• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

lungtung

Mình không biết bạn dùng bản ROM nào. Nhưng với bản v46 With HTC Messenger của bác Ancola, sau khi fix cho HTC Msg bằng file trên, sẽ không có chuyện vào Tab Massages chọn all sẽ nhìn thấy hết mesg. Đã test rất chắc. Nếu chọn chế độ add VIP, "độ an toàn" sẽ khỏi chê nhưng nhược điểm là không có notification khi nhận tin nhắn.
đúng là nó sẽ fix ngay, ẩn đi các tin mình bảo mật. khó chịu cái vụ không báo tin nhắn khi add vip thật, gia như nó có âm báo nhưng muốn đọc thì phải dùng mậ khẩu thì
mớ chuẩn chứ nhỉ. Có bác nào fix được vụnàykhông ?

bone2bone

Bác ancola66 cho em xin trọn bộ theme, skin của v46 được không ạ (cho em link cũng được ạ). Thanks bác.

young_nino

Bac An ơi . Cho em hỏi
1 . Sao trình duyệt Opera ko hiển thị hết được vậy bác. Hiển thị không giống như trên màn hình vi tính.
2 . Cũng ko Zoom bằng 2 ngón đc.
Giúp e cách khắc phục với.
Opera này không có cách nào để có flash nghe nhac hay xem phim online đc hả bác.
Hồi chiều e có đọc bản v 32 của bác An, trình duyet oprera tích hop sẵn có thể nghe nhac online đc phải ko bác. sao bản v46 này ko có vậy ?

senshin

Hic dạo này dùng opera 10 duyệt web đọc truyện nếu có việc bấm nút đỏ tắt màn hình thì ngủ luôn phải soft reset hồi mới up v46 thì không bị.Em dùng bản v46 Extra:((

Chỉnh sửa cuối:

maiyeuemnn

Em đang dùng bản V46_HTC message, dùng opera browse mặc định của máy không vào được web qua wifi, nhưng lại vào được bằng 3G (wifi nhà em hoạt động bình thường nhé) Nhưng IE mặc định thì lại vào được!

song_ngu

Mình dùng V46 with HTC Messager thấy có lỗi là sau khi dùng 1 thời jan thì time ở Locksreen kg tự chuyển từ PM sang AM và ngược lại:-??

benhtamthan

Pác xem lại, Mình dùng bình thường vô tư mà: 3g hay wifi...

Em đang dùng bản V46_HTC message, dùng opera browse mặc định của máy không vào được web qua wifi, nhưng lại vào được bằng 3G (wifi nhà em hoạt động bình thường nhé) Nhưng IE mặc định thì lại vào được!

Mình đang cài Opera 10 lên thẻ nhớ và... không hề bị như Pác nói...

Pác xem thử nha. và đang dùng bảng Non HTC Messanging 46: thật là tuyệt vời.

Chúc thành công.

Hic dạo này dùng opera 10 duyệt web đọc truyện nếu có việc bấm nút đỏ tắt màn hình thì ngủ luôn phải soft reset hồi mới up v46 thì không bị.Em dùng bản v46 Extra:((

bone2bone

Bản v46Extra này cool quá, chỉ trừ lock screen lệch sang bên là hơi khó chịu. Có ai biết cách chỉnh giờ lock screen lại cho ngay giữa không ạ? Nhìn nó lệch sang một bên ngứa mắt quá :D.

lungtung

Bản này hình như chỉ thay đổi giao diện, có sửa đổi gì mới so với bản V46 extra không bác

ancola66

Super V.I.P
vậy đây là bản cuối cùng COM2 rồi hả Bác Ân.Ôi! buồn quá!!!!:(
Hiện nay MS dường như đã dừng phát triển COM 2:-? >>> COM 2 FINAL :D. Tuy nhiên nếu có gì mới hơn thì mình vẫn build COM 2 cho các bạn;;)

benhtamthan

Nói ra thì HD2 tuổi đời cũng hơi ngắn ngủi nhỉ! Ms ngưng phát triển cho 6.5 mà... sau càng ngày sử dụng Winmo càng thấy sự hụt hẫng do bị bỏ giữa đường đi quá... chắc đây cũng là 1 lý do mà các fans của IOS và Android ngày càng tăng chóng mặt.

Cảm ơn Chef ancola66 nhiều, hi vọng Chef lại tiếp tục dòm ngó đến Com2 nếu có gì mới.

Chân thành cảm ơn Chef nhiều vì các bản Rom COM2 (hay COM3) của Chef rất là ưng ý: Các bản rom của Miri, kwbr, Duty,... cũng phải đứng dưới mà nhìn...

Đối với Mình, Chef là vô đối ở COM2 HD2....!

COM 2 FINAL VERSION

meou19862006

Pác nào update rồi up cái giao diện cho e xem tí vơi!!
kếch cái giao diện của v46 nên nghe thay đổi không dám up.

Thank Pác trước !!!