• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID - YÊU CẦU, THẢO LUẬN VÀ THẮC MẮC VỀ SOFT

Kenji1992

dùng wire thì chỉ cho vị trí tương đối hok chính xác như khi bạn chọn GPS

guru

Trời, mình hỏi có tốn tiền không mà!.

Còn độ chính xác thì không bằng GPS là rõ rồi.

ndnva

Anh em ơi cho mình hỏi ứng dụng tìm vị trí (Maps) sử dụng công nghệ mạng không dây (Wireless network) có mất tiền không vậy? Chứ dùng vệ tinh GPS (GPS Satellites) thì tốn pin quá.

Nếu không dùng bằng GPS thì máy có thể định vị thông qua cột thu phát sóng của nhà mạng, tất nhiên sẽ không chính xác bằng GPS rồi. Còn tốn tiền hay không thì còn phụ thuộc vào bạn dùng chương trình gì. Nếu dùng Google Map thì kể cả bật GPS thì bạn vẫn mất tiền để chương trình tải dữ liệu bản đồ về.

yeskia

Moderator
Tôi đang sử dụng MS XT720, rom 2.1 update 1 của châu Âu kernel 720 MHz, đã dùng rất nhiều trình backup contact sang SD card thành file có đuôi là CSV hay VCF. Các file này khi import lại vào danh bạ thì chữ Việt biến thành các ký tự "ma". Anh em nào có cách khắc phục xin chỉ giáo, ngoài cách sửa tên thành ko có dấu nhé.
Thank mọi người quan tâm.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Trời, mình hỏi có tốn tiền không mà!.

Còn độ chính xác thì không bằng GPS là rõ rồi.

Nếu bạn dùng tại nơi có wifi "chùa" thì tất nhiên ko tốn tiền rồi.
Còn lại từ 3G đến GPRS... tất tần tật đều rất chi là tốn tiền vì phải tải data về máy với dung lượng lớn.

Chỉnh sửa cuối:

nnsdang

Anh em giúp mình cái.. Thấy có cái app Gsyncit.. đọc giới thiệu nó sync tốt với Outlook và Gmai,.. đặc biệt là có vụ sync cái thằng Task của Outlook - ((Máy cái app sync mình xài, chỉ toàn sync contacts, calender... không sync được Task, To Do lits từ Outlook. ))
Anh em nào có mè, có vừng của Gsyncit.. chỉ giúp mình nhé,,
Cảm ơn anh trước..

binhhdda

bác nào có phần mềm hẹn giờ tự động bật và tắt phone cho mình xin với, thanks!

pisoga87

có Bác nào giúp em với .Em có con ssT939 vừa mua nhưng kô có đĩa driver nên có down driver trên mạng về nhưng kiểu gì nó cũng kô nhận máy .Có bác nào bít chỉ em với ...thanks các bác nhiều:(

guru

bác nào có phần mềm hẹn giờ tự động bật và tắt phone cho mình xin với, thanks!

Tự động bật/tắt thì mình không biết, nhưng nếu chỉ giới hạn ở chuyển chế độ (ví dụ Flight mode <-> Phone on) thì bạn có thể dùng Toggle settings (Có trên Market): hẹn giờ chuyển chế độ, bật tắt Wifi, Bluetootth, ... đủ cả

bausohanoi

cho em hỏi có ứng dụng nào cho htc hero kiểm tra bộ nhớ trong máy hoặc chuyển các cài đặt bớt sang thẻ nhớ ko ạ? vì máy e cài cũng vô số rùi,nhưng giờ cứ cài thêm vào máy là nó lại báo đầy lại phải vào appli xóa cái khác đi , e k rõ trong máy em còn trống bao nhiêu dung lượng nữa? bộ nhớ chính của hero có hơn 200 mb hay sao ý,cài tý đã báo đầy k cho cài nữa,hixx các đại ka giúp e nhé,thank

truong7610

Các pro ơi,e đang dùng optimus one,cho e hỏi có xplorer cho android ko z,ai có up link cho e xin với,e cảm ơn

longntt105

hd2 mình sài androi. mình có bật cho nó tự dùng GPRS để up thời tiết. nhưng mình ko bik đc mỗi lần nó tải bao nhiêu---> dẫn đến ko kiểm soát đc GPRS của nó.xin chỉ mình chỗ xem lưu lượng với

longntt105

cho mình xin 1 soft khởi động các chương trình bằng giọng nói đc ko ? thạnk nhiều nhé

Robjnhai

Minh dung con galaxy ace 5830. Cai duoc vai game la dt bao the nho day, minh dag chay the 8gb vay xin hoi cac bac lam the nao de chia ung dug qua the nho.cam on cac bac truoc nha

bachlong96

Tình hình là em xài mấy cái: HD2, Mytouch4G, Galaxy S, , Hero, Dream nhưng chẳng chú nào vào Applanet được chẳng hiểu sao. Tức quá tính đập hết nhưng chưa mún đập, bác nào chỉ giúp em với, không xài được applanet chán lắm. Thanks các bác

alanlee

Tình hình là em xài mấy cái: HD2, Mytouch4G, Galaxy S, , Hero, Dream nhưng chẳng chú nào vào Applanet được chẳng hiểu sao. Tức quá tính đập hết nhưng chưa mún đập, bác nào chỉ giúp em với, không xài được applanet chán lắm. Thanks các bác

Bác đừng đập, gởi cho mình 1 cái đi =D>, bù lại mình đề nghị bác cài thêm blackmart , 1 mobile market, vimarket , thậm chí Gfan ( tiếng Hoa nhưng mò dần cũng tạm được ) chuyển wa chuyển lại , hôm nào aplanet ổn định thì dùng :D

mdhy

em có con milestone bị lỗi cảm biến tiệm cận mà ko có đồ thay
Giờ nó bị như sau: cứ vào cuộc thoại là màn hình tắt ngóm, ko thế tự bật lên được; muốn màn hình sáng lên chỉ khi có cuộc gọi khác đến
Các bác giúp em tìm một app hay bác nào cao thủ viết giúp em một app có tác dụng tắt cái cẩm biến đi, nghĩa làm khi đàm thoại, màn hình luôn sáng.
em cảm ơn vô cùng

mdhy

em cần app để màn hình luôn sáng khi đàm thoại

em có con milestone bị lỗi cảm biến tiệm cận mà ko có đồ thay
Giờ nó bị như sau: cứ vào cuộc thoại là màn hình tắt ngóm, ko thế tự bật lên được; muốn màn hình sáng lên chỉ khi có cuộc gọi khác đến
Các bác giúp em tìm một app hay bác nào cao thủ viết giúp em một app có tác dụng tắt cái cẩm biến đi, nghĩa làm khi đàm thoại, màn hình luôn sáng.
em cảm ơn vô cùng

kakiko

Minh dung con galaxy ace 5830. Cai duoc vai game la dt bao the nho day, minh dag chay the 8gb vay xin hoi cac bac lam the nao de chia ung dug qua the nho.cam on cac bac truoc nha
Bạn lên market download phần mềm App2sd... về, mở ra nó sẽ tự chuyển những ứng dụng "có thể" chuyển vào thẻ nhớ.
Còn muốn chuyển hoàn toàn các ứng dụng thì bạn phải root(hack) máy, sau đó sử dụng phần mềm titanium backup chuyển. Có rất nhiều bài hướng dẫn trên mạng về vấn đề này bạn chịu khó tìm nhé.

Mọi người giúp mình phần mềm khoá ứng dụng được không?
Từ khi chuyển lên 2.3.4 thì ứng dụng app protect của mình nó ko làm việc lun.
thanks before

Hungnokia3300

Well-Known Member
Xin hỏi soft đọc file PRC không ạ? Em mới dùng con SS Galaxy mini nên chưa biết một tí gì cả. Thanks

Chỉnh sửa cuối: