• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID - YÊU CẦU, THẢO LUẬN VÀ THẮC MẮC VỀ SOFT

venusian

Moderator
E down ứng dụng tử market hình như nó cài vào máy hết thì phải, có cách nào down từ market mà nó cài vào thẻ nhớ k ah?

Thử chuyển nó sang thẻ đi bạn.
Setting/Manage applications bạn vào ứng dụng cần chuyển và chọn Move to phone storage.
Đối với một số ứng dụng ko chuyển đc đâu. Chuyển qua thẻ là nó không chạy nữa. Nó mà không chạy đc thì bạn lại chuyển lại nhé

baxatuidauroi

có bác nào bít chương trình chặn cuộc gọi mà khi người bị chặn gọi tới sẽ nghe báo là máy đang ngoài cùng phủ sóng ko vậy?

dng

Mình cần soft để ghi âm giọng nói như máy ghi âm. Trong máy Android có sẵn Voice Recorder nhưng khi tắt màn hình là nó tự động dừng lại ko ghi nữa.
thanks.

minhhieu

chào các bạn! tôi đang dùng điện thopaij HUAWEI U 8220 (T-MOBIL xung).do nghịch formart nhưng đến gần cuối nó bắt : log in kaixin accout.tôi lại không biết đăng ky account này nữa chứ.bây giờ mấy vẫn nghe gọi được nhưng mất phần tin nhắn không gửi và nhận được,tin nhắn .nhờ mọi người chỉ cách khắc phục.

yeskia

Moderator
chào các bạn! tôi đang dùng điện thopaij HUAWEI U 8220 (T-MOBIL xung).do nghịch formart nhưng đến gần cuối nó bắt : log in kaixin accout.tôi lại không biết đăng ky account này nữa chứ.bây giờ mấy vẫn nghe gọi được nhưng mất phần tin nhắn không gửi và nhận được,tin nhắn .nhờ mọi người chỉ cách khắc phục.

Bạn nên sang khu vực ANDROID - KỸ THUẬT VÀ ROM hỏi nhé, vấn đề này nằm ở khu vực đó, box ANDROID - THƯƠNG HIỆU KHÁC

http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?397-ANDROID-THƯƠNG-HIỆU-KHÁC

Huy1961

Mình đang dùng HTC Incredible S đang rất muốn đưa tín hiệu của em nó ra TV qua cáp Out Tv mà không biết làm thế nào? Có cần phần mềm out tv cho em nó không? Dùng cáp gì vì mình thấy trên thị trường có hai loại một là loại cắm vào giắc 3.5 hai là cắm vào giắc Usb. Vây có ai biết hoặc đã dùng xin giúp ,chia sẻ giúp mình nhé. Xin cám ơn!

tommy_trant20

bác nào có phần mềm yahoo phiên bản mới ko.sài market mới down yahoo phiên bản mới nhất ko dc bị lổi văng ra hoài à.thanks

yeskia

Moderator
Mình đang dùng HTC Incredible S đang rất muốn đưa tín hiệu của em nó ra TV qua cáp Out Tv mà không biết làm thế nào? Có cần phần mềm out tv cho em nó không? Dùng cáp gì vì mình thấy trên thị trường có hai loại một là loại cắm vào giắc 3.5 hai là cắm vào giắc Usb. Vây có ai biết hoặc đã dùng xin giúp ,chia sẻ giúp mình nhé. Xin cám ơn!

Bạn sang box Kỹ thuật sử dụng và Rom, vào chỗ của HTC hỏi nhé!

cacha

Anh Chi cho e hỏi thâm chúc . tại vì e củng mới chuyển qua xài Android trước dó e xài Nokia N8 . e tìm mà kg thấy cái phần mềm nào tươn tự như MCleaner hết ?anh chi nao co cho e xin ,thank ca nha

TruongHan

Super V.I.P
Anh Chi cho e hỏi thâm chúc . tại vì e củng mới chuyển qua xài Android trước dó e xài Nokia N8 . e tìm mà kg thấy cái phần mềm nào tươn tự như MCleaner hết ?anh chi nao co cho e xin ,thank ca nha
Bạn muốn chặn cuộc gọi,tin nhắn? Trong Box ứng dụng Android này có rất nhiều ứng dụng tương tự,bạn dạo xem chút là có :D

cacha

Bạn muốn chặn cuộc gọi,tin nhắn? Trong Box ứng dụng Android này có rất nhiều ứng dụng tương tự,bạn dạo xem chút là có :D[/QUOTE
thank anh ,ý e cái úng dụng dó lúc mình nhận cuộc gọi hoac tn nó chì hiện lên 1 chấm nho mầu xanh góc mành hình như MCleaner dó Anh , thank A rất nhiều

Razervn

Hiện tại mình hay tắt đi và bật lại, hoặc khởi động lại. Mỗi lần làm như thế toàn phải ấn nút nguồn. Một ngày đến hàng chục lần, xót hết cả ruột.
Hoặc khi dùng widget lock tắt màn hình, có phần mềm nào thay thế nút nguồn thành nút khác hay ko?
Bác nào biết phần mềm có chức năng như vậy xin chỉ giúp. thanks!

venusian

Moderator
Hiện tại mình hay tắt đi và bật lại, hoặc khởi động lại. Mỗi lần làm như thế toàn phải ấn nút nguồn. Một ngày đến hàng chục lần, xót hết cả ruột.
Hoặc khi dùng widget lock tắt màn hình, có phần mềm nào thay thế nút nguồn thành nút khác hay ko?
Bác nào biết phần mềm có chức năng như vậy xin chỉ giúp. thanks!

Tắt máy thì có. Nhưng mở máy thì phải dùng nút nguồn.
Bạn có thể len Market tìm ứng dụng Quick Boot.

Razervn

Không biết thắc mắc ở đâu cho phù hợp, mình xin post tại đây, nếu không phù hợp xin mod nhắc nhở và di chuyển giùm:
Mình hay dùng google maps cùng với chỉ đường, nay thấy trên topic :
http://www.pdaviet.net/showthread.php?118290-Google-Maps-5.1-B%E1%BA%A3n-%C4%91%E1%BB%93-Google-(UPDATE-v6.03-WorldWide-Navigation-Activated)/page3

đ
ã mod để có khả năng dẫn đường. Mình đã làm theo hướng dẫn và đã cài đặt được. Tuy nhiên khi thử phần Navigation thì lại được thông báo là chưa có điều hướng khu vực này, y hệt như bản cũ, vậy là do mình làm bị sai hay do bản GMM chưa được mod? mình hiện tại đang down bản 6.03. làm ơn giúp đỡ, thanks!

bin_bull

Xin PM nghe & dowl nhạc giống Zing MP3 của Iphone

Bạn nào có hay biết PM nào nghe nhạc & dowl về giống Zing MP3 của Iphone thì cho mình xin với . Thanks all...

venusian

Moderator
Bạn nào có hay biết PM nào nghe nhạc & dowl về giống Zing MP3 của Iphone thì cho mình xin với . Thanks all...

@bin_bull: bạn ko nên mở toppic mới xin phần mềm kiểu này. Mình sẽ di chuyển vào Box thảo luận.

Vấn đề của bạn thì bạn có thể vào Market tìm ứng dụng Nhaccuatui Downloader của tác giả Kỳ Nam. vừa có thể nghe Online hoặc tải luôn.
Hoặc tải ở đây: http://www.mediafire.com/?8nenvr30kaj3ii5

bin_bull

@bin_bull: bạn ko nên mở toppic mới xin phần mềm kiểu này. Mình sẽ di chuyển vào Box thảo luận.

Vấn đề của bạn thì bạn có thể vào Market tìm ứng dụng Nhaccuatui Downloader của tác giả Kỳ Nam. vừa có thể nghe Online hoặc tải luôn.
Hoặc tải ở đây: http://www.mediafire.com/?8nenvr30kaj3ii5
Mình là lính mới nên còn nhiều điều chưa biết , có gì sai mong các bạn nhắc nhở & giúp dùm . Thanks bạn thêm lần nửa nha...