• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Asphalt 4 ( điều khiển bằng camera )

Qler2007

Tham gia diễn đàn đã lâu, toàn ăn ko của anh em nên mình cũng... hơi ngại h post game, cũng mong được cái thank :D :D.....
Asphalt 4 ở diễn đàn cũng đã post rùi nhưng bản này thì đặc biệt hơn, cái Asphalt kia chạy trên N73 khá chậm ( có thể cũng ở các máy "xịn" hơn như N82 vì đã nghe người nói rằng nó giật ), nhưng cái này lại chạy mượt hơn, và cũng đặc biệt cái là nó có hỗ trợ điều khiển bằng camera, điều khiển thế nào thì anh em tự khám phá nhé :D :D. Đồ họa theo mình cảm nhận thì cũng đẹp hơn, nhưng mà lại ko có screen shot nên lấy đại của bản trước post lên vì sợ vi phạm nội quy. Thui, nói đến đây đủ rùi, anh em tận hưởng nào....

Mã:
http://www.mediafire.com/?yxmmz14njyh
Mirrors
Ziddu
zShare

Chỉnh sửa cuối:

CongVoi

Super V.I.P
Quảng cáo nghe hay phết.^^ Cho dùm lên links khác nữa nhá,test thử xem thế nào.Thx bạn trước

dung1291985

làm gì có điều khiển bằng camera hả bạn, bản này chỉ giúp chạy mượt trên những máy ko có 3D chip như N73 thui

Qler2007

làm gì có điều khiển bằng camera hả bạn, bản này chỉ giúp chạy mượt trên những máy ko có 3D chip như N73 thui

Chậc, đã nói là có mà, mình đã test thử rùi. Vào Option, Gameplay, chọn Gestures: ON rùi trượt nắp Camera ra test thử xem......

CongVoi

Super V.I.P
Vừa cài vào roài.Quay xoay mãi mà oto nó cứ đâm vào tường thoai =)).==> Bản này hem hỗ trợ camera nhá.Còn có thực thì bạn chỉ dẫn cách đi :-?

CongVoi

Super V.I.P
Chậc, đã nói là có mà, mình đã test thử rùi. Vào Option, Gameplay, chọn Gestures: ON rùi trượt nắp Camera ra test thử xem......

Cái này nó sẵn như thế luôn roài.Thất bại.Mà cho hỏi,bạn dùng máy gì nhỉ? :-?

Qler2007

Lạ nhỉ, máy mình test có mà :-? :-?, nhưng mà... nhạy ko đúng chỗ thui. Mới lần đầu vào game, nếu bạn để Gesture là ON thì nó sẽ hướng dẫn, đại loại như là khi rẽ trái hoặc phải, bạn nghiêng máy qua hướng đã quẹo thì xe sẽ Drift, còn nếu đang chạy nghiêng ĐT ra trước thì sẽ có Nitro. Hình như nếu mà đèn flash nó có sáng có nghĩa là sẽ điều khiển được = camera.....
PS: N73 :D :D.......

CongVoi

Super V.I.P
Lạ nhỉ, máy mình test có mà :-? :-?, nhưng mà... nhạy ko đúng chỗ thui. Mới lần đầu vào game, nếu bạn để Gesture là ON thì nó sẽ hướng dẫn, đại loại như là khi rẽ trái hoặc phải, bạn nghiêng máy qua hướng đã quẹo thì xe sẽ Drift, còn nếu đang chạy nghiêng ĐT ra trước thì sẽ có Nitro. Hình như nếu mà đèn flash nó có sáng có nghĩa là sẽ điều khiển được = camera.....

Hướng dẫn thì có hướng dẫn,nhưng có thấy thật đâu.Đèn flash đỏ ừng ừng luôn.N95 8G thất bại :|

dung1291985

Chỉ có Nitro là hoạt động liên tục ^_^ còn rẽ trái phải vô tác dụng (đã test N95-2 8Gb) thử đủ kiểu :-??

dung1291985

vừa test trên N73, thấy có hường dẫn mà chơi camera hok đc :(

Mà dù có đc đi chăng nữa thì muốn chiến thắng đc cũng ko thể, trò Aslpha này dùng bàn phím là okie nhất (đòi hỏi sự chính xác..), camera ko thể chuẩn đc, ngoại trừ Accelerometer Plugin thì mới chính xác thui :p

Qler2007

Hỗ trợ Camera là nói cho vui thôi, đua toàn = camera thì thánh nó mới thắng =)) =))......
PS: Hình như bác CongVoi nói đúng đó, bản này hỗ trợ N73, 6120c với N93 thui, N73 với 6120c đã test thử đều sử dụng được camera, sao nhiều người nói ko được quá nhở :-? :-?......

hutter

mình thấy nó chí tăng nitro thôi chws không rẽ phải trái được. mình dùng 6110

dung1291985

mình thấy nó chí tăng nitro thôi chws không rẽ phải trái được. mình dùng 6110

đó là vấn đề chung, bác chủ topic nói điều khiển ngon cũng lạ đấy >:) bên nước ngoài nhìu người dùng N73 cũng có điều khiển đc đâu, bản này cài vào mỗi khi chơi nó lại tự động bật camera on mặc dù đã chỉnh Gesture OFF rùi ---> tốn Pin hơn đây, nếu ko phải 6120,n73,n93 thì đừng cài nha !

Qler2007

Mình đâu có nói nó hoạt động "ngon", tăng tốc = Nitro khá tốt nhưng mà Drift thì hơi nhạy, các bạn bấm rẽ trước rùi hãy nghiêng máy xem sao...
PS: Ơ, vậy N73 của mình xịn àh.....

Tôi nghĩ nếu nó có option camera thì chắc là phải chạy được. Vấn đề ở chỗ các bác quay camera ra chỗ nào thôi. Có một phần mềm trên S60 nhưng chỉ là bản ý tưởng thì phải, sử dụng camera để lướt web kéo bar lên xuống sang trái phải, tui nghĩ cái này cũng chạy trên ý tưởng đó.

Các bác thử quay camera ra chỗ nền trắng, trên đó đặt một số vật lớn có maù sắc khác nhau nổi bật với nền xem sao.