• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Artemis USPL - TOOL UNLOCKCID CHO HTC ARTEMIS & LOVE

lament

chạy cả trên xp và win7 vẫn bị cái lỗi ko nhận ra cab>.< làm sao đây các bác ơi

xuka

Sao máy em sài XP SP3, update mới tới 70% thì màn hình của PPC nó reset hiện ra hình con chim cánh cụt Linux , Lúc này bên PC phần chạy của nó là 0...10...20...30...40...50...60...70...100

rồi nó hiện ra bảng installl,

Màn hình bên PPC nó ko hiện lên gì cả, chỉ có màu xám mờ mờ

Nhấn reset nó cũng ko lên, Em rút dây USB ra rồi nhấn reset thì máy khởi động bình thường, kết nối vô PC,

Xong rồi em nhấn nút update trong chuogn trình unlock, nó bắt đầu reset lại màn hình 4 màu 4 dòng rồi cài đặt , hoàn thành 100%. Nhưng sau đó nó báo lỗi gì đó, nói là ko thể cài đặt đựoc. cũng giống y chang lỗi mấy bác đây.

Bác nào đã làm thành công có thể hướng dẫn cụ thể từng bước 1 như thế nào để cho unlock OK không ạ, đọc mấy lỗi bác nó thì em thấy rồi, nhưng các bác sau đó nói làm được mà làm như thế nào mà dwuojc vậy, giúp em với

Máy em là con P800W, trước thì đã unlock rồi, sau em up room gốc của HTC P3300 vào thì giờ phải unlock mới up room khác được. Em thử up luôn room gốc của DOPOD P800W vào rồi unlock thử nhưng cũng giống y chang tình trạng trên, không biết là do lỗi gì vì em làm đúng như những cái mà mọi người hướng dẫn,

Máy em Pen D 3,2 Ghz , 2 GB RAM 667, WINDOW SP SP3, MAIN GIGABYTE

Sau mấy hôm mày mò cuối cùng em cũng unlock xong, cũng đơn giản hơn em nghĩ. Bây giờ em xin chỉ lại các bước em làm có gì cho mọi người chưa biết làm theo.

B1: down file unlock của bác Phạm Quang về.
B2: bung file ra xong chạy file "start_uspl.exe".
B3: Đừng quan tâm đến PPC của bác như thế nào, cứ coi cái PC của bác, chọn update rồi check vô o vuông rồi NEXT - > NEXT rồi xong , máy PC của bác sẽ cài đặt thành công 100% rồi PPC sẽ reset lại; PPC bác sẽ unlock thành công 100%.

Chú ý những điều sau khi unlock:

- Đừng để ý đến PPC, cứ chạy file "start_uspl.exe" rồi chờ cho nó up 100% rồi check xong next là ok.

- Nếu máy bác ko kết nối được PPC - PC thì bác cài lại Microsoft ActiveSync 4.5 xong reset lại máy. rồi chờ máy khởi động vô windows xong thì bác cắm PPC bác vô. Đừng nóng vội mà hãy chờ chưng 1 phút cho PC nhận ra được network mới là WINDOW MOBILE, rồi sẽ kết nối được.

- Kết nối ko được PC - PPC ko phải do máy PPC của bác đâu, trước đây khi mới mua em cắm cũng bị y chang, tưởng bị hư nhưng sau đó em remote Microsoft ActiveSync 4.5 ra rồi cài lại, xong reset lại rồi căm vô giờ chạy bình thường ko bị lỗi gì cả.

- Tốt nhất bác nên chuẩn bị 1 room gốc sẵn, nếu mà ko cài dược bác cứ up lại room gốc rồi unlock là xong. Giống y chang cài windows vậy đó, em cài cái room cho ppc mấy chục lần riết thấy bình thường . Room gốc bác có thể xài room của HTC cho dopod cũng dược ko sao cả. Máy em dopod p800w mà room gốc WM6 của Dopod xấu quá nên em cài room gốc WM6 của HTC p3300 xài ok .

- Điều chú ý cực kỳ quan trọng mà nhiều người không để ý là máy mình đã unlock rồi mà khi uproom gốc lại nó sẽ trở về trạng thái chưa unlock, nên muốn up room khác là bác phải unlock rồi mới được uproom, nhiều người không để ý chuyện này nên ...

- Cuối cùng là sau khi đọc hết 10 trang của Topic này em mới có đủ kinh nghiệm à up room thành công.

Chúc các bác unlock thành công. Có gì cứ trao đổi trên đây, khỏi phải mang ra tiệm mất toi 450k để nguoi ta unlock máy minh mà trong khi mọi cái trên này đã hướng dân từ a-z rồi

Y

yeuem2810

Guest
hep hep hep ??? các bác ơi giúp em với con m700 của em giờ không biết tại sao cứ vào win là treo ko hartreset được . máy của em nó hiện IPL 1.28.0001 và SPL 1.28.0000 vậy đã unlock cid chưa và có úp lại rom được không??xin các bác giúp em với , xin cảm ơn nhiều

các bác ơi con M700 của em nó ko vào được trong Win cứ vào trong là bị treo . vậy unlock CID làm sao được , có cách nào Unlock CID khác ko?? cảm ơn nhiều.

Last edited by a moderator:

thanhcp

Khi unlock thi may bị lỗi error [260], đã kiểm tra cable và thử lại nhiều lần nhưng vẫn vậy.. Có ai bị như thế không, giúp với, thanks!

Con máy của em cũng bị y chang thế này, lỗi 260, các bác chỉ em với! thanks

hoaitrung

Máy của mình đang bị lỗi,dùng lệnh hard reset thì bị báo failed
Còn mở nguồn thì lên hàng chữ
IPL 1.28.0001
SPL 1.28.0000
GSM 02.69.90
Rồi đúng im tại đó!
Bấm Commanager và power để lên bootloader thì ok!
Cắm vào máy tính thì nhận bình thường,nhưng vấn đề là biểu tượng của ActiveSync (4.5) nó lại không sáng màu xanh
khi bấm vào ROMUpdateUtility.exe thì nó vẫn chạy,nhưng xong hết thì nó báo error
Còn khi bấm vào start_uspl.exe thì nó báo device not connect
Vậy theo mình hiểu thì cần phải cho biểu tượng ActiveSync sáng lên đã,sau đó mới có thể tiến hành unlock CID!
Mình cần unlock CID về 1.11.0000 để up rom
Ai có kinh nghiệm xin giúp mình nhé,chân thành cám ơn!
Ps: mình đang dùng window sp3!

AnhPheCT

Đưa máy về bootloader xong cắm Cáp USB ở cổng USB 2.0 ở sau đích máy tính nhé (cổng USB ở trước máy tính chỉ 1.0 thui hên xuôi nó mới nhận Driver PPC)!! Đợi máy dò Driver Mobile nếu thấy thông báo sẳn sàng nhận thiết bị Chạy file ROMUpdateUtility.exe Up thui!!

hoaitrung

Chạy file ROMUpdateUtility.exe thì ok hết,nhưng chạy xong thì báo lỗi này bạn ạ
Còn chạy file start_uspl.exe thì nó báo device Not connected!
Đã cắm trực tiếp vào USB 2.0 sau lưng máy tính!
Vào Hadware Manager của PC thì vẫn thấy nhận Windows CE USB Devices

Ý mình hỏi là khi vào chế độ bootloader được rồi,thì cắm vào PC biểu tượng ActiveSync có sáng không vậy bạn?
Không sáng thì mình phải làm sao?

quocthai75

kinh nghiệm ... hơi thừa nhưng e cũng cứ nói
Khi úp các bác tạm tắt các trình diệt Virus nhá, e khốn khỉ vì Kis7, mãi mới biết phù phù, xong ...........

congdu19

Tim cho em bản ROM gốc với, máy em Orbit, SN: HT710FX02398.
Cảm ơn các bác nhiều. :-/

haihoaiduc

unlock cid P3300

luc dau minh dung Win 7 nên kg unlock đc, sau đó đổi qua máy dùng Xp thì unlock vô tư kg gặp trở ngại gì, SPL bây h là 1.1100 rồi nhưng chưa dám uproom vì sợ bị lỗi. cho mình hỏi lúc đầu mình mua máy thấy bản room là HTC , sau đó máy bị lỗi kg chụp ảnh đc, mang đi bảo hành thì lúc về bật máy lên thấy hiện ra dòng chữ O2, như vậy đây là bản rom của O2 phải kg?liệu mình up lại bản Rom Wm6 của HTC đc kg nhỉ, mình kg thích bản rom của O2!xin các bạn giúp đỡ, chân thành cảm ơn!:|

AnhPheCT

Artemis USPL - TOOL UNLOCKCID CHO HTC ARTEMIS & LOVE FIX Lỗi 270& Các lỗi khác!!

Sau một đêm vật lộn với cái lỗi 270, 240..... và bị đứng Ở Bootloader, cuuois cùng Mình ngộ ra 1 điều!! Lấy Tool mới các Bản Rom mới bỏ cái file cần thiết trong Tool củ vào!! Mình chỉ chỉnh sửa 1 tí thôi! Đối với Link đầu bài của Bác PhamQuang! Nay xin chia sẽ Các bạn Gồm Tools UnlockCID của Bác PhamQuang & Tools NEW USPL của Tom_codon:

Tools UnlockCID mới! Mình đã UnlockCID thành công 100%!

Artemis_USPL by anhphe076

và Tools New RUU của Tom_codon để Up cái loại Rom có nhiều kích thước!!!

Tool NEW RUU

Thông số đầu tiên máy Mình là:

IPL 3.07.0001
SPL 3.07.0000
GSM 02.69.90
OS 3.7.0.0

ROM version: 3.7.707.1 WME
ROM date: 6/21/07
Radio version: 02.69.90
Protocol version: 4.1.13.30
ExtROM version: 3.6.707.101
CE OS 5.2.1238 (Build 17745.0.2.3)

Đây là thông số chưa UnlockCID nha!

Sau Khi UnlockCID thành công là:
IPL 3.07.0001
SPL: 1.11.0000

GSM 02.69.90
OS 3.7.0.0

Từ đây Topic này ko còn bị lỗi vớ vẫn nửa các Bác cứa yên tâm UnlockCID Up Rom thoải máy!!

Xin chân thành cảm ơn Bác Phạm Quang và Mod Tom_codon!!

Đã UnlockCID thành công hơn 10 con rồi!!

Chỉnh sửa cuối:

hanamson1979

Xin chào các bạn! mình cũng đang có 1 em M700 đang dùng (WM2005) thì bị lỗi không vào trong WIN được. Mình đã thử Hardreset (vài lần) thì thấy nó báo là OK nhưng cũng vẫn không vào WIN được mà chỉ ở màn hình khởi động (kiểu DOS) với các thông số:

IPL 1.29.001
SPL 1.29.000
GSM 02.69.90
OS 1.29.00

Mình thử vào chế độ BOOTLOADER thì vẫn vào được; Hiện tại mình chưa làm thêm bất cứ thao tác nào khác (chưa UPROM hay tháo gì cả)

Mình chưa biết nhiều về PPC; vậy xin các bạn hướng dẫn dùm mình nên làm gì bầy giờ? Thanks các bạn và thanks các PRO...

Chỉnh sửa cuối:

tecco442

các bác cho em hỏi máy của em là HTC P3300, nó bị hiện tượng là cws về đến nhà em là mất sóng mà em thử tất cả các loại mạng rồi đều mất sóng cả, mà cứ đi ra ngoài thì lại có sóng, mà lúc ở nhà em thử lắp cái sim của em vào máy khác sóng căng đét, lại tháo ra lắp vào con htc p3300 thì lại có sóng nhưng được khoảng 5 phút thì lại mất sóng, các bác giúp em với

các bác cho em hỏi máy của em là HTC P3300, nó bị hiện tượng là cws về đến nhà em là mất sóng mà em thử tất cả các loại mạng rồi đều mất sóng cả, mà cứ đi ra ngoài thì lại có sóng, mà lúc ở nhà em thử lắp cái sim của em vào máy khác sóng căng đét, lại tháo ra lắp vào con htc p3300 thì lại có sóng nhưng được khoảng 5 phút thì lại mất sóng, các bác giúp em với
Bạn thử HardReset lại xem thế nào, nếu không hết thì do bản rom bạn đang dùng, bạn úp rom khác nhé...

sp_quoc

các anh cho em hỏi,máy em htc love uprom xong bị lỗi chỉ vào được màn hình cho thôi,thóa pin ra lắp lại cung vậy!! sạc cũng vào binh thường,do máy em bị hư nút reset nên không vào bootloader dc.hic giờ sao đây hok biết nữa!!mong các a đã gặp qua chỉ dẫn em vao bootloader mà không cần phím nha!!thaks các a trước!!!

anhconokia

máy mình SPL là 3.13.0000
mình tải file
Artemis_USPL.zip
file này mình tải nhiều trang wer thấy pfile nào cũng 9.99 sao nó lại 9.99 ko như SPL là 1.11.0000

úp báo lỗi 270
các pro giúp mình với

AnhPheCT

máy mình SPL là 3.13.0000
mình tải file
Artemis_USPL.zip
file này mình tải nhiều trang wer thấy pfile nào cũng 9.99 sao nó lại 9.99 ko như SPL là 1.11.0000

úp báo lỗi 270
các pro giúp mình với

9.99 chỉ là cái tên của người viết ROM, hoặc đã thay đổi trong file ROMUpdateUtillty.exe thôi ko liên quan đến HSPL và SPL. Muốn biết thông số SPL vào Bootloader nhé. Thử tiến hành theo bài 111 của Topic này nhé.

anhconokia

Mình tải của bác PhamQuang
Tool này sử dụng cho cả HTC Artemis và HTC Love !!
* File Type: rar Artemis_USPL.rar (1.53 MB, 8762 views)

cũng lỗi 270

Artemis_USPL by anhphe076

và Tools New RUU của Tom_codon để Up cái loại Rom có nhiều kích thước!!!

Tool NEW RUU

Thông số đầu tiên máy Mình là:

IPL 3.07.0001
SPL 3.07.0000
GSM 02.69.90
OS 3.7.0.0

ROM version: 3.7.707.1 WME
ROM date: 6/21/07
Radio version: 02.69.90
Protocol version: 4.1.13.30
ExtROM version: 3.6.707.101
CE OS 5.2.1238 (Build 17745.0.2.3)

Đây là thông số chưa UnlockCID nha!

Sau Khi UnlockCID thành công là:
IPL 3.07.0001
SPL: 1.11.0000

GSM 02.69.90
OS 3.7.0.0

Từ đây Topic này ko còn bị lỗi vớ vẫn nửa các Bác cứa yên tâm UnlockCID Up Rom thoải máy!!

còn tải của cậu thì cũng báo lỗi 270

máymình thông số SPL vào Bootloader
IPL 3.04.0001
SPL 3 .04.0000

Chỉnh sửa cuối: