• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID - YÊU CẦU, THẢO LUẬN VÀ THẮC MẮC VỀ SOFT

votjnhyeu

bác thông cảm, em vô đó thì 5 ngày chắc chả có ai trả lời mất. ít người dùng quá.

votjnhyeu

Lần sau hỏi thì b vào đây này. lập top hỏi ở đây chốc là bị move đấy.

http://www.pdaviet.net/showthread.php?111402-ANDROID-YÊU-CẦU-THẢO-LUẬN-VÀ-THẮC-MẮC-VỀ-SOFT

File cài cho android có dạng là apk, nhưng thực ra nó chính là file zip đc đổi đuôi thành apk. khi bạn down về mà nó là dạng zip thì đừng giải nén ra mà đổi đuôi nó thành apk rồi cop vào điện thoại cài bình thường. đổi đuôi thì chắc là biết rồi đúng ko? bạn cứ thử đổi đuôi một cái đuôi apk thành zip mà xem. đổi xong bạn mở bằng winrar sẽ thấy trong đó có mấy cái như bạn nói trên đó: assets, lib, res, resources....

muốn đổi đuôi như bạn nói thì làm thế nào vậy? chỉ cho mình với được không, thank bạn nhiều

truong7610

Em mới up rom lên gingerbread 2.3.4 củaCM7,nhưng camera của em ko quay video đc,đài Fm cũng ko có tín hiệu,hiện em đã gỡ camera và Fm của máy và cài bản khác trên market,các diễn đàn nhưng cũng cho kết quả tương tự.Ai có thì share lên cho em xin với.Em xin cảm ơn

truong7610

Minh dung con galaxy ace 5830. Cai duoc vai game la dt bao the nho day, minh dag chay the 8gb vay xin hoi cac bac lam the nao de chia ung dug qua the nho.cam on cac bac truoc nha

bạn lên market search app2 sd,bạn chọn cái có hình cái 1 thẻ nhớ màu vàng ấy,app đó bạn có thể chuyển tất cả sang thẻ,kể cả trong onlly phone đó.Have fun

truong7610

Cho mình hỏi đã có kaspersky gì đó mà free cho android giống như bên sym chưa các pro,ai có share cho mình xin đc ko,thank

chipnumb

My Computer > Tool > Folder options > View > Bỏ tích ô : Hide extensions for........
Xong Rename xoá Zip đi và thêm apk sau dấu chấm là được. :)

vuidoi

Làm ơn cho mình xin phần mềm Tapatalk Pro,mình đã thử dùng bản 1.10,1.11,1.12 nhưng giờ nó ko hoạt động được nữa,không thể đăng nhập được vào diễn đàn ,hoạc không tìm ra diễn đàn.Trước đây có dùng trên Desire thì ngon ành nhưng mới có tiền sắm Desire HD thì nó ko hoạt động. Vô cùng cảm ơn các bạn

Xuanlap

mình lỡ cài mấy game và giờ mình muốn rmove nó đi thì phải làm sao. xin chỉ giúp mình cách gỡ bỏ ứng dụng trên android với.thanhs.....

vuidoi

mình lỡ cài mấy game và giờ mình muốn rmove nó đi thì phải làm sao. xin chỉ giúp mình cách gỡ bỏ ứng dụng trên android với.thanhs.....
Vào Setting >> Applications>> Manager application >>> Nhìn cái nào ghét thì ấn ngón tay vào đó,rồi chọn Uninstall
Hoặc lên Mảket kiếm mấy cái phần mềm Uninstall cài vào máy gỡ bỏ

vuidoi

Em đã tự dùng Tapatalk vào được mọi diễn đàn rồi,không phải do các bản Tapatalk thuốc ko có vào được mà diễn đàn PDAviet không có vào được thôi,không hiểu sao trướ đây vào ngon lành mà giờ ko vào được bằng Tapatalk nữa,khổ quá đi mất

sunwin123

Mình rất thích đánh cờ tướng nên có một số file dữ liệu đuôi pgn, xqf, ccw. Nay mới sắm cái điện thoại P500 muốn đọc file đó trên điện thoại. Nên hỏi các bạn có biết phần mềm nào đọc các file đó trên điện thoại android không? Nếu có cho mình xin nhé.

yeskia

Moderator

Bạn vào Settíng -> applications -> manage applications -> tap vào ứng dụng (trò chơi) muốn gỡ bỏ -> tap vào uninstall là xong

baomobile19

Các pác cho em hỏi có phần mềm thước lỗ ban cho HTC-HD2 ko zậy pác,có post cho em đường link với nha, em cám ơn nhiều

dung912lien

Các bác ơi . Có soft nào bấm nút home vừa trở về màng hình chính vừa cùng lúc kill all app không ? Con tui mới 2.5 tuổi thích chơi cái galaxy tab 7 lắm nhưng nó lại không chịu sử dụng widget để kill all app .nó biết sử dụng nút home để thoát game và vào game khác nên cứ như vậy máy hay bị đơ .

tankinh

Bác cho em xin bàn phím giống windows mobile nhé, cảm ơn bác nhiều.