• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android OS 2.0.1 chạy trên X1. Cùng vọc nào

NMLD

Đã có bản 2.2 clean kìa

Ai xài thử bình luận đi

Mình đang dùng, thấy cũng ổn định

Chỉnh sửa cuối:

Tedpresley

Đang dùng cũng khá ổn. Vài thứ chưa ổn như:

+ Pin quá hao (để standby thoai cũng được có 12h là sạch pin....)

+ Wifi chưa xài được...

+ Sóng 3G sẽ yếu hơn WM..

Còn nhìn chung tốt hơn bản 2.0 với 2.1 lần trước...

NMLD

hic mình ko dùng đc cả 3G luôn

Bạn chỉnh đc font chữ và các icon to lên ko ?
hại mắt quá T.T

Tedpresley

Tìm các dòng bắt đầu bằng "LCD density" chỉnh cái số 160 thành 240 rồi hãy boot vào android, chữ và icon sẽ lớn lên

3G thì chỉnh tự động bằng tay: settings - wireless & networks - mobile networks - access point name. Chỉnh lại tùy mạng bạn đang xài (m-wap, v-internet, 3m-world). Chúc may mắn.

NMLD

Hic
bạn cho mình chi tiết đường dẫn đế cái LCD density đc ko ? mình mò hoài ko thấy

Tedpresley

oopss, sorry, mình quên nói, các dòng LCD density nó nằm trong file startup.txt trong thư mục chứa file haRET.exe

NMLD

Hì 3G xài đc rồi

Mà chỉnh cái LCD density lên 240 rồi mà vẫn ko đc.
Thôi xài tạm.

Tedpresley

Có tới 2 hay 3 chỗ j có cái dòng LCD density lận, chỉnh hết chứ hok phải 1 cái, chỉnh xong, save lại định dạng txt rồi chạy haRET

lungtung

không ai vào giúp đỡ mình nhỉ, mình cài thử bản ngày 29 tháng 7 thấy chạy ngon, định thử bản này mà khôngbiết làm thế nào cả

lungtung

mình đã cài thành công và sử dụng bản android 2.2 mới nhất, cập nhật ngày 21 tháng 8
Bản này chạy khá ổn định, mượt, các ứng dụng cài vào đều chạy tốt, đặc biệt là sử dụng được wifi và bluetooth nhưng mình chưa mở được camera. Ai có hứng thú với android trên X1 thì vào đây cùng nghịch với mình nhé.
Xem HTC HD2 chạy X1 mà mê quá, cấu hình mạnh nên chạy ngon ghê. Nhưng thấy việc HSPL và chọn rom bên con HD2 có vẻ phức tạp hơn X1 nhỉ.

hung5700

Cho hỏi các bác chạy android trên X1 pin dùng được bao lâu? Trước em cũng cài dùng thử nhưng chạy có 1 lúc là hết sạch pin rồi

hamnotaiki

cho mình hỏi!
Up xong nhưng nếu tắt máy và khởi động lại thì nó vẫn vào WinMo phải chạy lại file hatset.exe (nhanh hơn 1/2 so với lần đầu)
Máy mau nóng cho dù và mau hết pin cho dù tắt màn hình
Kg nhận file từ máy khác bắn Bluetooth đc nhưng add đc máy ng khác vào nó cứ báo là kg có thẻ nhớ!
Các pro ai có km hoặc biết cách khắc phục thì chỉ mình cái!
thanks mọi ng nhiều

saobang3886

Cho hỏi các bác chạy android trên X1 pin dùng được bao lâu? Trước em cũng cài dùng thử nhưng chạy có 1 lúc là hết sạch pin rồi

Mình dùng bình thường khoảng 10% pin 1 tiếng đó bạn, tính ra được khoảng 10 tiếng, hi vọng sẽ khắc phục được vấn đề này + camera nữa là sẽ tuyệt \-/

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

cho mình hỏi!
Up xong nhưng nếu tắt máy và khởi động lại thì nó vẫn vào WinMo phải chạy lại file hatset.exe (nhanh hơn 1/2 so với lần đầu)
Máy mau nóng cho dù và mau hết pin cho dù tắt màn hình
Kg nhận file từ máy khác bắn Bluetooth đc nhưng add đc máy ng khác vào nó cứ báo là kg có thẻ nhớ!
Các pro ai có km hoặc biết cách khắc phục thì chỉ mình cái!
thanks mọi ng nhiều

1. Hiện tại đã có bản NAND FLASH cho X1 để khi bạn reset thì vẫn vào android luôn, nhưng mà nó chưa ổn định và còn một số nhược điểm về Pin, camera ... Nên bạn cũng đừng thử vội, chờ bản hoàn thiện rồi làm luôn ^^!
2. Máy nóng thì hình như do nó phải chạy ngầm nhiều luồng xử lý và không tắt hẳn màn hình được ( bạn thấy tắt màn hình nhưng theo một số người thì nó chưa tắt hẳn ^^!) Vì vậy dẫn đến tình trạng hơi nóng máy và hao pin.
3. bluetooth thì mình chưa thử ^^!
Cách khắc phục: CHỜ BẢN HOÀN THIỆN \-/

Chỉnh sửa cuối:

taiki

thanks thanks!giờ thì xuất hiện 1 lỗi :( chuyển wa Android thì nó báo kg có thẻ! :( mình đã định dạng Fat32 rồi

conandoi

thanks thanks!giờ thì xuất hiện 1 lỗi :( chuyển wa Android thì nó báo kg có thẻ! :( mình đã định dạng Fat32 rồi
Không có thẻ vì Chạy android trực tiếp trên thẻ bạn ạ.