• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

All about Pointui Home2 - Theme + Skin + Applet

hooliganboy

[Applet Mod]Messaging applet with new functionnalities cái này xài sao các pác

giải nén xong rùi vào thư mục screen tương ứng , xóa phần sau của messaging.cs và term.xml đi, sau đó vào thư mục AppletRibbon trong home2 trên PPC, vào tiếp thư mục messaging rồi copy đè lên những file đã có sẵn . Sau đó khởi động lại máy và thưởng thức :D:D

nhh0612

giải nén xong rùi vào thư mục screen tương ứng , xóa phần sau của messaging.cs và term.xml đi, sau đó vào thư mục AppletRibbon trong home2 trên PPC, vào tiếp thư mục messaging rồi copy đè lên những file đã có sẵn . Sau đó khởi động lại máy và thưởng thức :D:D

phần sau của messaging.cs va term.xml la gi hả bạn? Bạn nói rõ hơn được ko? vì mình thấy đó là 2 file text thôi mà. thanks

hlp

bạn rename 2 file text đó thành messaging.cs va term.xml rồi chép đè vào thư mục messaging trong applet ribbon :D

cuongking

muốn đổi contact mặc định của chương trình bằng contact khác đc kô các bạn??

tuantuti

cái PointUI này đẹp thật, nhưng lại không tiện dụng cho lắm, vì có nhiều chức năng căn bản như profile không được hiển thị. chắc phải học cách code xml để viết Applet cho nó quá :p. nhưng mà giao diện thì khỏi chê, ăn đứt cái TFlo3D của HTC, mà lại nhẹ nữa. full support cho Touch HD WVGA.

bongma83

Sao tui ko tạo được thanh công cụ giống như trong hình nhỉ????:((
Có ai biết giúp tui với help...!:(

ancola66

Super V.I.P
System Internals

PointUI Applet Hiển thị Dung lượng pin và Sóng

michaeltao

sao có mõi một theme cho WQVGA the ạ :(( e dùng i9, liệu có dùng đc theme QVGA không vậy bác

anhbdt

Cho mình hỏi lỗi không hiện dấu trong contacts thì khắc phục như thế nào? thanks.

thuongson

Làm cách nào để có được các icon trên taskbar (start, sóng...) giống như của bạn vậy hooliganboy ơi:-?? Dùng Pointui Home2 mà vẫn để taskbar cũ trông 6677:D

NguyenTu

Super V.I.P
PointUI Home v2.0(Build 2.0.20b)

Phần mềm giao diện Touch cực đẹp và mượt đang rất Hot!Hỗ trợ WM5 trở lên màn hình VGA+QVGA.Tải về cài đặt đúng màn hình sau đó copy bộ theme vào và thưởng thức!