• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID - YÊU CẦU, THẢO LUẬN VÀ THẮC MẮC VỀ SOFT

yeskia

Moderator
Các bác cho em thắc mắc cái: Không biết android có soft nào kết nối với PC và điều khiển luôn cả PC như ở symbian không ạ? Nếu có thì làm ơn cho em xin cái link hoặc cái tên cũng được. Em cảm ơn trước.

Bạn mô tả phần mềm đó cụ thể hơn (đưa link bên symbian vào đây cũng được) như vậy mới có thể giúp bạn được nhé

kaise

bác nào có thể cho em một cái nhìn chi tiết về samsung galaxy s5570 được không ạ.em đang tính qua Android mà chỉ đủ tiền sắm em ấy.:D

Hungnokia3300

Well-Known Member
bác nào có thể cho em một cái nhìn chi tiết về samsung galaxy s5570 được không ạ.em đang tính qua Android mà chỉ đủ tiền sắm em ấy.:D
Con này cấu hình hơi thấp, rất khó chạy flash player, chơi game loại nhẹ thì ok. Game nặng không dám đú :D. Nếu chỉ dùng ứng dụng hoặc vọc thì ok bạn ạ. Mình cũng đang dùng con này đây

BroThong

Các bác cho em thắc mắc cái: Không biết android có soft nào kết nối với PC và điều khiển luôn cả PC như ở symbian không ạ? Nếu có thì làm ơn cho em xin cái link hoặc cái tên cũng được. Em cảm ơn trước.

Thử cái này bạn nhé:

Infor:

baxatuidauroi

có ai có soft chặn cuộc gọi mà khi người gọi tới sẽ nghe ò í e(máy ngoài vùng phủ sóng hoặc tạm khoá) ko,hồi trước mình có sài rồi nhưng giờ lại quên nó tên gì mất rồi

holitraco

Có phần mềm dẫn đường papago M8 có bản đồ Việt Nam thật tuyệt vời, nhưng tiếc là chỉ có trên IOS chứ chưa có cho Android, các MOD xem có cách nào để có phần mềm này cho Android không? Rất thank các MOD và các bạn có thể share phần mềm này cho người sử dụng.

trantrungtu

Xin hỏi có phần mềm nào báo có tin nhắn hoặc cuộc gọi nhỡ bằng cách nháy đèn trên phím cứng của điện thoại không ,vì máy m không có đèn LED ,có gì phiền mọi người gửi giúp qua email :god_of_war_1112@yahoo.com .Thanks!

tankinh

có ai có phần mềm dùng video làm nhạc chuông cho cuộc gọi không vậy, cảm ơn.

vuhoangphuong

Minh đang dung Androi chay trên thẻ nhớ (trên máy dung WM)đang cần tìm soft turn off màn hình và reboot(khởi động lai android thôi) .Có bro nào biết xin mach giup hoặc chia se cho minh với. thanks;;)

vuhoangphuong

Thanks bac nhìu. tui tét thử rồi feedback lại
Soft này chay khá hay .tuy nhien có luc tui thử chạy làn 1 co thấy thông bâo free time 10mb,sau đó lai thư chay tiep lan nữa thấy ram báo free=0. thử tiếp ngay sau đó lại báo free ram= -1mb .như vầy ko rõ nư thế nào nhỉ?

hoangdungvananh

Các bác cho em xin cái phần mềm nghe đài FM mà không phải gắn tai nghe với, cám ơn các bác trước nhé !

Jester53

Mình mới sử dụng android thôi ^^, mình có thấy 1 người trên utube xài chương trình gì đó mà chỉ cần nhấn vào là tất cả ứng dụng đang chạy đều tắt hết, cái ứng dụng có hình con robot android thì phải, vậy xin giúp mình đó là chương trình gì và có thể down từ market đc ko, cám ơn rất nhìu :x.

Mình mới sử dụng android thôi ^^, mình có thấy 1 người trên utube xài chương trình gì đó mà chỉ cần nhấn vào là tất cả ứng dụng đang chạy đều tắt hết, cái ứng dụng có hình con robot android thì phải, vậy xin giúp mình đó là chương trình gì và có thể down từ market đc ko, cám ơn rất nhìu :x.
Đó là Advanced Task Killer bạn ạ... Bạn có thể tải tại link sau: http://www.mediafire.com/?b875de6lh6166lw

AlyCuong

Active Member
E down ứng dụng tử market hình như nó cài vào máy hết thì phải, có cách nào down từ market mà nó cài vào thẻ nhớ k ah?