• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Anh em HN offline chiều thứ 7 (06/09/2008) nhé

Kangmin82

Ý kiến của nhà Đài là cái quán 27 QTG khuôn viên không đẹp, làm giảm sự hoành tráng của PV nhà mình. Họ đề nghị chuyển sang địa điểm khác, các mod off cho ý kiến gấp nhé. Trong trường hợp không có ý kiến gì, họ đề nghị ra cafe 136 Lạc Trung.

Theo em tổ chức ở cafe chỗ Quán Sứ cũng ok,rộng rãi,ko gian đẹp mà lại ở trung tâm chứ lên Lạc Trung hơi xa.

nncuong

Administrator
Nếu ở đó để được Oto thì chúng ta chốt địa điểm ở Quán Sứ luôn nhé. Kangmin thông báo lại cho anh em biết hộ anh, để anh báo lại cho anh Nam. Các bác cố gắng đi đông đủ, không mấy khi VTC làm phóng sự riêng về tương lai của điện thoại thông minh.

TraiNgheoHn

Em đăng kí chính thức 1 suất nhé, anh em cho địa chỉ cụ thể chính thức đi để em còn biết. Có gì mọi người nt cho em nhé: 0916590161. Trung ơi, mai anh di đấy hehe.

dangnghi

Các bác xem thế nào fix địa điểm, địa chỉ cụ thể để anh em còn chuẩn bị. Có phải ai cũng online cả ngày để check địa chỉ đc đâu.

Kangmin82

Đã có địa điểm và thời gian cụ thể rồi mà các bạn (xem lại bài 1 nhé :D ).Mình xin thông báo lại nhé.

THời gian : 14h -16h thứ 7,ngày 6-9-2008
Địa điểm : cafe Hotline 65 Quán Sứ

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Thích lên TV thì dễ ợt, ra nhà thờ Thái Hà cầm 1 cái que chữ thập nhẩy như choi choi-------> đc cho vô thời sự đêm và phim tư liệu luôn =))

Bác Long dạo này có vẻ am tường tin tức quả nhể??? Cẩn thận không "hội chữ thập" bỏ bom nhà như chơi =))

Đi khẩn trương thôi :)):)):)) Lần trước Makeup chưa được kĩ nên nhà đài quay ít quá :p Mà toàn bị lưng của " Con rể " che thôi :((X-(Nhưng như hình chưa có giờ chính xác thì phải :-?

Bố yên tâm lần này con bảo nhà đài quay bố nhiều nhất luôn =))=))=))

nncuong

Administrator
Vụ tổ chức này là do CLB PDAVIET HN tổ chức, vì thế vẫn theo thể lệ và quy chế của CLB. Hôm đó bên VTC sẽ có vài chiếc PPC đời mới làm đạo cụ, anh em có thể sử dụng thử để review.

LRA

Lính mới, không chính thức thì có được đi không?:-?

PhamQuang

Manager
Vụ tổ chức này là do CLB PDAVIET HN tổ chức, vì thế vẫn theo thể lệ và quy chế của CLB. Hôm đó bên VTC sẽ có vài chiếc PPC đời mới làm đạo cụ, anh em có thể sử dụng thử để review.

Admin nncuong nói họ mang tới mấy con Touch Pro, Samsung i900, HTC S740... để anh em Review thì tốt. :)):)):))
Và nói nhà đài đừng quá nhầm lẫn như lần trước nhé. :D

TraiNgheoHn

Trời mưa thế này không biết có off không đây,nhà đài chẳng chịu xem dự báo thời tiết gì cả,nhằm đúng ngày mưa mà tổ chức chứ.Anh em nào cho minh xin sdt để có gì tiện liên lạc nhé

nncuong

Administrator
Vẫn off theo đúng kế hoạch đấy nhé, càng nhiều thành viên mới càng tốt.

Mod off chả chịu đưa thông tin gì cả, tạm thời các bạn mới liên lạc với tôi nhé

0913544768
Nguyễn Ngọc Cường

Ặc toàn PPC thì anh em Symbian đi làm sao được anh ơi, đến đó người ta hỏi j mà trả lời lung tung thì hỏng hết bánh kẹo:(

Kojiro

Super V.I.P
Ặc toàn PPC thì anh em Symbian đi làm sao được anh ơi, đến đó người ta hỏi j mà trả lời lung tung thì hỏng hết bánh kẹo:(

Đi cho biết em! Người ta nói thì mình ngồi ngó, ăn bánh uống nước đỡ, chẳng mấy khi được lên TV :D

Mà họ không coi SYM là điện thoại thông minh hen, tội nghiệp tui quá :((

TraiNgheoHn

Đến mình sẽ bảo là em là mem mới chẳng biết gì cả,mới tham gia diễn đàn nên đi off cho zui, e có dùng PPC đâu mà biết.E vác laptop đến ngồi bắt wifi cũng được đấy nhỉ=D>a

nncuong

Administrator
Bàn về điện thoại cho tương lai cơ mà. Không nói thì nghe, không khoe thì dùng thử :))

LRA

Chiều thứ 7 này (06/09/2008) VTC5 muốn quay phóng sự về tương lai của điện thoại thông minh...
Như bác Cường đã nói là phóng sự về đt thông minh (smartphone). Như thế phải là Symbian mới đúng chứ nhỉ. Còn PPC nó vẫn tính là đt kiêm PC. Theo tôi được biết thì xưa nay người ta vẫn định nghĩa như thế.:-?
Các bác cứ đem Symbian đi, đến lúc đấy hỏi lại nhà đài xem chính xác là nói về cái gì. Nếu họ bảo đt thông minh thì các bác cứ vặn vẹo 1 chập xem họ nói thế nào.:p

nncuong

Administrator
Như bác Cường đã nói là phóng sự về đt thông minh (smartphone). Như thế phải là Symbian mới đúng chứ nhỉ. Còn PPC nó vẫn tính là đt kiêm PC. Theo tôi được biết thì xưa nay người ta vẫn định nghĩa như thế.:-?
Các bác cứ đem Symbian đi, đến lúc đấy hỏi lại nhà đài xem chính xác là nói về cái gì. Nếu họ bảo đt thông minh thì các bác cứ vặn vẹo 1 chập xem họ nói thế nào.:p

Ặc ặc, giờ này vẫn còn thắc mắc mấy cái đó à. Từ ngữ đã được mở rộng lâu rồi.

Điện thoại thông minh = smartphone = smart + phone. Cái gì smart mà có phone đều gọi chung là smartphone tất. Bạn không biết là Toch Diamond, iPhone đều nhận giải về SmartPhone mà. Tuy nhiên smartphone còn có thêm tiêu chí là nhỏ, chứ to như con UNI mà gọi là SP thì thiên hạ phản đối liền. Chính vì lý do smartphone đã được mở rộng nên MS đã thay từ Windows Mobile for PocketPC = Windows Mobile Profession, Windows Mobile for SmartPhone = Windows Mobile Standard. Tức là không còn ranh giới giữa PocketPC và SmarPhone rõ rệt như trước nữa.

Tương tự như thuật ngữ PDA = thiết bị số hỗ trợ cá nhân, giờ thì cái gì chả hỗ trợ cá nhân.