• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID KERNEL FULL RAM & OVERCLOCK (zImage) & TWEAKS UPDATE_FOR LEO 25/10/2010

kenpham

hiện tại mình dùng mattc 1.8, kernel over clock HAVS - BFQ - OC - AXI - AB 825mv by huanyu, nhưng cảm giác hơi cà giật. vậy với mattc 1.8 thì nên chọn kernel nào?

IamT

Bản hastarin #7.5 chạy rất chi là ngon :)
Rất mượt ko lag scroll bar :)
Đèn flash khi chụp ko bị sớm nữa :X
Wifi 3G nhanh tít mù.
Chỉ có 1 điều là máy hơi nóng :(
Toàn >34 độ :( trong khi Huanyu 0.1.d toàn 32 độ :)
Thôi tạm chấp nhận :D

ngphuongqt

Bản hastarin #7.5 chạy rất chi là ngon :)
Rất mượt ko lag scroll bar :)
Đèn flash khi chụp ko bị sớm nữa :X
Wifi 3G nhanh tít mù.
Chỉ có 1 điều là máy hơi nóng :(
Toàn >34 độ :( trong khi Huanyu 0.1.d toàn 32 độ :)
Thôi tạm chấp nhận :D

Bác thay bản nào vậy? hastarin #7.5 có 2 bản: hastarin_r7_5 hastarin_r7_5Alt

stupid1314

Hiện tại mình vẫn dùng WM, nhưng bây giờ mình muốn cài Andro trực tiếp bản update ngày 16-10 của bác An ngay có được không các bạn? Nếu được thì cho mình hỏi nên cài những cái gì? Mong các bạn giúp đỡ!

IamT

Hiện tại mình vẫn dùng WM, nhưng bây giờ mình muốn cài Andro trực tiếp bản update ngày 16-10 của bác An ngay có được không các bạn? Nếu được thì cho mình hỏi nên cài những cái gì? Mong các bạn giúp đỡ!

Bên này chỉ nói về kernel (phần nhân của android)
Bạn hoàn toàn có thể chạy bản mới nhất được.
Cách cài android thì bạn qua đây để tìm hiểu:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?99328-HƯỚNG-DẪN-CHI-TIẾT-VIỆC-CHẠY-ANDROID-TRÊN-HD2-LEO

và qua đây để down các bản android mới:

http://www.pdaviet.net/showthread.p...HẢO-LUẬN-CÁC-PHIÊN-BẢN-ANDROID-CHO-HD2-PHẦN-3

vietsonic

Bác Ân ơi!
Nhờ bác chỉ giáo: Hiện em đang cài bản Mdeejay eVo Sense v. 1.0 Warm|3.29.651.5| (Hiệu ứng trượt kiểu iPhone rất đẹp) và chép cái kernel HAVS-BFQ-OC-UV-AXI-AB_825mv-evo-0.1.d by Huanyu (Rất hay) (chỉ thấy có file Zimage và 2 file fix wifi thui) của bác chép 2 tập tin sửa lỗi vào đúng đường dẫn nhưng vẫn không cách nào để wifi lên cứ lỗi là lỗi! em khoái cái này quá mà lại k fix được bỏ nó uổn quá!

Mình cũng bị y như bạn, các bác giúp với!!!

vietnamit

Mình cũng bị y như bạn, các bác giúp với!!!

mình tìm ra vấn đề rùi!
Thứ nhất bạn phải cài chương trình chép file như bác Ân chỉ
Thứ 2 khi thay kernel mới bạn xóa đi thư mục android, chép lại bản gốc (chưa cài đặt) rồi mới tiến hành chép các file kernel và file fix thi oke bác ạ

ancola66

Super V.I.P
Sửa lỗi tiếng bị vấp khi nghe nhạc :

-Vào thư mục System chép file build.prop ra PC, dùng Notepad hoặc Notepad++ sửa lại như sau : media.stagefright.enable-player=false
-Chép đè lại file này vào thư mục System, khởi động lại Android là OK

tungtuantu

e đang dùng bản FroyoStone_Sense_V3.1 và Kernel 7.2, e đã thay Kernel và fix wifi như hướng dẫn, nhưng em vẫn ko dùng được wifi, turn on wifi nó cứ scan mãi không nhận được thiết bị j cả.
Bác nào giúp em với

lungtungbeng

e đang dùng bản FroyoStone_Sense_V3.1 và Kernel 7.2, e đã thay Kernel và fix wifi như hướng dẫn, nhưng em vẫn ko dùng được wifi, turn on wifi nó cứ scan mãi không nhận được thiết bị j cả.
Bác nào giúp em với

Vậy là bác làm không đúng cách rồi. Copy 2 file bcm4329.ko và tun.ko vào System/lib/modules. Còn file lights.htcleo.ko (nếu có) thì copy vào System/lib/hw. Restart lại máy là được. Chúc vui

tungtuantu

Vậy là bác làm không đúng cách rồi. Copy 2 file bcm4329.ko và tun.ko vào System/lib/modules. Còn file lights.htcleo.ko (nếu có) thì copy vào System/lib/hw. Restart lại máy là được. Chúc vui

em đã cop 2 file bcm4329.ko và tun.ko trong kernel vào thư Android/System/lib/modules trên thẻ nhớ rồi, khởi động lại máy rồi mà vẫn không nhận được wifi.
Kể cả lúc chưa thay kernel máy cũng không nhận được wifi

Có phải cấu hình j nữa ko nhỉ

trinh12345

em đã cop 2 file bcm4329.ko và tun.ko trong kernel vào thư Android/System/lib/modules trên thẻ nhớ rồi, khởi động lại máy rồi mà vẫn không nhận được wifi.
Kể cả lúc chưa thay kernel máy cũng không nhận được wifi

Có phải cấu hình j nữa ko nhỉ
hình như là Android/root/system... bác thiếu thư mục root hay sao ý.