. Back up đầy đủ. Sau này chán vọc hoặc lúc nào đó quá bận mà không có thời gian vọc thì chỉ cần chọn bản rom mình đã trải nghiệm, ít lỗi nhất mà up lại rồi restore file đã backup là có bản rom ngon dùng ổn đinh dùng trong thời gian quan trọng. Khi hết bận lại tiếp tục vọc Rom tiếp =))

xfile2208

đối với bản thân mình thì thấy qúa ổn, tuy nhiên pác Ân xem nếu có v47 thì giữ lại application Pictures & Video, vẫn cần lắm, set wallpaper cho màn hình home chẳng hạn, nếu dùng resco photo pro thì lại ko chơi Need for speed shift và thêm một lỗi thấy xuất hiện ở CHT 2.0 thỉnh thoảng ko chuyển trang được đối với màn hình sence

Chỉnh sửa cuối: