• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ACER-S200 (F1) WM6.5 ROM V08 PDAVIET (UPDATE 31/08)

dotdot

Chẳng hiểu sao user của em bị lỗi gì mà không vào được 4R. hôm nay mới vào được. Từ V04 giờ đã đến 07 up thôi.... Cảm ơn bác Phamquang nhiều nhé.....

Diamond-Black

vẫn bị khi thực hiện cuộc gọi,bấm vô nút volume vẫn hiển thị ở mức thấp nhất dù cuộc gọi trước đó đã chỉnh ở mức cao nhất,có bác nào bị giống mình không
sms gởi nhận ầm ầm chưa thấy lỗi gì
cảm ứng vẫn mượt như các bản 04,05,06.
mức độ pin có vẻ đở hơn bản 05,06
nói chung bản này good hơn 05,06,còn với 04 để tét thử vài hôm xem thế nào
một lần nửa Tks bác Q nhiều

Đúng là lỗi này bị từ bản 05 rồi

thejoker1984

Thanks chú Quang ... cháu tạm biệt F1 rồi :D h đang dùng imagio :d f1 đang sang tay bạn gái rồi :D

TuanAnh1981

Sau mất hôm test thử, em thấy bản rom này chạy cũng rất mượt. Home Tab có nhiều lựa chọn và rất đẹp. Tuy nhiên khi tap vào các buttons tren HTC Sense và khi cuộc gọi được kết nối thì máy không rung bác Quang ạ! Em đã cài đặt rồi mà vẫn không được. Hiện tượng kích thước ảnh chụp vẫn không lên được đến 5Mp. Hôm trước ngồi hí hoáy vào Regitry, vô tình em phát hiện ra trong đó chỉ khai báo thông số ảnh đến 1Mp thôi ạ. Nhưng em không biết chỉnh thêm vào như thế nào nên đành ngậm ngùi bó tay. Mong bác giúp đỡ với ạ! Cám ơn bác!

dinhtau

Bác Quang ơi, bản Rom này không xem được tivimobile trực tiếp của 3G Viettel. Vẫn thỉng thoảng bị tắt vô cớ.

daonhathuy

bản này tuy sử dụng khá mượt hơn nhưng vẫn còn bị treo nhiều khi tin nhắn tới, mình đã up lại bản V05 cho là ổn định nhất, ở bản V07 mình không hiểu tại sao lại mất rung khi tab vào các icon trong màn hình chình mặc dùng đã enable cả. Cảm ơn bác Quang vì sự nhiệt tình

PhamQuang

Manager
Bác Quang có vẻ như không quan tâm đến F1 nữa rồi!

Sao bạn lại nói là không quan tâm vậy? Quan tâm hay không là phụ thuộc nhiều vào các bạn đấy. :D
Các bạn mà quan tâm hơn, sôi nổi hơn thì ROM sẽ thay đổi liên tục. Chứ như hiện nay thì mình cũng hơi buồn thật.

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi, bản Rom này không xem được tivimobile trực tiếp của 3G Viettel. Vẫn thỉng thoảng bị tắt vô cớ.

Xem TV được tốt và ổn hay không bạn hãy hỏi DV cung cấp chứ, đâu đổ lỗi tại phần ROM (HĐH) vậy?

rubiyob2002

Xem TV được tốt và ổn hay không bạn hãy hỏi DV cung cấp chứ, đâu đổ lỗi tại phần ROM (HĐH) vậy?

không phải đâu, đúng là do rom mà, cái này mấy bản rom trước có nói vs bác r đó. Tức là Streaming Media bình thường thì vẫn chạy, nhưng khi vào Internet Explorer để xem TV 3G thì lại không connect được vs StreamingMedia. Sự tình nó là như thế.

thethidie

tình hình là trong lúc đang up room em lỡ tay rút cái dây usb ra h máy nó đơ luôn rồi, ko tài nào bật được nguồn lên nữa, bác phamquang biết chỗ nào sửa ko chỉ em với :((

PhamQuang

Manager
tình hình là trong lúc đang up room em lỡ tay rút cái dây usb ra h máy nó đơ luôn rồi, ko tài nào bật được nguồn lên nữa, bác phamquang biết chỗ nào sửa ko chỉ em với :((

Vào lại Bootloader (trạng thái đèn đỏ nhấp nháy) và chạy lại Up ROM, sẽ vẫn Up được bình thường, không sao đâu mà phải mang đi sửa.