• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

dungo81

- Radio 2.10 để từ 22h tới 7h sáng cũng chỉ 5% :D . Có lẽ tuỳ theo máy thôi chứ lúc trc mình test 2.14 - 2.15 1 đêm cũng 5-6% , ko bao giờ máy mình xuống đc 3-4% từ 22h tới 7h :D

connguab

song_ngu

Thêm Font cho các bạn nè! Kết hợp vs bản ROM
này của bác Ân tuyệt vời!

1. Để hiển thị tiếng Việt bạn cài Monotype Corsiva Font.cab trước
2. Sau đó cài VNSysFont.cab
Font này đẹp nhưng ở 1 số chữ có nhiều ký tự thì nó lại k thể hiện hết chữ đó bạn ơi, ký tự cuối thường bị mất 1/2 chữ, giống như chữ Zoomer trong hình của bạn đó, chữ "r" bị mất nét, chắc do đây là font nghiêng??!! Bạn nghiên cứu lại xem;;)

bone2bone

- Radio 2.10 để từ 22h tới 7h sáng cũng chỉ 5% :D . Có lẽ tuỳ theo máy thôi chứ lúc trc mình test 2.14 - 2.15 1 đêm cũng 5-6% , ko bao giờ máy mình xuống đc 3-4% từ 22h tới 7h :D

Chắc tại máy mình cùi bắp quá! Radio 2.14 cũng thế, mỗi giờ ngốn 2% pin (up rom rồi HR, xong để đó xem thử, không cài soft hay vọc vạch chi hết).

theloner

mình đang sử dụng Radio v2.15.50.14 và rom v46 của bác ancola không biết tại sao khi cho vào túi quần hay bao da móc ra là nó mất hết sóng cột sóng chỉ còn màu đỏ và lên dấu cái máy bay kế bên, mình xài mobi.... bác nào giúp em với.

song_ngu

mình đang sử dụng Radio v2.15.50.14 và rom v46 của bác ancola không biết tại sao khi cho vào túi quần hay bao da móc ra là nó mất hết sóng cột sóng chỉ còn màu đỏ và lên dấu cái máy bay kế bên, mình xài mobi.... bác nào giúp em với.

bạn vào settings-wireless controls-3G chọn off là hết ah;;)

benhtamthan

Chào Chef ancola66,
Làm theo cách này thì lại ko có pass đc. Mình lại thích theme này wá đi thui và đang dùng S2U2 để khóa với Password. Chef có theme này dùng cho S2U2 ko, cho Mình xin với.hay theme này cho màn hình khóa của máy cũng được mà.
Cảm ơn Chef trước nha
Ps: thông cảm vì nhiều bạn gái wé nên fải có pass thui Chef ah!
Menu/CHTEditor/Lockscreen
*Enable CHT Lockscreen >>> On

*** Lưu ý là khi dùng lock của CHT thì không được đặt Pass khóa máy

ancola66

Super V.I.P
Chào Chef ancola66,
Làm theo cách này thì lại ko có pass đc. Mình lại thích theme này wá đi thui và đang dùng S2U2 để khóa với Password. Chef có theme này dùng cho S2U2 ko, cho Mình xin với.hay theme này cho màn hình khóa của máy cũng được mà.
Cảm ơn Chef trước nha
Ps: thông cảm vì nhiều bạn gái wé nên fải có pass thui Chef ah!

Nó đây nè :

http://www.pdaviet.net/showthread.p...HTC-LEO(HD2)&p=1100763&viewfull=1#post1100763

sonic11

Mình vừa install S2U2 xong, nhưng thật sự không biết làm cách nào remove system lock đi, cứ phải unlock 2 lần. Ai biết chỉ giúp với.

AK47_CCCP

dùng 1 trình chỉnh sửa Reg nào bất kỳ, vào theo đừong dẫn sau:

HKCU\ControlPanel\Keybd Thay đổi DeviceLockWhenSuspend 1 thành 0,

softreset lại là ok