• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Accident trong uprom và cách xử trí

binhlerhm

Trong quá trình up rom chắc các bạn ai cũng vướng qua một hai lần bị sự cố.
Tôi muốn tạo topic này để chúng ta cùng chia sẽ những kinh nghiệm về những tai nạn và cách xữ trí như thế nào trong quá trình up rom. Mong các Mod ủng hộ và hướng dẫn thêm cho anh em

hcthanh1610

mình đang xài T_mobile MDA ipl/SPL 2.21 vậy là chip G3, mình làm theo hướng dẫn để unlock. Nhưng lúc chạy file EnableRapibat bị báo lỗi The system cannot find the path specified. Sau đó mình cũng chạy file Lokiwiz.bat thì được kết quả như hình đính kèm! Kô biết như vậy là unlock thành công chưa? xin các bạn giúp đỡ! :(

binhlerhm

mình đang xài T_mobile MDA ipl/SPL 2.21 vậy là chip G3, mình làm theo hướng dẫn để unlock. Nhưng lúc chạy file EnableRapibat bị báo lỗi The system cannot find the path specified. Sau đó mình cũng chạy file Lokiwiz.bat thì được kết quả như hình đính kèm! Kô biết như vậy là unlock thành công chưa? xin các bạn giúp đỡ! :(

Nếu như bạn mô tả thì máy bạn chưa unclock được bạn vào đây ở bài 82 tải bộ tool vario về unclock thử xem. Nếu quá trình unclock thành công máy phài qua 2 lần tự khời động lại

hcthanh1610

mình tìm hiểu trong diễn đàn rồi, IPL/SPL <2 mới unlock được, mà tìm hoài hông thấy link down rom 1.xx, help me:((

ptvtpc

Mình up rom bản WM6 đến 81% thì nó im ru, reset lại thì ko active Sync được, làm sao up rom lại đây??

Kojiro

Super V.I.P
Bạn HR lại máy.Chép file EnableRapi vào thẻ nhớ chạy file này.Máy sẽ nhận lại Activesync.

vyetdh

Mình đang dùng O2 MiniS nhưng k thể uprom WM6.0. Đã up ROM locked và ROM gốc như các bạn hướng dẫn để unlock CID thành công rồi nhưng vẫn k up được WM6.0 mặc dù quá trình uprom WM6.0 không hề báo lỗi gì cả. Các bạn nào có cách khắc phục chỉ giúp cho mình nhé. Thanks! :(

khuyetdanh

Up thử bằng ShellTool đi bác. máy em G3 cũng bị giống bác, Up bình thường thì bó tay. Up bằng ShellTool thì OK.
Bác đọc kỹ hướng dẫn dử dụng trước khi dùng nhé.

Garbi

em thì bị đứng ngay từ lúc flash screen, ngay cho hiện chỉ số ipl va spl mà số os là 6.6.6.666 @_@, sau khi úp bằng shelltool thi nó bị zậy giờ em fải làm sao hả các bác,nếu giờ unlockcid để up room khác thì fải làm sao? giờ ko vào win được thì làm sao chép 2 file cab theo như chỉ dẫn?

tuanlinh

@Garbi: máy bạn giống máy mình rồi, chắc up bản ROM Octaivoi 3.4 phải ko ? Bây h thì bạn đưa máy về trạng thái Bootloader (tắt máy đi, rồi giữ phím Camera, sau đó ấn nút Power On), cắm dây sync vào, up bản ROM gốc là ok thôi mà. Chúc bạn thành công ! :)

Ngoài ra, cho em hỏi máy bác là mình có thể Up ROM bằng Shell Tool khi máy ở trạng Bootloader được ko vậy ? Bởi vì em thấy trong hướng dẫn dùng Shell Tool thì nó báo là phải sử dụng Active Sync mà khi máy ở trạng thái Bootloader thì ko có Active Sync ! Nhờ các anh em chỉ giáo giùm !

hooliganboy

@Garbi: máy bạn giống máy mình rồi, chắc up bản ROM Octaivoi 3.4 phải ko ? Bây h thì bạn đưa máy về trạng thái Bootloader (tắt máy đi, rồi giữ phím Camera, sau đó ấn nút Power On), cắm dây sync vào, up bản ROM gốc là ok thôi mà. Chúc bạn thành công ! :)

Ngoài ra, cho em hỏi máy bác là mình có thể Up ROM bằng Shell Tool khi máy ở trạng Bootloader được ko vậy ? Bởi vì em thấy trong hướng dẫn dùng Shell Tool thì nó báo là phải sử dụng Active Sync mà khi máy ở trạng thái Bootloader thì ko có Active Sync ! Nhờ các anh em chỉ giáo giùm !

Tất nhiên là điều này là không thể được rồi bạn ơi !! Muốn up bằng shelltool thì điều kiện bắt buộc là máy phải được sync với pc nhé ..........

PhamNhatThanh

Mình sài Cingular8125,unlock CID ko được, mình có thể Up ROM bằng Shell Tool
Bác nào co tool unlock CID Cingular8125 cho minh nha
Thanks

Khuong

các bác ơi em cũng gặp lỗi up bản OCTAVOI 4.0 đến 100% là em rút cáp liền thế là bị lỗi máy dừng lại ở vạch 3 mà, em up lại lần nữa xong 100% và kết thúc an toàn thì nó khởi động lại, tưởng được thưởng thức WM6 ai dè nó quay lại WM5 như củ vậy phải làm sao mới up được WM 6 đây các bác, em mới chuyển từ BA qua dùng Wzad nên không được rỡ lắm mong các bác giúp em với.
xin chân thành cảm ơn

khuong752005

các bác ơi em cũng gặp lỗi up bản OCTAVOI 4.0 đến 100% là em rút cáp liền thế là bị lỗi máy dừng lại ở vạch 3 mà, em up lại lần nữa xong 100% và kết thúc an toàn thì nó khởi động lại, tưởng được thưởng thức WM6 ai dè nó quay lại WM5 như củ vậy phải làm sao mới up được WM 6 đây các bác, em mới chuyển từ BA qua dùng Wzad nên không được rỡ lắm mong các bác giúp em với.
xin chân thành cảm ơn

Mình sài Cingular8125 nói:
Cingular8125 khó unlock CID lắm, mình củng sài con này.
Đọc kỉ phần Word nha. Bác gì đó tên Khương củng xem thử nha.

TCHO2

minh dùng o2minis trí G4 muốn uprom lên WM6.0, va đã thử làm, như mình đã unlock CID lồn của trí G3 sao đó lài HR ròi ngủ luôn. máy bác có bản rom nào để cứu em với. Thanks

TCHO2

bản Rom của bác e up thủ ròi vãn ko đc các bác còn cach khác nào cứu e với, e cảm ơn nhiều.