• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID KERNEL FULL RAM & OVERCLOCK (zImage) & TWEAKS UPDATE_FOR LEO 25/10/2010

ancola66

Super V.I.P
Kernel OverClock #3 by hastarin đã có và đã Test trên bài 1, Máy chạy Nhanh, Mát, Mượt

Phiên bản này hỗ trợ tốt Rom Desire HD ( Bản Mdeejay 3.0.5 chỉ mới đang dùng #2 :p)

trinh12345

Kernel OverClock #3 by hastarin đã có và đã Test trên bài 1, Máy chạy Nhanh, Mát, Mượt

Phiên bản này hỗ trợ tốt Rom Desire HD ( Bản Mdeejay 3.0.5 chỉ mới đang dùng #2 :p)
Còn desire hd của darkstone có hỗ trợ ko bác?

ancola66

Super V.I.P
Còn desire hd của darkstone có hỗ trợ ko bác?
Nói chung là cứ phải thử thôi, không nói trước được với các bản Android và các Kernel (Vì tất cả đang trong quá trình thử ngiệm)

venusian

Moderator
anh ơi hướng dẫn em cách thay Kernel OverClock #3 by hastarin với.
Em đọc nhưng ko hiểu lắm. Hix

ancola66

Super V.I.P
anh ơi hướng dẫn em cách thay Kernel OverClock #3 by hastarin với.
Em đọc nhưng ko hiểu lắm. Hix
Hướng dẫn thay Kernel #3 hastarin

1_ Cài Android

* Chép zImage, haret.exe và initrd.gz đè vào thư miục Android
* Khởi động cài đặt Android

2_ Fix Wifi và Light senso

* Chép 2 file bcm4329.ko, tun.ko (Trong thư mục Modules) và file lights.htcleo.so (Trong thư mục lib) vào thư mục gốc của thẻ nhớ
* Trên Android cài ứng dụng Terrminal (Đã đưa trên bài 1) hoặc kết nối với PC với DroidExplorer rồi gõ các dòng lệnh sau trên cửa sổ Terrminal :

su
mount -o rw,remount /system
cp /sdcard/bcm4329.ko /system/lib/modules

su
cp /sdcard/tun.ko /system/lib/modules

su
cp /sdcard/lights.htcleo.so /system/lib/hw

3_Fix lỗi 3G
*Cài ứng dụng GScriptLite ( Đã đưa trên bài 1)
* Chạy ứng dụng GScriptLite
* Nhấn nút cứng có hình lá cờ
* Chọn add script, mục name gõ như sau :

chown system.system /system/lib/modules/*

* Nhấn Save
* Lặp lại lần nữa và gõ như sau :

chmod 755 /system/lib/modules/*

*Vào Setting bật tắt chế độ Airplane mode on/off (Tất nhiên trước đó bạn phải set 3G trước)

thanhlong_05

1_ Cài Android

* Chép 2 file bcm4329.ko, tun.ko (Trong thư mục Modules) và file lights.htcleo.so (Trong thư mục lib) vào thư mục gốc của thẻ nhớ
* Trên Android cài ứng dụng Terrminal (Đã đưa trên bài 1) hoặc kết nối với PC với DroidExplorer rồi gõ các dòng lệnh sau trên cửa sổ Terrminal :

su

su

su

3_Fix lỗi 3G

* Nhấn Save

*Vào Setting bật tắt chế độ Airplane mode on/off (Tất nhiên trước đó bạn phải set 3G trước)

cho em hỏi fi 3G là fix lỗi vào 3G máy hay từ động restart phải ko bác. E đang chạy bản desire HD nhưng vào 3G là máy hay đứng luôn.

alanlee

ĐỘ THẺ CLASS 4 lên CLASS 6 :

Qua thí ngiệm với thẻ SanDisk 8G của tôi :

*Nếu Format Fatt 32 với Allocation unit size = Default allocation size hoặc 4096 bytes thì nó chỉ cho ra Class 4

* Nếu Format Fatt 32 với Allocation unit size = 32 kilobytes thì khi chạy phần mềm test thẻ trên Android sẽ thông báo thẻ của bạn là Class 6

* Android chạy mượt hơn hẳn

SDFormatter 3.0 Beta

nên sử dụng cái nào vậy bác annacola ? :-?

chauho

1_ Cài Android

su

su

su

3_Fix lỗi 3G

* Nhấn Save

Mình thấy trong thư mục system không có các thư mục con lib/module, lib/hw. Khi mình tạo thư mục thì nó không cho tạo. Sau khi chạy các dòng lệnh của anh Ân, vào kiểm tra lại thì không có gì thay đổi, sýtem vẫn trống. Ai làm được share mình với

ancola66

Super V.I.P
Mình thấy trong thư mục system không có các thư mục con lib/module, lib/hw. Khi mình tạo thư mục thì nó không cho tạo. Sau khi chạy các dòng lệnh của anh Ân, vào kiểm tra lại thì không có gì thay đổi, sýtem vẫn trống. Ai làm được share mình với
System mà trống thì nó chạy bằng niềm tin à:)). Nó bị khóa nên mình không thể nhìn thấy ruột gan:( >>> Mới phải dùng cách trên để chép đè, chứ nếu đã nhìn thấy thì chỉ việc kéo thả là OK rồi chứ cần gì lằng nhằng như trên:p

caothanhhai

1_ Cài Android

* Trên Android cài ứng dụng Terrminal (Đã đưa trên bài 1) hoặc kết nối với PC với DroidExplorer rồi gõ các dòng lệnh sau trên cửa sổ Terrminal (Sửa lại là trên cửa sổ Console - hình cái màn hình có mũi tên đen đen ở gần cuối. Bấm vào thì chạy ra một bảng đen có chữ xanh , cứ Copy từng dòng lệnh của bác Ân Ctrl+V vào sau dấu #. Enter nó lại ra dấu thăng khác - làm tiếp dòng sau . Sau đó Đóng lại là OK )

su

su

su

3_Fix lỗi 3G

* Nhấn Save

Sửa lại tí cho chi tiết hơn

namy2k

Tin nhắn không báo chuông, chỉ rung dù đã set chuông. Có ai bị ko nhỉ

chineseboy78

bác phải làm theo hướng dẫn của bác Ân, mới được vì cái này là Linux nên cơ chế khóa bảo vệ system tránh các "vọc sĩ" táy máy hư hệ thống. nó chỉ cho phép bác chỉ có thể can thiệp bằng dòng lệnh thôi, nên những file thư mục và hê thống được bảo vệ ko hiện ra. Nên bác ko thể làm gì hay thêm hoặc xóa trong đó bằng click chuột hết. Đó là cái hay của Linux giúp hệ thống lun hoạt động tốt. nhưng nó gây khó khăn cho các bác nào quen kéo thả bằng chuột.

khi bác type các dòng lệnh bác Ân ko thấy nó báo gì hết thì có nghĩa bác làm đúng, còn là sai nó sẽ báo lỗi. Nó sẽ ko hiện ra cho bác thấy cho bác can thiệp vào nó đâu, bác chỉ có thể check lai khi xem có vào Wifi, 3G được ko ? nếu vào được là bác làm đúng rồi đó.

thanhvo31

Changelog

Release #3
- Added support for ext4 (because I can)
- Added support for CIFS/NFS (http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=756158)
NOTE: These features bloat the kernel a bit (adds 394KB for CIFS/NFS & 224KB for ext4 to the uncompressed kernel) but the system.ext2 most builds are using wouldn't have room for them as modules and most people wouldn't notice if I didn't mention it. ;)
- Changed to using zImage (you can probably just rename it to Image or edit startup.txt)
- Removed various debug options (dmesg & logcat still work)
- Tweaked audio back down (half way between original and gauner1986's values) to see if it helps with echo some people are experiencing
- Included a README.txt
- Included a copy of the config I'm using to build for other devs
- Kernel no longer reports values it won't set to SetCPU

Release #2
- Added interactive governor

Xem changelog như vầy mà nhiều bác bảo là chạy mượt hơn mới tài.

dale89

Xem changelog như vầy mà nhiều bác bảo là chạy mượt hơn mới tài.

có thể giải thích giúp mình được không. Mình vừa cài kernel #3 vào và cảm giác hình như nó hơi giựt hơn lúc chưa cài

ancola66

Super V.I.P
có thể giải thích giúp mình được không. Mình vừa cài kernel #3 vào và cảm giác hình như nó hơi giựt hơn lúc chưa cài
Đã dùng Kernel OverClock thì nhất thiết phải dùng SetCPU mới thấy hiệu quả của nó, nếu không thì phản tác dụng:D

dale89

Đã dùng Kernel OverClock thì nhất thiết phải dùng SetCPU mới thấy hiệu quả của nó, nếu không thì phản tác dụng:D

vậy a cho e xin tí hướng dẫn về setcpu để test cho mượt máy,e chỉ cần mượt thôi chứ không dám overlock :D