• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID - YÊU CẦU, THẢO LUẬN VÀ THẮC MẮC VỀ SOFT

yeskia

Moderator
Mọi nguời cho mình xin chuơng trình ẩn file video và ảnh nhé phiên bản nào nhiều ng sài dể dùng vs tks nhiều

Mục đích thế nào bạn?
Nếu chỉ cần không cho thư viện (gallery) load các file đó, bạn chỉ cần đưa nó vào 1 hay 2 thư mục nhất định, trong thư mục đó có 1 file nào đó có tên .nomedia là OK (tự tạo hoặc copy từ 1 file có sẵn và đặt tên nó như thế thôi, ko quan tâm đến nội dung file, và tên nó chỉ là .nomedia, không thừa ko thiếu 1 chữ) galllery sẽ không thấy.
Còn ứng dụng ẩn file thì rất nhiều, bạn tìm trong mục android - hệ thống nhé. (ví dụ video vault, hoặc gallery vault...)

elaine263

Dạ ad ơi, cho em hỏi. Bên Android mình có phần mềm nào hack tiền trong game giống IAPFree bên iPhone không ạ?
Thanks ad nhiều

NokuaN70

Well-Known Member
Dạ ad ơi, cho em hỏi. Bên Android mình có phần mềm nào hack tiền trong game giống IAPFree bên iPhone không ạ?
Thanks ad nhiều

Có đó bạn GameCIH :[DOWNLOAD]http://www.cih.com.tw/download/GameCIH.apk?attredirects=0&d=1[/DOWNLOAD]. Yêu cầu máy phải được Root.

Demostone

Làm Sao để vào cái này nhỉ ..gà Android :(..chỉ giáo

blackdoor

Manager
Cái ấy là Advanced Power Menu, bạn lên XDA vào khu vực tương ứng với máy đang dùng, tìm rồi tải về thôi.

gai

Well-Known Member
Có bác nào cứu mình với, chương trình youtube của mình 2 ngày nay zo ko được, mặc dù sóng wifi rất mạnh, mình xài LG 400, thanks.

venusian

Moderator
Có bác nào cứu mình với, chương trình youtube của mình 2 ngày nay zo ko được, mặc dù sóng wifi rất mạnh, mình xài LG 400, thanks.

Bạn thử gỡ ra cài bản khác xem sao.

cho mình hỏi thêm cái nữa...mình tải mấy cái file bên này về http://www.pdaviet.net/showthread.php?138481-android-tong-hop-cap-nhat-cac-ung-dung-file-apk
giờ làm sao để cài vào máy đây :)..thank

Bạn tỉa về nếu là đuôi zip hay rar thì giải nén ra sẽ có đuôi .apk
Chép vào thẻ nhớ và dùng trình quản lý file để cài đặt.

theson2610

các bạn cho mình hỏi. mình muốn tìm 1 apk tìm lời bài hát. như bên W7 có 1 app tìm lời bài hát rất hay. mình tìm hoài bên này mà k thấy. ai giúp m với. cám ơn nhiều

Làm thế nào mà ko cần dùng phím nguồn cứng mà chỉ dùng cảm ứng màn hình hiện lên option đấy nhi, xin chỉ giáo soft ạ!

atulahahaha

Hôm bữa đang ngồi chơi,tự nhiên trên màn hình đt tôi số điện thoại 113 đang gọi lại. Tôi bắt máy và nói chuyện trl đàng hoàng vì tưởng thật.k ngờ thằng bạn tôi nó gọi phá tôi,nó sài đt sam sung chạy hđh android,tôi k biết soft nào mà làm đc như z pro thật. Gọi cho đối phương mà trên màn hình đối phương k hiện sđt nó mà thay vào là 1 sđt khác do nó chọn. Trường hợp này tôi bi lừa 2 lần mà 2 người lừa tôi đều sử dụng đt samsung chạy android. Có pro nào biết vấn đề này k? Tôi hỏi mà nó k nói.ích kỉ thật.

hoanghuy339

nâng cấp phần mền

các bác cho e hỏi , e đang xài dt samsung hđh android 2.1 e mun nâng cấp lên 4.0 thì e phải làm sao??? giúp e nhé!!!

yeskia

Moderator
các bác cho e hỏi , e đang xài dt samsung hđh android 2.1 e mun nâng cấp lên 4.0 thì e phải làm sao??? giúp e nhé!!!

Bạn sang bên box kỹ thuật, tìm khu vực loại điện thoại bạn đang dùng để hỏi nhé! Nơi này không phù hợp!

thewolfman91

Xin phần mềm xem phim cho galaxy Y

Bạn nào có phần mềm xem phim trên galaxy Y thì chỉ giúp mình mới, mình có down 1 vài phần mềm về nhưng xem giật lắm, hình toàn chạy trước lời :((

saccerwin

cần xin 1 phần mềm của pc mà khi down file apk về máy tính thì nó hiện icon của file apk giống như coi trên điện thoại vậy...vd: down 1 file apk có dạng asvg.apk thì vào phần mềm quản lí file thì chỗ chữ asvg.apk kia có hiện icon của game đua xe asphalt 7 thì ta biết đó là game...nên bác nào có phần mềm xem như kiểu đó cho pc thì cho mình xin với thank trước...

minhhung_lx

phan mem sreen off and lock

Em dang xai con sony xperia p, luc mua ve thi chay android 2.3 thi su dung screen off and lock binh thuong, sau nay em cap nhat len 4.0.4 thi k su dung dc nua, man hinh k tat hoan toan ma chuyen sang mau den va cac nut cam ung van sang, co bac nao bi jong em k ah, cho em hoi cach khac phuc the nao. Mong cac bac jup do em. Camon cac bac.

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.