• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID - YÊU CẦU, THẢO LUẬN VÀ THẮC MẮC VỀ SOFT

nomobile

dạo nì e thấy con dell 5 của e load file chậm wá, có 2mb mà mất gần 10p. e sợ do wifi ở nhà nên thử ở thêm mấy chổ mà cũng giống giống j. có cách nào hay phần mềm giúp cải thiện ko vậy các MOD. e lướt web = dolphin HD

sliver2990

cho mình hỏi có ứng dụng nào tự báo pin đầy khi sạc cho HTC desire ko như green charging bên symbian á

blue1231988

các bạn ơi cho mình hỏi khi mình xóa 1 app nào đó thì folder chứa app đó vẫn còn , có app nào xóa luôn folder đó ko? hay có app nào scan các folder nào dung lượng 0kb thì nó tự xó giúp mình , nhìn thẻ sd toàn thư mục rác nhiều wa xóa mỏi tay thiệt đó

venusian

Moderator
các bạn ơi cho mình hỏi khi mình xóa 1 app nào đó thì folder chứa app đó vẫn còn , có app nào xóa luôn folder đó ko? hay có app nào scan các folder nào dung lượng 0kb thì nó tự xó giúp mình , nhìn thẻ sd toàn thư mục rác nhiều wa xóa mỏi tay thiệt đó

Thử sử dụng ứng dụng này đi bạn: http://www.pdaviet.net/showthread.p...-Công-cụ-làm-sạch-hệ-thống-(Cập-nhật-v0-9-7-4)
Có rất nhiều ứng dụng dọn rác bạn tìm hiểu thêm nhé.

blue1231988

bạn ơi cho mình hỏi có app nào giống như đóng băng trên pc ko ? vì mấy đứa bạn mình hay mượn máy rùi bấm lung tung chỉnh này chỉnh nọ nhiều mắc công mình fai chỉnh lại này nọ

nomobile

bạn ơi cho mình hỏi có app nào giống như đóng băng trên pc ko ? vì mấy đứa bạn mình hay mượn máy rùi bấm lung tung chỉnh này chỉnh nọ nhiều mắc công mình fai chỉnh lại này nọ

"ích kỷ" là chương trình pro nhất luôn :D

nomobile

hix oan cho mình wa , nhiều khi mấy đứa bạn mình bấm lung tung mấy cái tùy chỉnh mình cài sẵn trong app đó mà

thì mình có nói j đâu, kiu bạn ích kỷ chút ấy mà. ko cho mượn là khỏi bị bấm lung tung. ^^

B

builong

Guest
cho mình hỏi có soft nào dùng để khóa các phím home, menu, back... trên dhd không nhỉ.

soushas

thẻ micro sd

các bác cho em hỏi trên android có PM nào dùng để test chất lượng thẻ nhớ k nhỉ
em định nâng cấp thẻ lên mà k biết dùng gì để test cả
hoặc bác nào biết PM nào chạy trên win 7 thì cho em xin luôn ahj
em cám ơn
cụ thể là em muốn test về tốc độ đọc và ghi của thẻ nhớ micro sd ah
theo em biết thì thẻ class x thì tốc độ ghi là ~ x mb/s đúng k bác

Chỉnh sửa cuối:

DungNv

Các bạn cho mình hỏi app lock screen nào nhẹ và ít tốn pin nhất nhỉ, đang cài Screen off and lock nhưng nghe nói cái này hơi tốn pin. Mình mới chuyển từ WM sang Android nên gà quá, mong các bro giúp đỡ... thank :D

blue1231988

bạn ơi dùng RAM Manager Pro với autokiller memomry thì cái nào dùng tốt hơn hả bạn ? vì mình tính xóa cái autokiller cài cái ram manager pro , xài song song dc ko bạn

yeskia

Moderator
bạn ơi dùng RAM Manager Pro với autokiller memomry thì cái nào dùng tốt hơn hả bạn ? vì mình tính xóa cái autokiller cài cái ram manager pro , xài song song dc ko bạn

Mỗi thứ có cái hay riêng của nó.
Tuy nhiên, ý kiến cá nhân tôi thiên về RAM Manager Pro vì giao diện thân thiện, dễ hiểu, dễ thao tác hơn.
Các ứng dụng này có phần chạy nền, do đó, bạn không nên sử dụng song song, nó có thể "đụng" nhau do dành quyền ưu tiên kiểm soát.

yeskia

Moderator
các bác cho em hỏi trên android có PM nào dùng để test chất lượng thẻ nhớ k nhỉ
em định nâng cấp thẻ lên mà k biết dùng gì để test cả
hoặc bác nào biết PM nào chạy trên win 7 thì cho em xin luôn ahj
em cám ơn
cụ thể là em muốn test về tốc độ đọc và ghi của thẻ nhớ micro sd ah
theo em biết thì thẻ class x thì tốc độ ghi là ~ x mb/s đúng k bác

Bạn chẳng cần phải dùng phần mềm gì đâu.
Thẻ thì nên sử dụng thẻ dòng SDHC trên đó nó có ghi class x, với x là số lớp từ 2 đến 10, đọc ghi tối thiểu phải là x mb/s
Thường thì với điện thoại, bạn nên dùng loại SDHC class 6 trở lên thì tốc độ ghi mới nhanh. Tuy nhiên class càng lớn thì "xìn" cũng lớn theo đó nhe

Chỉnh sửa cuối:

darklord20k

cái vụ thẻ nhớ nếu bạn mua class 10 thì chú ý xem máy có hỗ trợ ko nhé, mình thấy bên tinhte có 1 số review mua class 10 về bị treo đơ :-ss

theland

Bác nào có phần mềm gián điệp chạy trên Android ko vậy? giống như SMSForwarder trên Symbian!