• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

jaso

Member
Bác Ân ơi cháu lỡ tay remove mất cái clock widget rồi nên màn hình home bây giờ trống trơn à,Bác giúp cháu post lại cái file cài cái này với,đa tạ Bác nhiều lắm

sbc

Bác ân cho mình xin file cab của cái đồng hồ này được không...Thank bác nhiều .

ancola66

Super V.I.P
Bác Ân ơi cháu lỡ tay remove mất cái clock widget rồi nên màn hình home bây giờ trống trơn à,Bác giúp cháu post lại cái file cài cái này với,đa tạ Bác nhiều lắm

Bác ân cho mình xin file cab của cái đồng hồ này được không...Thank bác nhiều .

Của các bạn đây :

sonic11

dùng 1 trình chỉnh sửa Reg nào bất kỳ, vào theo đừong dẫn sau:

HKCU\ControlPanel\Keybd Thay đổi DeviceLockWhenSuspend 1 thành 0,

softreset lại là ok
Tình hình là không được bạn ah. Cũng search trên internet nhiều, change thử 2 key khác nữa mà ko si nhê. Đang xài bản 46 Extra của bác Ân. Haizzz

ancola66

Super V.I.P
sao e cài file cab . sr rồi mà ko thấy đồng hồ như này bác nhỉ
Ở màn hình Home hoặc Lock bạn nhấn giữ vào khoảng trống chọn AddWidget, kéo xuống dưới cùng tích vào ô tích ở phần dSign Clock là OK ;;)

manhquangmq

Bác ân ơi em cài bản rom V46 with HTC Messenger của bác thì khi cài xong luôn bị báo lỗi Install Windows\Digital_clock_Widge failed, code=0x80004005. Bác kiểm tra lại giúp em với.

Em cũng dính lỗi này, nhờ bác ân xem lại, tạm thời về bản cũ vậy

minhlc1958

Active Member
Bác Ân ơi nhờ bác xem lại cái Secure Box cứ Open Secure Box là nó biến mất không thấy đâu cả?????????

benhtamthan

chào Chef ancola66,

Mình thấy đã có manila core mới 2019xx, sẵn dịp build mới Chef cho vào lun nha.

ps: thấy chef lu bu với com8, 23xxx nhưng cũng đừng wên Com2 nha.

Cảm ơn Chef nhiều!

chào Chef ancola66,

Mình thấy đã có manila core mới 2019xx, sẵn dịp build mới Chef cho vào lun nha.

ps: thấy chef lu bu với com8, 23xxx nhưng cũng đừng wên Com2 nha.

Cảm ơn Chef nhiều!
Manila 20191914.0 là của Tàu, ra lâu rồi nhưng dùng Manila 20181527.0 của Ship Rom Leo (S) chạy ổn hơn đó bạn... COM2 đã bị MS khai tử khi WP7 ra đời và MS chỉ còn hỗ trợ cho WM6.5.X thôi bạn ạ... Nếu có làm chỉ là bản Refresh lại của 21916 thôi...

thangld69

secure box làm gì vào tab Massages chọn all messages nó lại ra chả cần password làm sao fix cái này các bác nhỉ

Mình không biết bạn dùng bản ROM nào. Nhưng với bản v46 With HTC Messenger của bác Ancola, sau khi fix cho HTC Msg bằng file trên, sẽ không có chuyện vào Tab Massages chọn all sẽ nhìn thấy hết mesg. Đã test rất chắc. Nếu chọn chế độ add VIP, "độ an toàn" sẽ khỏi chê nhưng nhược điểm là không có notification khi nhận tin nhắn.