• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

AnimSpriteLite_2.3.4_s60v3x_selfsigned Việt hoá

nilku

Mục đó để chỉnh độ trong suốt của ảnh PNG.
Hình như là vậy

Khoaaa

chứ ko phải chỉnh ảnh Gif ah. Set cái ảnh con kiến 380kb máy chạy ko nỗi luôn. Có soft nào nén ảnh gif ko nhỉ ?
Posted via Mobile Device

nilku

bạn nói thế nào chứ. Mình dùng hoài đâu có sao. Thậm chí còn dùng nó để cài ảnh động ra hình nền mà. Mỗi tội ngốn Pin thôi.
Không hiểu bạn dùng máy gì.
Nếu N73 dùng AnimSpriteLite.v2.24.SymbianOS9.1.Unsigned
Nhe bạn. Bạn chỉ viêc giữ lại cái Hình Con kiến là ỌK

Khoaaa

mình có tấm ảnh con kiến chạy khắp màn hình luôn nhưng set nó lên thì máy nặng vô cùng với lại nó che hết cả màn hình làm mất icon ko thấy gì cả. Mình muốn set con kiến làm sao mà nó chạy nguyên màn hình mà vẫn thấy đc icon kìa

Auto

mình có tấm ảnh con kiến chạy khắp màn hình luôn nhưng set nó lên thì máy nặng vô cùng với lại nó che hết cả màn hình làm mất icon ko thấy gì cả. Mình muốn set con kiến làm sao mà nó chạy nguyên màn hình mà vẫn thấy đc icon kìa
Up lên đi.
Mình test cho nhé ;)
Posted via Mobile Device

Auto

bạn ơi cho mình hỏi làm sao cho cái ảnh động của mình chỉ hiện ảnh ở giữa thôi còn xung quanh thì trong suốt,như cái ảnh mặc định í.Mình tìm được mấy cái ảnh động trên mạng nhưng nó toàn có khung hình chữ nhật bao quanh nhìn xấu quá :(
bạn phải tìm, down, chọn những hình có nền trong suốt mới đc, mình thấy mấy hình này hơi....hím :D
Posted via Mobile Device

dizzu1990

bạn phải tìm, down, chọn những hình có nền trong suốt mới đc, mình thấy mấy hình này hơi....hím :D
Posted via Mobile Device

thế ban có bit phần mền nào chuyển từ ko trong suốt sang ảnh trong suốt ko ?

Khoaaa

ok hình con kiến full màn hình dung luợng ~380kb nè test thử coi màn hình 240x320

Auto

ok hình con kiến full màn hình dung luợng ~380kb nè test thử coi màn hình 240x320
Do hình này nền nó màu trắng chứ k tr0ng suốt,
Vậy là tại hình nhé!
Mà cài hình này máy chạy chậm ghê ;)
Posted via Mobile Device

Khoaaa

Do hình này nền nó màu trắng chứ k tr0ng suốt,
Vậy là tại hình nhé!
Mà cài hình này máy chạy chậm ghê ;)
Posted via Mobile Device

Thì nó là màu trắng mà. Mình muốn convert nó có nền trong suốt thôi. Đang tìm soft từ sáng giờ mà chưa có. Pác nào giỏi photoshop làm giùm ae đc ko

Posted via Mobile Device

dizzu1990

Posted via Mobile Device

avata của bác auto có phải là ảnh động trong suốt đấy ko nhỉ :))