• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANIMATED SENSE 3.0

atulaphan

(08/07/2011) ANIMATED SENSE 3.0

AE thử up bản này rồi nhận xét nhé: ANIMATED SENSE 3.0 creat by jhr5474

showthread.php

A. Up bản rom cho HD2 t mobile v1.3b
1. cài recovery:8/445/8 trong link sau http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1090783
2. Wipe data, cache,wipe Dalvik cache.
3. up bản rom cho t mobile http://www.multiupload.com/AE9XKXO303 (link to 1.3b)
4. Reboot now và chờ đợi

B. Up bản rom cho HD2 thường v 1.3C
1. chia thẻ nhớ: nếu đã chia thẻ rồi thì bỏ qua bước này.
Fomat thẻ nhớ bằng SD fomater v2.9.0.5: trong option chọn FULL(Earn OFF) và OFF
Cho thẻ vào HD2, reset lại đt, vào mục 8 AD recovery --> Advance --> partition SD card --> 1024MB --> 0 MB
2. cài recovery 8/220/10mb
3. Wipe data, cache,wipe Dalvik cache.
4. cài bản rom cho HD2 thường:http://www.multiupload.com/N04X7088PC
5. Reboot now và chờ đợi

Lưu ý: điện thoại HD2 t mobile đã chia thẻ cũng có thể up bản dành cho HD2 thường

Chỉnh sửa cuối:

Hoden

Super V.I.P
bản này còn khá nhiều lỗi sọc màn hình nặng giao diện rườm rà làm thao tác chậm , có wifi nhưng lỗi 3g . nói chung chưa ổn mấy

dale89

Rom Eclipse cũng hay mà sao k ai giới thiệu nhỉ nhẹ mượt, lại ít lỗi

atulaphan

Hình thì vẫn giống các bản kingdom chỉ tích hợp thêm Animated, tui cài bản EU trên T mobile thấy 3G và Wifi ko bị lỗi gì cả, bộ nhớ trống 680MB, chỉ thấy bị lỗi xọc màn hình, camcoder lúc thì xem lại đc ko ngay lúc ko, khi cài hoặc gỡ bỏ phần mềm lúc bị loading lại lúc ko. khá mượt, còn lại cần test thêm.

dienluc510

Rom Eclipse cũng hay mà sao k ai giới thiệu nhỉ nhẹ mượt, lại ít lỗi

Rom này mình đã test tuy nhẹ nhàng nhưng vẫn còn lỗi sọc màn hình, 3G-Wifi chưa ổn định vả lại phải Up nhiều gói loạn hết cả lên ! :D

tuaneti

Mấy bản Sense mình cài chơi được dúng 20' là cho đi luôn, Đơn giản chỉ một điều là quá nặng !. Đang dùng bản nào nhẹ tênh mà dùng sang Sense thì ôi thôi !

diemhen_mobile

mấy bản sense 3.0 sài rất thích, hơi chậm tý nhưng có nhiều cái hay hay lạ lạ. lỗi sọc màn hình không hiểu sao lại chưa fix được.

binhhdda

Mình dùng bản này thấy tương đối ổn vì CWR chỉ là 8-220-10 nên Ram dư nhiều, không bị lỗi 3G. Còn sọc và cam thì hiện ROM sense 2.3 nào chả bị chăc còn chờ dai dài. Dùng thấy pin tốt, check tiếp :)

atulaphan

Sau 1 ngày test bản 1.3c trên HD2 T mobile vẫn chưa phát hiện thêm lỗi gì, cảm giác mở khóa và vuốt để cho các widget quay tròn mượt hơn các bản khác.

Sau 1 ngày test bản 1.3c trên HD2 T mobile vẫn chưa phát hiện thêm lỗi gì, cảm giác mở khóa và vuốt để cho các widget quay tròn mượt hơn các bản khác.
Bản rom này bạn làm hay chỉ giới thiệu rom của tác giả khác? Nếu bạn chỉ giới thiệu rom của tác giả khác thì đề nghị bạn ghi rõ nguồn, tên tác giả bản rom và thêm hình minh hoạ nhé.

atulaphan

Đã test thử bản bản Pyramid HTC Europe 1.35.401.1 - Real 3D V1.2 của bác dũng thấy:
- ko mượt và ko có hiẹu ứng animated như bản này
- camcoder ko xem lại được ngay mà phải xem bằng Vplayer
- ko bị loading lại khi cài hoặc gỡ bỏ phần mềm
- test tiếp

easyipro

Bạn cho mình hỏi tí phần 2 hd thường chọn thông số đó có tác dụng gì ko.ko chọn thì có lỗi gi ko bạn

atulaphan

Nếu bạn dùng HD2 thường thì up theo phần: B. Up bản rom cho HD2 thường v 1.3C là ok, hướng dẫn này áp dụng được cho cả HD2 t mobile đã chia thẻ nhớ.

các thông số đó là theo khuyến cáo của người cook rom, bạn có thẻ thử với các thông số khác, có bản rom thi ok có bản thì ko đc.

ngocphuoc

pin ko ổn bằng kingdom 4.5, 1 giờ tiêu hao tới 8% trong khi kingdom 1 giờ chỉ có 2%. Có bác nào như mình ko, và cách khắc phục?

massage000

Bản này máy EU mà không có thẻ nhớ xịn dùng tốt vì toàn bộ rom nằm trên NAND. Free Internal Storage khoảng 165 Mb. khá nhanh và nhẹ. Standby dòng chờ ổn định 4-6 maH nhưng khi bật màn hình và sử dụng thì vẫn khá ngốn pin 250-400 maH.