• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID - YÊU CẦU, THẢO LUẬN VÀ THẮC MẮC VỀ SOFT

dung912lien

Hình như không có bàn phím giống wm . Nhưng bàn phín android giao diện dễ sử dụng tại sao phải tìm bàn phím wm ?

tankinh

Vì cấu trúc bàn phím MW giống PC, cũng có Ctrl C ( copy), Ctrl V (dán), Ctrl B (in đậm) v.v.v..... mà mỗi lần mình viết tin nhắn thì thôi rồi, cần sử dụng các phím tắt này nhiều lắm. Thank!

trankhap1i

Mình mới đổi con Galaxy SII ,bạn nào biết cách root chỉ dùm với nha.thanks nhìu lắm

TruongHan

Super V.I.P
Mình mới đổi con Galaxy SII ,bạn nào biết cách root chỉ dùm với nha.thanks nhìu lắm
S2 dùng SuperOneClick-1.91 root ngon lành nhé bạn.Tải SuperOneClick-1.91,chạy file SuperOneClick.exe

Chọn tab Universal.Ấn nút "ROOT" để tiến hành ROOT máy. Đợi đến khi thấy 1 loạt chữ OK OK OK OK hiện ra.Khởi động lại điện thoại (giữ power, chọn turn-off, rồi lại bật lại)

trankhap1i

Cảm ơn anh rất nhìu.trên trang wed thấy mấy anh xài S2 than phiền wa nên em cũng thấy lo.nếu có thông tin gì về sữa lỗi, anh cho em biết với nhé...

trankhap1i

S2 dùng SuperOneClick-1.91 root ngon lành nhé bạn.Tải SuperOneClick-1.91,chạy file SuperOneClick.exe

Chọn tab Universal.Ấn nút "ROOT" để tiến hành ROOT máy. Đợi đến khi thấy 1 loạt chữ OK OK OK OK hiện ra.Khởi động lại điện thoại (giữ power, chọn turn-off, rồi lại bật lại)
Cái này chạy Win7 được ko vậy? S2 của em vẫn chưa kết nối đc với PC giúp vơi

Chỉnh sửa cuối:

AlyCuong

Active Member
E mới xài Android, mà k cài dc java, ae nào biết giúp cho cái link hướng dẫn với :D. Thanks!

TruongHan

Super V.I.P
Cái này chạy Win7 được ko vậy? S2 của em vẫn chưa kết nối đc với PC giúp vơi
Bạn cài Samsung Kies vào PC để nhận driver kết nối với đt.Vào trang chủ của samsung tải nhé
E mới xài Android, mà k cài dc java, ae nào biết giúp cho cái link hướng dẫn với :D. Thanks!
Xài android mà lại muốn chơi mấy game java của sym T_T
Tham khảo bài viết từ nguồn này nhé
http://motorola.com.vn/2011/02/21/cach-cai-dat-java-cho-android/

linhtinhtaolao

Sao lưu email / Help

Chào các bạn,

Mình muốn clear data vì máy chạy chậm, nhưng lai không biết làm sao back up được các email (mình dùng 3 email accounts). Tìm kiếm trên forum không thấy. Bạn nào biết vui lòng chỉ giáo.
Cảm ơn nhiều

yeskia

Moderator
Chào các bạn,

Mình muốn clear data vì máy chạy chậm, nhưng lai không biết làm sao back up được các email (mình dùng 3 email accounts). Tìm kiếm trên forum không thấy. Bạn nào biết vui lòng chỉ giáo.
Cảm ơn nhiều

Bạn đâu cần phải backup email !
Các email đã được lưu trữ trên các webmail rồi, khi cần thiết, bạn đăng nhập vào bằng account thích hợp và load xuống thôi mà!

cuichuoi133

Các Bác Giúp em với

em đang sử dụng con samsung galaxy mini chay hdh android 2.2 em đang không biết làm sao để thay đổi acc trong maket :-? các bác giúp em với:(:)(:)((

boya8marie

Với android muốn thay thế tài khoản google khác trên market thì bạn 4mat lại máy lại được

linhtinhtaolao

Cảm ơn bạn yeskia, ý mình muốn hỏi là sao lưu các thông số của email account (ten đăng nhập, pass, POP3...) sau đó chỉ cần restore là có hết. Còn về email, một số mail tự xoá trên server (do mình set thời gian lưu trên server khá ngắn), nên nếu không back up những mail đã download, thì sau khi restore sẽ không còn nữa.
Nếu có soft nào xử lý được thì tuyêt quá.
Thanks

TruongHan

Super V.I.P
em đang sử dụng con samsung galaxy mini chay hdh android 2.2 em đang không biết làm sao để thay đổi acc trong maket :-? các bác giúp em với:(:)(:)((

Với android muốn thay thế tài khoản google khác trên market thì bạn 4mat lại máy lại được
Nếu máy đã root thì chỉ việc vào thư mục data/system xóa cái file accounts.db đi là được
Cảm ơn bạn yeskia, ý mình muốn hỏi là sao lưu các thông số của email account (ten đăng nhập, pass, POP3...) sau đó chỉ cần restore là có hết. Còn về email, một số mail tự xoá trên server (do mình set thời gian lưu trên server khá ngắn), nên nếu không back up những mail đã download, thì sau khi restore sẽ không còn nữa.
Thanks
Anh thử dùng các ứng dụng backup xem có làm việc không nhé,thường em backup,restore chỉ chú trọng đến danh bạ,tin nhắn,app,game .... nên không chú ý

yeskia

Moderator
Thanks

Theo mình biết thì hầu như (do đã thử rất nhiều, không biết còn sót cái nào không) các ứng dụng backup đều không thấy có chức năng backup và restore lại account. Mình cũng đã từng gặp phiền phức vì sau khi reset lại máy thì mất ACC, khi khôi phục danh bạ nó đòi ACC mới cho khôi phục, lại phải signup từ đầu rất bực bội.
Còn về mail cần thiết thì có thể mình set cho nó thuộc tính không xóa hoặc ta lập 1 folder khác và move các mail quan trọng vào đó, Folder này không được phép xóa là xong (chữa cháy nhất thời thôi).

yeskia

Moderator
Cần xin pm net framework chạy trên win7 . Anh em có up lên giúp với.thanks nhìu

Thứ nhất, bạn phải nói rõ net framework version bao nhiêu
Thứ hai, bạn post xin sai chỗ. Ở đây chỉ hỗ trợ ứng dụng android thôi, bạn phải sang Room TIỆN ÍCH HỖ TRỢ CHUNG, box PC'SOFT HỖ TRỢ CHUNG post mới đúng chỗ để có hỗ trợ nhé!

myGenio

các Pro ơi cho mình xin English in a month và Russian in a Month bản full với nhé. vì trên Market có bản free nhưng thiếu nhiều, chủ yếu quảng cáo và giới thiệu thôi.