• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID - YÊU CẦU, THẢO LUẬN VÀ THẮC MẮC VỀ SOFT

hoanghuy339

cài phần mềm cho samsung gt-i5700

các bác giúp e cái nay với , e mới xài dt ss có hdh android ,mối lần e cài phần mềm máy báo là " không có ứng dụng thực hiện hoạt động này." như vậy la sao vậy mấy bác ??? giúp e nhé!!!!!!!!

venusian

Moderator
các bác giúp e cái nay với , e mới xài dt ss có hdh android ,mối lần e cài phần mềm máy báo là " không có ứng dụng thực hiện hoạt động này." như vậy la sao vậy mấy bác ??? giúp e nhé!!!!!!!!

Bạn cài như thế nào mà bị như thế. Và máy bạn chạy phiên bản Android bao nhiêu

hoanghuy339

e down trên mạng về và cài vào thẻ nhớ, dt e xài hđh android 2.1 . sau khi e reset máy lại thi không cài phần mềm đuợc nữa, không biết có phải cài thêm phần mềm nào khác để hỗ trợ không anh???

yeskia

Moderator
e down trên mạng về và cài vào thẻ nhớ, dt e xài hđh android 2.1 . sau khi e reset máy lại thi không cài phần mềm đuợc nữa, không biết có phải cài thêm phần mềm nào khác để hỗ trợ không anh???

Bạn thử vào settings (cài đặt) -> applications manager (quản lý ứng dụng)-> Xem đã check vào ô unknown sources (không rõ nguồn gốc) chưa, nếu chưa, tích vào đó rồi cài ứng dụng nhé!

theson2610

chào các bạn, mình mới xài android nên có nhiều bỡ ngỡ, m đang xài one s, muốn nhờ các bạn tìm giúp 1 apk nghe nhạc ổn định nhất cho em này. trc mình cũng xài QQ của bác Quang, nhưng khi tậu cái tai nghe thì lại nghe 1 bên to 1 bên nhỏ, quay trờ lại xài ch.trinh mặc định của máy thì nghe đều nhưng chất lượng k hay lắm, cám ơn các bác

chào các bạn, mình mới xài android nên có nhiều bỡ ngỡ, m đang xài one s, muốn nhờ các bạn tìm giúp 1 apk nghe nhạc ổn định nhất cho em này. trc mình cũng xài QQ của bác Quang, nhưng khi tậu cái tai nghe thì lại nghe 1 bên to 1 bên nhỏ, quay trờ lại xài ch.trinh mặc định của máy thì nghe đều nhưng chất lượng k hay lắm, cám ơn các bác
Trình nghe nhạc mặc định có hỗ trợ Beats mà không hay sao bạn??? Bạn có thể dùng PowerAMP nhé, nghe rất tốt đấy. Từ khi dùng Sen XE và tai nghe Beats thì mình dùng trình nghe nhạc mặc định của máy luôn.

mrakon

Mình đang xài Sony Neo L droid 4.0.3 ICS mà mình ko cài đặt được Adobe Flash Player 11, hiện tại ko có chơi game flash hay xem phim nghe nhạc trên web được, có bạn nào giúp mình được ko? Và cho mình hỏi thêm là có nên root máy ko? Và root làm sao?

Mình đang xài Sony Neo L droid 4.0.3 ICS mà mình ko cài đặt được Adobe Flash Player 11, hiện tại ko có chơi game flash hay xem phim nghe nhạc trên web được, có bạn nào giúp mình được ko? Và cho mình hỏi thêm là có nên root máy ko? Và root làm sao?
Hiện tại ICS vẫn có FlashPlayer mà bạn, bạn thử lên Google Play để cài đặt xem sao. Còn về Root thì bạn sang này tham khảo nhé.

mrakon

Mình tìm trên Google Play thì có nhưng nó ko cho cái đặt nó báo là quốc gia của bạn ko cho phép gì đấy @@"
anw: thanks :)

mufan0405

Sử dụng Kaspersky Mobile Security 9.0

Mình đang cài App KMS 9.0 nhưng không sử dụng đc chức năng GPS Find. Mình đã setting trên con HTC Desire HD (gọi là phone A) trong mục Send new number cả 2 mục Phone: số B và email: C. Nhưng khi gửi SMS theo cú pháp find:secret từ máy B đến máy A thì toàn thấy có SMS từ A gửi lại "Kaspersky Mobile Security:device coordinates not dectected".

Mặc dùng mình dùng tính năng GPS Find trên App: Plan B thì vẫn tìm đc vị trí con HTC này

Cảm ơn các bác trợ giúp

pvnhut1_1

Các a ơi giúp e với, e dow bằng Chplay trên android về, dow xog cai ko dc và xoa kodc

Các a giúp mính e với, e dow cai trinh xem tivi bằng chplay trên Android về, dow xong nó báo bộ nhớ ko đủ,chừ e mún xóa file đó thì làm cách nào, e đã thử dùng phần mềm File Manager :vào phần download đẻ xóa nhưng ko thấy, máy e bộ nhớ trong con co 8MB, dow vè nhưng ko cài dc , e xem lai bộ nhớ trong thì con có 6MB, e mún xóa máy thứ dow vè mà cài ko dc làm tốn Bộ nhớ trong của e, thì vào chổ nào đẻ xóa ạ, E mong các bạn , ác a chị,jup e với....Thank trước..
~X(~X:)((

Các a giúp mính e với, e dow cai trinh xem tivi bằng chplay trên Android về, dow xong nó báo bộ nhớ ko đủ,chừ e mún xóa file đó thì làm cách nào, e đã thử dùng phần mềm File Manager :vào phần download đẻ xóa nhưng ko thấy, máy e bộ nhớ trong con co 8MB, dow vè nhưng ko cài dc , e xem lai bộ nhớ trong thì con có 6MB, e mún xóa máy thứ dow vè mà cài ko dc làm tốn Bộ nhớ trong của e, thì vào chổ nào đẻ xóa ạ, E mong các bạn , ác a chị,jup e với....Thank trước..
Bạn khởi động lại máy xem sao.

tommy_trant20

Mọi nguời cho mình xin chuơng trình ẩn file video và ảnh nhé phiên bản nào nhiều ng sài dể dùng vs tks nhiều

NokuaN70

Well-Known Member
Mọi nguời cho mình xin chuơng trình ẩn file video và ảnh nhé phiên bản nào nhiều ng sài dể dùng vs tks nhiều

Video thì bạn có thể dùng Mobo Video Player, nó có tính năng ẩn file: [DOWNLOAD]http://www.androidls.com/wp-content/uploads/2012/03/Mobo-Video-Player-Pro-1.0.7-androidls.com_.apk[/DOWNLOAD]

Còn hình ảnh thì bạn sử dụng Quick Pics thử xem, hỗ trợ ẩn Folder: https://play.google.com/store/apps/...1bGwsMSwyLDEsImNvbS5hbGVuc3cuUGljRm9sZGVyIl0.

NokuaN70

Well-Known Member
Những file bạn tải về nó nằm trên thẻ nhớ chứ không nằm trên bộ nhớ máy, bạn nên chuyển ứng dụng đã cài đặt vào thẻ nhớ, dọn dẹp cache bản đồ, CHPlay, trình duyệt Internet, tình hình sẽ dc cải thiện.

Trunghuy90

Vào maket seach với từ khóa " audianganager" là có. App có bảo mật rất cao,hơn nữa còn có cả password nữa!