• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ACER-S200 (F1) WM6.5 ROM V08 PDAVIET (UPDATE 31/08)

VUHEO

ROM của bác cài cho con máy của mình hàng chánh hãng VN có bảo hành, không bao giờ có thể mở wifi khi cách accesspoint chừng 30m bất kể cái hotpot hiệu gì.
Mấy Rom cook lượm lặt trên xda vẫn chạy tốt
Không hiểu lý do vì sao.
Đã úp v.3, v.4 và v.8 của bác rồi, mất cả buổi sáng

caoman

tôi cài GPRS theo các hướng dẫn trên DĐ vẫn không được, nhờ hướng dẫn cụ thể thêm. Cám ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

dinhtau

Lâu lắm rùi không thấy bác Quang cho ra đời bản rom mới nào nhỉ. Em rất muốn được test rom mới của bác..

caoman

Nhờ bạn nào có cho xin bản V04, link cũ không tải được. Cám ơn nhiều

gapurd

Hôm qua up ROM này lên, có mấy lỗi ko biết đã ai review chưa, tớ viết lại có gì bác chủ giúp đỡ:

- Vol trong khi thực hiện cuộc gọi ko có tác dụng, ấn thoải mái nhưng giọng người đối thoại vẫn chan chát vào tai :D

- Wifi để chế độ tự connect khi có tín hiệu/tự tắt khi mất kết nối (10mins) có vẻ như ko làm việc. Keep connecting... waiting... and nothing. Nếu wifi cứ dùng xong rồi tắt luôn thì ko vấn đề gì, nhưng nếu đã bị kiểu tự connect thì chỉ có khởi động lại máy mới dùng tiếp wifi đc.

- (Cái này cảm tính) Tương đối ăn pin, mình nghich khoảng 30mins thì mất 10% pin (ko game, ko nhạc, chỉ là nghịch mấy cái menu thôi)

- (Cái này nhờ hướng dẫn) Mình muốn đưa nút khóa máy ra ngoài thì làm ntn nhỉ :D Hiện tại toàn phải vào Start >> Lock

Có mấy cái nữa nhưng tự dưng nhớ mãi ko ra :D có gì sẽ update thêm.

live_enjoy

Chào các bạn!
Mình đang dùng bản này ROM V08 - S200 (Core 21914): tuy nhiên không xem được video với WMP, đã cài TCPMP nhưng vẫn không xem được video đuôi .avi; Với WMP chỉ nghe tiếng mà không tháy hình, còn với TCPMP thì máy bị treo nên phải bị reset. (cũng cùng các video này mình xem rất mượt trên LG KS20 wm6.5.)
Mình cũng không sync được trên Win7.
Các bạn có bị giống mình không vậy!
Luôn tiện cho mình hỏi có bản rom nào mà sử dụng Bottom start menu thay vì top!
Thanks
Mình đã fix được rồi.

Chỉnh sửa cuối:

duongvanbinhtb

bác giúp em với sao em nhấn giữ đồng thời Volume DOWN + CAMERA rồi chọc RESET, không thấy đèn nhấp nháy. hả bác em cày cục up rom mãi mà không đc

toke

Trời ơi, buồn quá, đọc comment của các bác mình thấy rất háo hức được cài ROM này, tìm đỏ mắt toàn link chết à :(

Trời ơi, buồn quá, đọc comment của các bác mình thấy rất háo hức được cài ROM này, tìm đỏ mắt toàn link chết à :(
Thì lâu rồi mà bạn nên link chết là điều dễ hiểu thôi. Giờ chắc ít người dùng dòng máy này nên cũng chẳng giữ rom làm gì...:D

daotuanlp

bác cho em xin đường link mới được không? chứ 4cái đường link này em không thấy có nội dung gì cả.thanks bác

daotuanlp

các bác cho em hỏi tải bản v8 ở link nào vậy nhỉ? mà em tìm hoài không thấy.nếu được bác cho em xin cái nhé
thanks bác trước.

anhtraixaydung

giup do

em cũng đang đỏ măt tìm bản v8 này của bác Quang, còn mỗi bản V6 còn link thì bị lỗi khóa máy là bât không lên, dùng mày khác gọi vào vẫn có chuông nhưng máy mình nằm im luôn, ko tín hiệu gì, em tìm rom ship thì ko up đc, ko có tool, bác nào qua giúp em với

anhtraixaydung

cháu đang dùng bàn rom v6 của chú Quang nhưng có 1 vấn đề là camera khi chụp ảnh chỉ đạt 1280*960 tức 1.3mpx dù đặt ở chế độ 2mpx, 3.2mpx, 5mpx ảnh thu được cũng chỉ đạt 1.3 chú Quang và các anh em có thể giúp sửa vấn đề này ko ạ, cảm ơn rất nhiều!