• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Accident trong uprom và cách xử trí

antiloving

Mình có con mini s (rom 06)
màn hình khỏi động là hình T-Mobile, mà lên trang wed gì đó (quên rồi, gỏ imel vô thì nó báo là O2 mini S)
IPS 2.xx (xx quên rùi) máy thèng em đang xài

nó nhờ mình up về 05 để xài việtlip
dơn rom gốc 05 (o2 mini S thì up, báo lỗi, dại loại là rom không phù hợp. dốt Eng... hic)
đang down rom T-Mobile về mai up thủ giùm nó.
Đã lên 06, vậy giờ về 05, mốt lên lại 06 có cần unlock nữa không ?

8375600

hic, up seo mà chết wueo rùi.
up rom o2 minis gốc thì báo là file Bk không phù hợp, kiếm file khác.
up T- mobi thì lên 98 % báo erro kêu tháo pin ra, bật lên botloader up lại.
up khong được luôn,
giờ nằm trong botloader luôn rùi. ngủ đông rùi

ROM 1.1 CID-locked edition by ppctuning.org (báo là file Bk không phù hợp, kiếm file khác)
Wizard_v2.21.4.101_O2_WWE (báo là file Bk không phù hợp, kiếm file khác)
RUU_Wizard_2241001_22410101_022511_TMobile_WWE_PDAMobizEdition_v120 (up T- mobi thì lên 98 % báo erro kêu tháo pin ra, bật lên botloader up lại.)
Molski.Biz_AKU3.3_21911_8MB_Crossbow (up T- mobi thì lên 98 % báo erro kêu tháo pin ra, bật lên botloader up lại.)

đều test hết rùi. đều báo như trên. làm sao bây giờ mấy bro:(:)(:)(:)((

Chỉnh sửa cuối:

Anbis

8125 của em có IPL và SPL đều là 2.26, trước đây up test các bản ROM vẫn bình thường, hiện tại đang để ROM octaivoi 4.0, hôm nay up lại wrcx1, PV4 thì ko được, sau đó em up lại thử chính ROM octaivoi 4.0 cũng ko được nốt :|

Báo lỗi : Error 300 và Error 264 : Connection.
HR lại sử dụng ROM octaivoi 4.0 vẫn bình thường.

Trường hợp trên là bị gì các bác nhỉ ?

Sau 1 hồi em nghịch tiếp, giờ up octaivoi cũng ko được luôn, vào đến splash screen của Win thì đứng ^^ Buồn đời em đi up lại rom gốc của 8125, thì đã up được, giờ chuẩn bị ngồi phá tiếp, hihi, có gì tường thuật tiếp cho cả nhà sau :D
À mà sau khi em up ROM gốc lại, thì IPL và SPL còn 2.25 ^^

Tình hình máy em giờ rất là tình hình, ko unlock CID được, dùng Shell Tool up ROM khác cũng ko được, Shell Tool đứng luôn :| Đau đầu quá, có bác nào giúp em với T_T lỗi phổ biến nhất vẫn là error 264 >_<

Chỉnh sửa cuối:

nhocquaytony

hic, up seo mà chết wueo rùi.
up rom o2 minis gốc thì báo là file Bk không phù hợp, kiếm file khác.
up T- mobi thì lên 98 % báo erro kêu tháo pin ra, bật lên botloader up lại.
up khong được luôn,
giờ nằm trong botloader luôn rùi. ngủ đông rùi

ROM 1.1 CID-locked edition by ppctuning.org (báo là file Bk không phù hợp, kiếm file khác)
Wizard_v2.21.4.101_O2_WWE (báo là file Bk không phù hợp, kiếm file khác)
RUU_Wizard_2241001_22410101_022511_TMobile_WWE_PDAMobizEdition_v120 (up T- mobi thì lên 98 % báo erro kêu tháo pin ra, bật lên botloader up lại.)
Molski.Biz_AKU3.3_21911_8MB_Crossbow (up T- mobi thì lên 98 % báo erro kêu tháo pin ra, bật lên botloader up lại.)

đều test hết rùi. đều báo như trên. làm sao bây giờ mấy bro:(:)(:)(:)((

có thể bác chưa unlock cid chăng??????? rom pv4 là wm06 nên up ko cần unlock nên up được í mà ^^
to Anbis bác thử làm lại từ đầu nhá khởi động máy active sync sau đó bấm power con ppc hiện lên thông báo tắt máy bấm yes sau đó bấm chặt nút camera cho zô bootloader tui toàn làm zị là oke ko bị báo lỗi connect.để kiểm tra ppc đang ở chế độ bootloader có đang coonect với pc ko bác zô divice manager trong propertives của my computer mà xem coi có win ce ko nhá :-??

Anbis

Đã làm thử cách của nhocquay, có điều, A bấm Cam sau khi off PPC cả 5' mà nó cóc thèm vào bootloader, rút Sync ra, giữ Cam, cắm cable vào lại thì nó vào boot. Xem trong device thì thấy có Win CE.
Đang up thử bản ROM Shogun, nghe giang hồ đồ là up xong Unlock khỏe ^^

Công nhận là 2h sáng down ROM thích phết, toàn 150Kps+ ko hà :D

Chà, đau đầu ghê, em up được ROM Shogun, up xong IPL&SPL lại nhích lên 2.26, có điều ko up được ROM wrcx và octaivoi ko được, toàn báo lỗi invalid tool với connection ko à >_<

Hic hic, sau 10' thử connect các kiểu, giờ lại up được octaivoi rồi T____T
Pó tay......

Đau đầu tập tiếp theo, từ ROM octaivoi 4.0 giờ ko up được bất kỳ ROM nào khác, trừ ROM gốc và ROM Shogun >_<

Chỉnh sửa cuối:
V

vantanevn

Guest
Con của em mới tệ chứ:
UP rom wm6 rồi (dùng Shelltool) thì chỉ hiện được hình nền O2 và IPL/SPL đều là 2.26, OS và GSM. Cứ thế đứng yên chẳng thấy động đạy gì cả. Đợi cả tiếng đồng hồ sau (vài tiếng chứ) vẫn vậy.
Em đã thử Up vài bản rom khác nhưng không thành công chỉ có sử dụng bản rom Wizard_v2.21.4.101_O2_WWE là up được.
Nhưng Up song chẳng giải quyết được vấn đề gì vì nó vẫn thế chỉ hiện IPL, SPL, OS, GSM.
Hôm nọ có bác nào ở trên diễn đàn này nói là bị hỏng phần cứng (kiểu này thì toi rồi) không biết bác đó có sửa được không và chỉ giúp em với.

NhatNguyen

Con của em mới tệ chứ:
UP rom wm6 rồi (dùng Shelltool) thì chỉ hiện được hình nền O2 và IPL/SPL đều là 2.26, OS và GSM. Cứ thế đứng yên chẳng thấy động đạy gì cả. Đợi cả tiếng đồng hồ sau (vài tiếng chứ) vẫn vậy.
Em đã thử Up vài bản rom khác nhưng không thành công chỉ có sử dụng bản rom Wizard_v2.21.4.101_O2_WWE là up được.
Nhưng Up song chẳng giải quyết được vấn đề gì vì nó vẫn thế chỉ hiện IPL, SPL, OS, GSM.
Hôm nọ có bác nào ở trên diễn đàn này nói là bị hỏng phần cứng (kiểu này thì toi rồi) không biết bác đó có sửa được không và chỉ giúp em với.

theo mình nghĩ lỗi này xuất phát từ quá trình up rom, do máy ko đủ hoặc hơn 50% năng lượng !. Mình đã bị trường tương tự rồi . Cách giải quyết : bạn cắm sạc cho đầy pin, sau đó thao tác đưa ppc về BL rồi up lại rom gốc (clean rom), sau đó đến bản rom cần up là đc. Nên nhớ, vì bạn cố gắng up lại hòai mà vẫn bị là vì chưa sạc lại pin đó :). Thành công nhé !!!

binhlerhm

Đã làm thử cách của nhocquay, có điều, A bấm Cam sau khi off PPC cả 5' mà nó cóc thèm vào bootloader, rút Sync ra, giữ Cam, cắm cable vào lại thì nó vào boot. Xem trong device thì thấy có Win CE.
Đang up thử bản ROM Shogun, nghe giang hồ đồ là up xong Unlock khỏe ^^

Công nhận là 2h sáng down ROM thích phết, toàn 150Kps+ ko hà :D

Chà, đau đầu ghê, em up được ROM Shogun, up xong IPL&SPL lại nhích lên 2.26, có điều ko up được ROM wrcx và octaivoi ko được, toàn báo lỗi invalid tool với connection ko à >_<

Hic hic, sau 10' thử connect các kiểu, giờ lại up được octaivoi rồi T____T
Pó tay......

Đau đầu tập tiếp theo, từ ROM octaivoi 4.0 giờ ko up được bất kỳ ROM nào khác, trừ ROM gốc và ROM Shogun >_<
Trong trường hợp của bạn nếu muốn up rom khác chỉ cần giải nén rom gốc hoặc ROM Shogun vào 1 folder, chép đè file nk.nbf của rom muốn up vào folder đó. Sau đó uprom bình thường:))=D>
chúc thành công =D>

Medkid

máy mình là cingular 8125 đã unlock cid, trước nay uprom bình thường,ko hiểu sao sau khi uprom octaivoi 4.1 máy của mình cũng bị "die" luôn, tối hôm qua tới giờ ko up đc rom khác. Toàn báo lỗi: 302 invalid update tool, lỗi 224 Device not respond....
cảnh báo anh em cẩn thận khi uprom octaivoi 4.x nhé, thấy nhiều người up rom này có vấn đề rồi đó.

Sáng nay mày mò làm thử turn off->giữ chặt camera vào bootloader sau đó up bản rom gốc 2.25.11 thì có vẻ được, đang up, có gì báo cáo sau

rồi, cuối cùng thì cũng up lại đc wrcx3.

Chỉnh sửa cuối:

boy_de_ghet

máy mình là cingular 8125 đã unlock cid, trước nay uprom bình thường,ko hiểu sao sau khi uprom octaivoi 4.1 máy của mình cũng bị "die" luôn, tối hôm qua tới giờ ko up đc rom khác. Toàn báo lỗi: 302 invalid update tool, lỗi 224 Device not respond....
cảnh báo anh em cẩn thận khi uprom octaivoi 4.x nhé, thấy nhiều người up rom này có vấn đề rồi đó.

Sáng nay mày mò làm thử turn off->giữ chặt camera vào bootloader sau đó up bản rom gốc 2.25.11 thì có vẻ được, đang up, có gì báo cáo sau

rồi, cuối cùng thì cũng up lại đc wrcx3.

Tôi nghĩ chỉ có mấy của U là up bị lỗi thui, tôi đã flash ROM của tôi hơn 100 lần rồi đó.
- Nếu bị lỗi vậy thì chỉ vào Bootloader là flash OK thôi.
- Tôi vẫn sử dụng bản 4.1 của tôi.

nhocquaytony

Mình dùng T-mobile MDA, up Rom Win 6.0 TNT của trang xda-developers.com.
Nói chung rom xài được, có điều khi trượt bàn phím lên thì không thể sử dụng được 2 phím điều khiển trên cùng. Ai khắc phục được không, chỉ mình với.
<<<<<<<<<bác thử up lại bản win khác xem sao theo tui xài octaivoi là ngon nhất vì đã có locate 0407 nên bàn fím ko bị lỗi jì hết bác down theo link này http://rapidshare.com/files/50922907/ROM_OCTAIVOI_4.1_CoreOS_1620.rar
hoặc link này nhá http://rs209cg.rapidshare.com/files/50922907/ROM_OCTAIVOI_4.1_CoreOS_1620.rar .enjoy

Khuong

Em mới dùng O2 minis mới được 1 tuần nay nhưng đã up 2 bản rom của octaivoi 4.0 và 4.1. em muốn hỏi các bác là giờ muốn up tiếp bản rom khác (NB hay octaivoi 4.2) có cần unlock CID nữa không hay chỉ về boot loader là up được. Chỉ số máy em như sau: IPL/SPL: 3.08, radio: 2.69, OS 6.0.0.0
cảm ơn các bác rất nhiều.

binhlerhm

Em mới dùng O2 minis mới được 1 tuần nay nhưng đã up 2 bản rom của octaivoi 4.0 và 4.1. em muốn hỏi các bác là giờ muốn up tiếp bản rom khác (NB hay octaivoi 4.2) có cần unlock CID nữa không hay chỉ về boot loader là up được. Chỉ số máy em như sau: IPL/SPL: 3.08, radio: 2.69, OS 6.0.0.0
cảm ơn các bác rất nhiều.

máy của bạn đã unclock CID rồi , có thể uprom wizard vô tư, có thể up trực tiêp sau khi sunc với máy tính, hoặc vào bootloader cũng được ( cách này ít bị lỗi hơn )

evilcca

Mình thấy nhiều bạn nói phải up rom ngược về bản rom gốc trước khi muốn up lên bản mới (wm 6). Nhưng mấy lần mình dùng ShellTool up luôn ko cần up ngược về vẫn được. Tuy nhiên cũng suýt chết vì đau tim...trong quá trình Flash, khoảng 30' vẫn không thấy nó báo Complete, làm liều rút luôn dây Sync thì nó mới chạy và hiện complete. Thở phào :)

thucoi_ty

E muốn xin các bác 1 lời khuyên.E chưa từng up rom bao giờ và đang rất muốn thử.Nhưng càng đọc các chủ đề càng thấy sợ.Rom của e đã từng mang ra cửa hàng up rom từ bản tiếng Đức sang bản tiếng Anh.Bây giờ muốn up rom thi có phải unlock CDI hay unlock sim lần nữa ko ạ?Các bác thông cảm giúp e vì e là dân mới mà

nhocquaytony

khỏi unlock cid bạn ơi nhưng fai coi là chip g3 hay g4 để có cách up thích hợp nếu g3 thì bạn cứ down awizard về rồi unlock cid nếu máy đã unlock cid rồi thì unlock lại cũng đâu có sao hehe.hoặc bạn vào divice information wa coi flash chip type nếu thấy chỉ có chữ M-system là unlock rùi đóa.enjoy nghen à up rom wm06 bản octaivoi 4.5 xài tốt lắm đó ^^

thucoi_ty

E làm theo hướng dẫn vào xem thấy có chữ M-system G3 vậy là e có thể tiến hành up rom dc chưa và bác cho e luôn đường link của bản rom trên nhé.