• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Age of Empires v1.25 - GAME PPC ĐƯỢC YÊU THÍCH

Nemmatlanh

Đúng là game này có vấn đề với Game của Bác Logout thì phải.Hồi trước mình dùng Rom của Bác Logout cũng bị tình trang không chơi được như bạn.Mình nghĩ nó không hỗ trợ Win2k5.Nhưng bây giờ mình dùng Exec mà vẫn chơi ngon lành.Thì chắc nó không hợp với Rom của Bác logout rồi :D

hcqp

sao mình chơi kg được vậy.mình đang dùng con O2s room 09 của bác Logout.

Tớ dùng Rom của Logout từ 5.04.07; 5.04.08 và giờ là 5.04.09 rồi up thêm mấy cái ROM mới của Helmi ...vẫn chạy tuốt. Mỗi khi up ROM xong, Game đầu tiên mình cài vào con O2 IIs của mình là Age Of Empries v1.25
Bạn kiểm tra coi nó có thể đụng với thằng nào không, hoặc bộ nhớ trống bao nhiêu...:)

longlangtu

xxxx

games này tuy setup đầy đủ là ~15Mb, nhưng bác chỉ càn cài phần nào chơi thôi, em cài cái gold edition là đủ, chạy nhẹ nhàng mà ko tốn nhìu bộ nhớ, nhưng mà khi nhiều quân rùi thì máy có hiện tượng giật, chỉ cần vào menu savee lại là dc, em xai Atom

WanderingRiver

Bác ơi em chả hiểu tại sao chạy file *.exe rồi song tại sao lại không có file *.cab trong Microsoft Sync bác nào có thể cho em biết được không ạ

MX31214

ko hiểu bạn nói như vậy là sao,thui thì giải thích theo kiêu mình hiểu nhé,file exe là file cài đặt trên pc,bạn nối cable với ppc rùi chạy file exe là nó sẽ tự cài đặt,nhớ cài active sync trước,còn nếu đã cài bằng exe rùi thì đâu cần file cab làm gì nữa bạn.Và thường nếu ko có trong microsoft sync thì nó sẽ tạo 1 folder khác trong programs đó,tìm thử đi

hcqp

Bác ơi em chả hiểu tại sao chạy file *.exe rồi song tại sao lại không có file *.cab trong Microsoft Sync bác nào có thể cho em biết được không ạ

File CAB hả, nó nằm ở đây:
C:\Program Files\MDM\...
Vào đó có mấy thư mục, trong mỗi thư mục có thứ bạn cần tìm! Không phải cái nào nó cũng tạo ra trong Microsoft Sync đâu nhé!;)

drumervn

game này chơi toàn tắt tiếng , nếu để âm thanh thì BA chạy ko nổi , toàn đứng giữa chừng , ko biết có ai làm như tui ko
PM : máy BA

Nemmatlanh

Đâu có?Hồi trước mình dùng 02S chơi vẫn ngon lnhaf mà?Để tiếng vẫn ầm ầm.Nhưng mà thường thì mình chỉ chơi với một đạo quân hoặc cùng lắm là 2 đạo quân.Chứ không chơi hết cả 4 đạo.Chơi trò này mà tắt tiếng thì giảm mất một nửa độ hay rồi.Hix!Bác xem lại xem sao nhé.

Thangmao

Thật sự là vậy bác nemmatlanh à.Em đã chơi thử cả trên o2 mini và miniS rồi.Nếu để tiếng thì cứ hết nhạc là nó đứng 1 tí,mà tắt nhạc nó cũng đứng.Bó tay

Nemmatlanh

Bây giờ đang do ảnh hưởng của sóng thần và động đất.Nên 2 trang của bạn đưa trên cũng không vào được đâu.Bạn chịu khó đợi một thời gian nữa nhé.Thân!

vutungcmg

Em ở Việt Nam. Megaupload thì em thua dù thực tế em đã thử nhiều cách theo hướng dẫn lẫn việc sd rapget luôn. Các bạn cho mình link dễ down chút đi hay các admin đưa vào DS cũng được(chia nhỏ file, rồi mỗi ngày em kiên nhẫn dơn từng phần, hichic).Em thấy game này cũng hay mà.

PhamQuang

Manager
Em ở Việt Nam. Megaupload thì em thua dù thực tế em đã thử nhiều cách theo hướng dẫn lẫn việc sd rapget luôn. Các bạn cho mình link dễ down chút đi hay các admin đưa vào DS cũng được(chia nhỏ file, rồi mỗi ngày em kiên nhẫn dơn từng phần, hichic).Em thấy game này cũng hay mà.

Link Game trong 4share đây​
:

http://www.4shared.com/file/8206245/67266a72/AOE_v125

Chúc vui vẻ !!!

manh_tung

link trên vẫn chạy tốt mà bạn,tôi vừa tải đế chế về xong chơi vẫn tốt nhưng mà chỉ được 50 quân thôi

atomcuibap

em củng được có 50 quân không biết có bản nào nhiều nhiều quân không nửa nhỉ????

Nemmatlanh

Quang ơi kiểm tra lại link đi không tải được về rồi

Link trên vẫn ngon mà bạn.Bạn Down lại xem sao nhé.

@atomcuibap: Hiện chưa có bản nào nhiều hơn 50 quân đâu bạn ạ.PPC chứ có phải PC đâu?Chơi 50 quân mình đã thấy nhiều người kêu là máy chậm rồi giật rồi.Nếu mà chơi 200 quân như trên PC thì chắc không chơi nổi mất :D :D :D