• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android - BlueSea Mod Series - V03 Sense Update 17/09/2010

DukePham

MÌnh có thấy thấp đâu!
Đẩy CPu lên 1190 được Quandrant đến 1891. Hạ xuống 786 thì chỉ có 1450 thôi! HD2-Tmobile đó!

Từ lúc chạy Android đến lúc này thì bản này là ưng ý nhất nè! Chạy mát, ít ngốn pin! 1h ~ 1,2% pin thôi!
Hi vọng bác Hai up V02 hoàn thiện hơn ! hehe!
Hiện vẫn có lỗi khi chuyễn qua chế độ Flight Mode bị Force Close!
Chắc tại máy em cùi bác ạ... Quandrant còn thấp hơn cả NexusOne mới đau chứ. :)

Với lại em thấy chạy cũng nuột rồi, chắc chả cần overclock lên làm gì cho hao pin hihihi

hilaryteri

Chắc tại máy em cùi bác ạ... Quandrant còn thấp hơn cả NexusOne mới đau chứ. :)

Với lại em thấy chạy cũng nuột rồi, chắc chả cần overclock lên làm gì cho hao pin hihihi

Cũng chẳng cùi j đâu! hehe! CÓ lẽ là do rom WM thôi!

Setcpu chỉ dám để ở 768Mhz thôi! ko dám đưa cao! tiết kiệm pin nên mỗi ngày sạc 1 lần!

j3a01

bản này chạy tốt wa, nhưng jo mình muốn tăng cái storage mà vô xda đọc nó chỉ tạo sẵn cho những bản khác thôi ~_~, đọc cái hướng dẫn tự tạo cũng ko hiểu nhiều cho lém ~_~. Bác Hải có thể làm jup mình 1 cái cỡ 2g để cài game ji chơi cho vui.

caothanhhai

bản này chạy tốt wa, nhưng jo mình muốn tăng cái storage mà vô xda đọc nó chỉ tạo sẵn cho những bản khác thôi ~_~, đọc cái hướng dẫn tự tạo cũng ko hiểu nhiều cho lém ~_~. Bác Hải có thể làm jup mình 1 cái cỡ 2g để cài game ji chơi cho vui.

Bạn mở file Starup.txt chỉnh data lên 2048 là có data2G thôi

thanhlong_05

Bạn mở file Starup.txt chỉnh data lên 2048 là có data2G thôi

mình vào file Starup.txt trên HD2 thì thấy có 1 số dòng và cũng đã chỉnh nhưng vân thấy ko thay đổi j? còn tìm hoài mà ko thấy Spare Parts - Bỏ chọn ở Compatibility mode ở đau cả, mong bác chỉ giáo giúp?

dunglavie

Bản BlueSea V.01 này em thấy rất ấn tượng về cái khoản PIN. Đêm qua em sạc đến 97% thì buồn ngủ quá nên rút ra từ lúc 1h, sáng nay được nghỉ ngủ đến 9h30 mới dậy thấy báo PIN còn 90%. Hơn 9 tiếng để chế độ chờ mất 7% quá tuyệt, WM 6.5 chắc chỉ đến thế là cùng. Máy em để chế độ 2G, tắt Wifi, Widget nguyên bản theo gốc + Widget System Info 4 x 1.
Sau 2 ngày vọc vạch em xin làm cái report :
1. Nghe gọi : To ( to tương đối so với các bản ANDROID khác tuy nhiên để được như WM thì chắc khó đấy), rõ ràng.
- Đánh giá : Chuẩn
2. Wifi, 3G : Nhận mạng nhanh, ổn định - Đánh giá : Chuẩn
3. " Răng xanh "( Bluetooth ) : học sinh trường Câm Điếc Xã Đàn
- Đánh giá : Lỗi - cần hoàn thiện trong V 02
4. Router 3G : Nhận mạng nhanh và ổn định sau khi test 30 kết nối và đọc báo với laptop + Nokia E66
5. Quay phim, chụp ảnh : Không có ảnh mây, phim ảnh chụp xong vào thẳng Gallery, giao diện Camera đơn giản dễ sử dụng
6. GPS : Không tốt, xác định vị trí sai, em kết nối wifi ở VP Nguyễn Huy Tưởng - Thanh Xuân. Thế mà cháu nó cứ nhận nhầm là em ở nhà ( Buổi trưa em có tạt qua nhà khoảng 10 phút, chắc em nó kip nhận ra wifi ở nhà ), 1 lúc thì lại nhảy sang siêu thị điện máy PICO ( trên đường từ nhà về VP em có đi qua chỗ này ) nhưng mãi nó không nhận ra em ở Nguyễn Huy Tưởng. Kiểu này dễ giết người không dao lắm ạ. Ví dụ có việc gì mà đi qua Kim Đồng, hay Gia Lâm mà nó cứ báo mình ở đây cả ngày thì anh em bạn bè, vợ con nó làm thịt. :))
- Đánh giá : Lỗi - Cần cải tiến trong V.02
7. Tốc độ : nhanh, ổn định, chưa bị Freeze phát nào sau hơn 1 ngày nghịch ngợm. Chạy Quadrant điểm đạt : 1920. My record !!! ( Nền tảng cơ bản : Máy HD2 TMOUS, thẻ Sandisk 16GB Class 2 vừa format lần đầu tiên - dùng test thử thấy mượt quá nên em mới nghiến răng format thẻ phát đầu tiên ( dùng phần mềm Format thẻ mới của bác Ân ), setup CPU để max 1190.
- Đánh giá : Chuẩn không cần chỉnh, chỉnh vào dễ hỏng, hehe...
8. Giao diện : 200 DPI, rộng, đẹp, tích hợp bàn phím VIME rất lợi hại ( giao diện bàn phím tương đối đẹp, không bị co hình như IME ), tuy nhiên không biết vô tình hay cố ý mà bàn phím VIME được giấu vào chố hơi kín nên việc tìm ra mất khá nhiều thời gian.

Đánh giá chung : Đây là 1 bản ANDROID tương đối hoàn thiện, giao diện đẹp, nghe gọi to, rõ ràng, wifi, 3G, router, miễn chê, pin tốt, sóng khỏe. Nếu trong V.02 khắc phục được Bluetooth và GPS thì thực sự đây là một bản ANDROID đáng để up nhất từ trước đến giờ.

dunglavie

mình vào file Starup.txt trên HD2 thì thấy có 1 số dòng và cũng đã chỉnh nhưng vân thấy ko thay đổi j? còn tìm hoài mà ko thấy Spare Parts - Bỏ chọn ở Compatibility mode ở đau cả, mong bác chỉ giáo giúp?

Bác vào menu chính của ANDROID, có cái icon Spare Parts ( hình cái bánh răng ), kéo xuống dưới cùng là thấy mục Compatibility Mode ở dưới cùng, bác bỏ check là xong.

thanhlong_05

Bác vào menu chính của ANDROID, có cái icon Spare Parts ( hình cái bánh răng ), kéo xuống dưới cùng là thấy mục Compatibility Mode ở dưới cùng, bác bỏ check là xong.
Bác giải thích giùm e cái vụ set data lên 2G và set 200 - 240 dpi luôn được ko. Thank bác

dunglavie

Bác giải thích giùm e cái vụ set data lên 2G và set 200 - 240 dpi luôn được ko. Thank bác

Hị hị, cái này thì nên để bác Hải vào giải thích cho nó chuẩn ạ, em múa rìu hay bị rơi vào chân lắm.

thanhlong_05

Hị hị, cái này thì nên để bác Hải vào giải thích cho nó chuẩn ạ, em múa rìu hay bị rơi vào chân lắm.
bác thì cứ là ...... thích đùa. thank bác nhé, đành đợi bác hải vậy. nhưng được xin bác chỉ giáo giúp, e đang máu lắm rồi

ghone1990

Bản này mượt dễ sợ.QR cao ngất ngưởng.Mỗi tội cái Blurtooth lỗi thôi.
Ước gì bác Hải và Bác Ân làm bản Android có icon WebOS cho HD2 nhỉ :))>:):)) Chắc miễn bác nào chê quá

DukePham

Report:

Sáng nay rút máy ra khỏi xạc lúc 7:00AM và một ngày đi làm khá bận rộn, đt và sms búa lua xua, máy luôn bật 3G để check Mail/Facebook tự động. Đi làm về kẹt xe, ngồi trên xe rung đùi online FB, Pdaviet và OTOFC.COM nhà em. Về đến nhà, pin báo còn 65%, quá tuyệt.

Quên mất, RAM lúc nào cũng ở ngưỡng 270MB

Chỉnh sửa cuối:

papawin

Bác caothanhhai ơi em thử qua rom hyperdroid 1.2 rồi, sd thì rất tốt nhưng rất mau nóng máy không như bản bangsters 1.2a, vậy bác đừng buid rom này nhe, đợi bản bangsters tiếp theo sữa lỗi bt hãy buid nhe, cám ơn bác nhiều lắm

caothanhhai

Bác cứ mở file starup.txt trong Rom ra, thấy dòng nào ghi 200 thì chuyển thành 240 đấy là phân giải.
Dòng nào đang ghi lad 512 thì chuyển thành 2048 đấy là Data

Nhớ phải làm từ đầu - không phải mở Android đang chạy ra mà đổi đâu nhé

caothanhhai

Phù, phù ... cũng đã chinh phục được mốc 2000 điểm

Android BlueSea v01 + [kernel][.32.9](BFS+BFQ+AXI+OC+UV) build on 09.09.2010(version 0.2)

ghone1990

thôi chả ham hố OC như các bác đâu.Em hok thích ghi tên mình vào sách Guiness."Ô Vờ" chả thấy đâu mà "Lock" thì thấy ngay trước mắt thì ăn cám:)). 998 là đã thấy mượt lắm rồi.Không hiểu HD2 để mặc định chay FY2.2 có ăn được NX1 không.Chứ NX1 mà OC được chắc cũng chả kém gì HD2 đâu.

dunglavie

thôi chả ham hố OC như các bác đâu.Em hok thích ghi tên mình vào sách Guiness."Ô Vờ" chả thấy đâu mà "Lock" thì thấy ngay trước mắt thì ăn cám:)). 998 là đã thấy mượt lắm rồi.Không hiểu HD2 để mặc định chay FY2.2 có ăn được NX1 không.Chứ NX1 mà OC được chắc cũng chả kém gì HD2 đâu.

Bác này chỉ có bàn lùi, không biết bác đã dùng ANDROID trên HD2 bao giờ chưa mà còn hỏi cái câu so HD2 vơi N1 khi chạy default. Máy tôi up ANDROID xong chưa thèm cài setCPU để overclock cũng chấp hòa N1. Đã sợ hỏng máy thì không bao giờ nên up ANDROID, còn đã thích vọc, hỏng thì sửa, không sửa được thì lại mua máy mới, vọc tiếp cho sướng. Thấy những bác này có sở thích làm người khác tụt hứng, cái mốc QR : 2004 điểm thật đáng nể phục đấy ạ.