• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID - YÊU CẦU, THẢO LUẬN VÀ THẮC MẮC VỀ SOFT

khangninhbouyen

Không dọc được sách điện tử trên điện thoại Android
Trước đây mình dùng điện thoại hệ ĐH Window nay chuyển sang dùng điện thoại hệ ĐH Android nhwnhg thấy rất buồn là tìm mãi không có phần mềm nào hỗ trợ đọc sách điện tử để học tập cả hình như các phần mềm của hệ điều hành này chỉ để giải trí. Anh em nào biết được phần mềm đọc sách điện tử dạng file như chm,pdf, prc, pdb, islo ....trên điện thoại Android giới thiệu cho mình Xin chân thành cảm ơn

TruongHan

Super V.I.P
Không dọc được sách điện tử trên điện thoại Android
Trước đây mình dùng điện thoại hệ ĐH Window nay chuyển sang dùng điện thoại hệ ĐH Android nhwnhg thấy rất buồn là tìm mãi không có phần mềm nào hỗ trợ đọc sách điện tử để học tập cả hình như các phần mềm của hệ điều hành này chỉ để giải trí. Anh em nào biết được phần mềm đọc sách điện tử dạng file như chm,pdf, prc, pdb, islo ....trên điện thoại Android giới thiệu cho mình Xin chân thành cảm ơn

Có rất nhiều app đọc ebook,đủ mọi định dạng.Bạn có thể tìm trong Box này http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?438-ANDROID-OFFICE

Mình hay xài AMAZON KINDLE để xem file .PRC.Nhưng thích xài thằng Aldiko để đọc sách .epub hơn vì mình cũng hay đọc ebook trên iphone :)

xuantinh_h

HD2 mình có phần mềm nào chup ảnh bằng phím âm lượng ko mấy bác, nếu có thì cho em xin với. thanks!

trangne

Mình mới dùng htc cha cha ko biết có cài được những phần ứng dụng android trong diễn đàn không ạ? (máy mình đã root ạ)

venusian

Moderator
Mình mới dùng htc cha cha ko biết có cài được những phần ứng dụng android trong diễn đàn không ạ? (máy mình đã root ạ)

Mỗi một ứng dụng khi up lên sẽ có phần Yêu Cầu. Nếu máy bạn đáp ứng đc yêu cầu đấy thì có thể sử dụng đc ứng dụng.

venusian

Moderator

Tìm kiếm trước khi hỏi nhé bạn. Của bạn đây này: http://www.pdaviet.net/showthread.p...E-v1-1-4-2F)&p=1972363&viewfull=1#post1972363

https://play.google.com/store/apps/...wsMSwxLDEsImNvbS5nb2V0aGUuZjUwbGFuZ3VhZ2VzIl0.
Bro nào kiếm giúp mình cái này với pull hay Cr cũng đc,cảm ơn trước nhé

Cái này là ứng dụng Free trên Market mà. Bạn chỉ việc vào Market và tải về thôi.

SunshineVietNam

Cho em hỏi tý ạ, e thấy soft LG world trong máy e báo có bản mới nhưng mà e ko cài dc, nếu h dùng titanium remove cái gốc trong máy rồi cài thì có sao ko ạ,e thấy nhiều ng bảo ko nên xóa app hệ thống ++

venusian

Moderator
Cho em hỏi tý ạ, e thấy soft LG world trong máy e báo có bản mới nhưng mà e ko cài dc, nếu h dùng titanium remove cái gốc trong máy rồi cài thì có sao ko ạ,e thấy nhiều ng bảo ko nên xóa app hệ thống ++

App đấy của bạn chức năng là gì.
Nếu nó bình thường không liên quan tới hệ thống thì xóa bình thường.
Chắc ăn bạn cứ back up lại nó trước rồi mới xóa :D

gacon1000

Xin phần mềm Gesture Control

cho mình xin phần mềm Gesture control nhé, phần mềm này có tính năng multitask gesture như ipad, dành cho android tablet 3.0 & 4.0 ;;)

pandemonium109

Có app nào giúp cho Photo Album của HTC vẫn lật được như nguyên bản mà giao diện khác không nhỉ :)
Trước thấy thằng bạn có Wiget như thế mà hình răng cưa hay ji đó, đẹp lắm, mà nó quên mất rồi :(

Các bác giúp em nhé :D

hieupham2107

Mình đang dùng HTC Flyer, mỗi khi vào FB application thì nó lại chuyển vào Browser hoặc Opera chứ ko chạy trên application? Có bạn nào biết nguyên nhân và giải pháp không nhỉ?

nomobile

có ai có apk xem video nào xem tốt các định dạng nhất là flv và có chức năng tua tới tua lui ko?