• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

All GAME N-GAGE 2.0 BiNPDA (cập nhật 22/01/09)

tuan_quang

Các bạn làm ơn hướng dẫn giùm mình mấy vấn đề sau được không? vì mình mới đổi qua dùng loại này nên chẳng biết gì cả.
Máy mình là N81-8GB. mình không thể nào cài được s60_3_1_app_trk_2_7.sisx hoặc s60_3_1_app_trk_2_8_6 mà chỉ cài được s60_3_1_app_trk_2_8_9 thôi? mặc dù mình đã làm giống như hướng dẫn nhưng không thể cài tiếp được secman.exe?
mình rất muốn được chơi mấy trò này nhưng chỉ chơi được bản trial thui, do đó mình mong muốn được các bạn tư vấn cho mình để có thể chơi được.
Cám ơn các bạn nhiều.

thanhlonely

mình đã cài trên N82, chạy khá ổn. Tuy nhiên khi mình cài thêm và play trò Jadestone Dirk Dagger And The Fallen Idol thì có vấn đề liền. Trò này thì vẫn chơi ngon nhưng các trò khác như ASphant 3 bị lỗi ngay, cài lại thì lại được. Nhưng mà cũng cứ chập chờn lúc được lúc không. Không biết có bác nào bị như mình không

thienchanh99

Các bạn làm ơn hướng dẫn giùm mình mấy vấn đề sau được không? vì mình mới đổi qua dùng loại này nên chẳng biết gì cả.
Máy mình là N81-8GB. mình không thể nào cài được s60_3_1_app_trk_2_7.sisx hoặc s60_3_1_app_trk_2_8_6 mà chỉ cài được s60_3_1_app_trk_2_8_9 thôi? mặc dù mình đã làm giống như hướng dẫn nhưng không thể cài tiếp được secman.exe?
mình rất muốn được chơi mấy trò này nhưng chỉ chơi được bản trial thui, do đó mình mong muốn được các bạn tư vấn cho mình để có thể chơi được.
Cám ơn các bạn nhiều.

trước kia mình cũng như bạn đó, nhưng giờ đã có sẵn file .ngage nên bạn ko cần dùng s60_3_1_app_trk_2_7.sisx nữa, chỉ cần vào Ngage game và cài vào thẻ thôi, sau đó thì bạn cài path". vào là xong à.

silver_knight

trước kia mình cũng như bạn đó, nhưng giờ đã có sẵn file .ngage nên bạn ko cần dùng s60_3_1_app_trk_2_7.sisx nữa, chỉ cần vào Ngage game và cài vào thẻ thôi, sau đó thì bạn cài path". vào là xong à.

bạn có thể shảe cho mình file .ngage được không, thanks bạn nhìu

demo_13

cho mình bản bounce boing khác đi bản kia mình chỉ chơi được cửa đầu sang cửa sau nó toàn báo loading fail , mình dùng 5320XM

tiny1990

Jadestone Dirk Dagger And The Fallen Idol v0.99 N-GAGE SymbianOS9.1 *****ed-BiNPDA

mình giải nén khong đc. có ai vui lòng up file có đuôi exe hoặc đuôi n-gage lên dùm mình đi.

tuan_quang

cảm ơn bạn nhiều lắm. Mình đang thử.
Nhưng bạn ơi cho mình hỏi: lấy bản patch ở đâu vậy?
Và các file .ngage mình down về cài vào đt thì máy báo lỗi file corupt thôi. Bạn làm ơn check lại giùm vói
cám ơn bạn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

IceBreaker

Rắc rối wá !!!! Cần giúp đỡ !!!

Các bạn cho mình hỏi tí. Sau khi cài xong 1 game N-gage, mình mở chương trình N-gage game trên đt của mình mà ko được vậy. Các bạn giúp với. Mình xài N95, mới up lên FW 21.0.0. Có cần fải cài lại chương trình N-gage ko vậy, nếu fải cài lại thì nguy to:( vì mình ko bít cách cài các ứng dụng unsign. Hix...

thienduongxxx

cho em hỏi một vài vấn đề nha mấy anh!
trước hết là em đã hack phone theo cách này:
Hiện tại do công việc rất bận, và có nhiều bạn pm về vấn đề *.cer, k.ey ko cài đặt các soft & game được.

Hôm nay mình viết 1 bài cho các bạn mới sử dụng phone, chưa rành về việc cài đặt.

Cách này thì các bạn ko cần đến files cer, k.ey, hack phone hay sign gì cả. ( nói chung là quên hết mọi chuyện cũ đi )

Khi cài 1 soft hay game mà gặp lỗi: "Certificate error contact the application supplier"
Các bạn chỉ cần là theo cách sau:

* downloads fíle đính kèm.

1. cài x-plore và helloCarbide

2. mở x-plore nhấn phím 0 check vào các ô để xem files ẩn ( show hidden fíle, show ROM drivers, show ROM drivers, show system fíle, floder)-> bấm phím menu để thoát ra.

3. Mở helloCarbide -> options -> chọn menu 1 -> thấy "Done...probably" chọn yes -> ctr sẽ tự thoát ra. ( lúc này phone ko thể làm gì được cả, chỉ có thể vào các ưng dụng đã mở sẳn VD: x-plore chưa thoát hẳn thì có thể vào lại)

4. vào lại x-plore -> chép installserver.exe vào c:/sys/bin

Lưu ý: symbian s60 gốm có 2 dong FP1 là OS9.2 gồm các máy có tiếng việt, dòng còn lại OS 9.1

Bạn phải chép đúng fíle installserver.exe dành riêng cho từng dòng đó, chép sai sẽ báo lỗi khi cài đặt.

5. Chép xong restar lại phone -> cài ứng dụng: BINPDA_Sec_Platform_hack

Làm xong các bước trên bạn có thể cài đặt các phần mếm unsign

Không cần hack, fíle *.crs *.cer ke.y, hay bất cứ bước nào khác

--------------------------------------------------------

giờ trong máy đã có thể truy cập vào mục SYS và private rồi!
như vậy thì em có thể cài game vào được chưa?

cám ơn!

hbinhlove2003

giờ trong máy đã có thể truy cập vào mục SYS và private rồi!
như vậy thì em có thể cài game vào được chưa?

cám ơn!
cài ok rồi đó bạn

Bạn ơi! Sao các file .ngage của ban cài vào máy mình thì chương trình ngage ko cho cài vậy, nó báo là file bị hỏng.
và khi mình dùng các bản trial, mình ko cài được file XXXXX vậy?nó toàn báo gì gì ấy?
Chán thé chứ?
do down về bị lỗi đó,down lại đi bạn

hung3110

bạn ơi file rapidshare toàn báo lỗi không thể nào dowload về được.bạn nào có trò Space_Impact_Kappa_Base và Hooked_on full đã crack cho mình xin với.bạn cho file khác rapidshare là tốt nhất.thank nhìu

Kojiro

Super V.I.P