• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID - YÊU CẦU, THẢO LUẬN VÀ THẮC MẮC VỀ SOFT

anhtuanvtvn

xin xỏ phần mềm xem dvd cho SII

các bác ơi,có phần mềm xem dvd cho sII không? các bác giúp em với nhé. Thanks!

momaibenem

Cứu khẩn về việc Soft trên Android tự gởi sms tới các đầu số dịch vụ.

Trên ĐT mình có cài một số ứng dụng, khi bấm nhầm hoặc trẻ em chơi không biết bấm nhầm, lập tức sẽ tự động gửi tin nhắn sms đến các đầu số 87...- 67...gây mất tiền oan ức quá.(vấn đề này theo mình nghĩ cũng có nhiều ace đã từng gặp phải vấn đề rắc rối này rồi). Nên mình muốn có 1 Soft nào đó có thể chặn tin nhắn chiều đi nhằm giải quyết triệt để vấn đề nhập nhằng, lừa đảo người tiêu dùng này.
Rất mong muốn nhận được sự giúp đỡ của cộng đồng ace.
Chân thành cảm ơn.

LinhKu

anh ơi a có ứng dụng bật sáng màn hình lên bằng nút volume thay vì phải ấn nút power cho sensation XE không,e dùng có bản rom có chức năng này mà không biết nó là ứng dụng gì

venusian

Moderator
anh ơi a có ứng dụng bật sáng màn hình lên bằng nút volume thay vì phải ấn nút power cho sensation XE không,e dùng có bản rom có chức năng này mà không biết nó là ứng dụng gì

Cái đấy Build từ Rom đấy cháu ạ. Không phải phần mềm bên ngoài đâu.

soushas

các bác cho em hỏi em dùng astro sao khi định gửi 1 PM sang máy khác bằng bluetooth khi chọn send nó k hiện ra bluetooth nhỉ chỉ hiện ra gmail và email :(

BroThong

các bác cho em hỏi em dùng astro sao khi định gửi 1 PM sang máy khác bằng bluetooth khi chọn send nó k hiện ra bluetooth nhỉ chỉ hiện ra gmail và email :(

Có thể bạn dùng bản cũ, mình đang dùng bản mới nhất là 3.0.247, hoàn toàn có hỗ trợ send qua Bluetooth. Bạn có thể tham khảo ở bài này:

Ngoài ra, bạn thử dùng trình quản lí file mặc định của máy thử xem, có chức năng đó đấy

yeskia

Moderator
Trên ĐT mình có cài một số ứng dụng, khi bấm nhầm hoặc trẻ em chơi không biết bấm nhầm, lập tức sẽ tự động gửi tin nhắn sms đến các đầu số 87...- 67...gây mất tiền oan ức quá.(vấn đề này theo mình nghĩ cũng có nhiều ace đã từng gặp phải vấn đề rắc rối này rồi). Nên mình muốn có 1 Soft nào đó có thể chặn tin nhắn chiều đi nhằm giải quyết triệt để vấn đề nhập nhằng, lừa đảo người tiêu dùng này.
Rất mong muốn nhận được sự giúp đỡ của cộng đồng ace.
Chân thành cảm ơn.

Không thể đâu bạn, người ta chặn đến, chứ ai lại chặn đi.
Tốt nhất bạn nên gỡ bỏ các loại phần mềm này đi, dùng làm gì cho nặng đầu suy nghĩ!
Khi cài đặt, đọc xem quyền của nó có liên quan đến SMS không hãy quyết định cài hay không cài nhé!

kimcuongtu1978

Mình mới chuyển sang dùng Android. Con của mình không chọn được nhạc chuông ngoài nhạc chuông mặc định của máy. Các bạn có softs nào chọn được nhạc chuông ngoài không share cho mình xin với. Thank nhiều!!!

venusian

Moderator
Mình mới chuyển sang dùng Android. Con của mình không chọn được nhạc chuông ngoài nhạc chuông mặc định của máy. Các bạn có softs nào chọn được nhạc chuông ngoài không share cho mình xin với. Thank nhiều!!!

Vào Market tìm ứng dụng Ringdroid. Bạn có tùy ý cắt tạo nhạc chuông cho riêng mình.

kimcuongtu1978

222

Nguyên văn bởi kimcuongtu1978

Vào Market tìm ứng dụng Ringdroid. Bạn có tùy ý cắt tạo nhạc chuông cho riêng mình.
Cám ơn mod, ý mình là phần mềm chọn nhạc chuông minh copy vao thẻ nhớ ấy chứ 0 phải là phần mềm làm nhạc chuông.

BroThong

Nguyên văn bởi kimcuongtu1978

Cám ơn mod, ý mình là phần mềm chọn nhạc chuông minh copy vao thẻ nhớ ấy chứ 0 phải là phần mềm làm nhạc chuông.

Trong mọi máy Android, hầu hết đều có cho chọn nhạc chuông từ nguồn ngoài để làm chuông thông báo. Để chọn nhạc mà bạn đã chép vào thẻ nhớ thì vào trình nghe nhạc mặc định của máy (Music Player) hoặc bất kì một phần mềm nghe nhạc nào, play một bài bạn thích, trong khi đang play thì chọn Options (Tùy chọn) rùi chọn Set as (Đặt làm), sẽ có nhiều tùy chọn hơn cho bạn như chuông điện thoại, chuông tin nhắn, chuông email

maudich

ai có chương trình tự động ghi âm cuộc gọi đến gọi đi thì share mình với nhé!

trongnam1001

xin chào các Pro. mình mới chuyển con HD2 sang chạy Android nhưng Web Brower kèm theo bản ROM thì không có thiết lập Proxy trong Settings vậy pác nào có biết phiển bản nào hay là trình duyệt nào có thiết lập Proxy thì cho mình xin với.
thanks for support!

duythuytien

Các bạn cho mình hỏi, Android có PM nào theo dõi và thông báo hiển thị lên màn hình ngày sinh nhật/ngày kỷ niệm của các "contact" không, các bạn nào biết vui lòng chia sẽ. Cám ơn nhiều.

haidaicayk

Cóa Soft nào tắt màn hình không các bác?^^kiểu thay thế các phím bấm vật lý như Activator của IOS vậy i.Thanks!