• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 PDAVIET WM 6.1 WITH 6.5 STYLE BUILD 21018

ancola66

Super V.I.P
ASUS P535 PDAVIET ROM
WM6.1 BUILD 21018.1.6.0 (PVA 11)
With 6.5 STYLE

Gửi lời cảm ơn đặc biệt - Special thanks to :

Man PHAM QUANG
Adv MOD Sonblack
Adv MOD Dvha79_ddt

Tmod KhacDuy1978
Tmod Minhanhtran
VIP Medkid
XDA deverloper.com

Sơ lược bản rom :

Core mới : 21018.1.6.0 : Chạy rất nhanh và mượt, Đặc biệt đã giải quyết được vấn đề Actieve Sync không còn tự động bật và chạy nền nữa

Các phần mềm tích hợp - The software integrates:
*Manilla 2D update 19b _v0.11 (Giao diện chính theo phong cách WM6.5 với LARGE ICON Weather -
Layout with the main LARGE ICON Weather)
*Manilla 2D Customize
*Network Setting
*HTC Enlarge Start Menu

*PS ShutXP
*Auto Hibernate(Tự động giải phóng RAM khi bạn Close ứng dụng -
Automatically return RAM when Close App)
*Auto Active Sync Killer
*Free Ram
*New Drive Camera
*OPAL Dialpad new build
*WK Task phiên bản mới nhất (BIG button Skin by ancola66)
*FingerMenu

*Flashlite 3.1
*NET CF 3.5

*Kaiser Tweak
*Processes
*Auto SoftReset

.........................

Registy hack :

* Right Softkey : Power off ( M2D)
* IE đặt mặc định cho tap internet (M2D)
* WK task mặc định là tiếng Việt (Các bạn có thể chọn ngôn ngữ khác trong menu about )
* folder Temp của IE sẽ mặc định xếp vào Storage card
* Quay phim và chụp ảnh sẽ mặc định lưu vào Storage Card
* And more......
...........................

WM6.1 BUILD 21018 MANILA 2D
DOWNLOAD

Theo yêu cầu của các bạn, Tôi làm thêm phiên bản Clear. Phiên bản này chỉ tích hợp một vài phần mềm nhỏ cực cần thiết mà thôi : Auto ActiveSync Kill, Sim Manager, Pimbackup, thay Calculator mặc định bằng HTC Calculator. Hi vọng đúng mong muốn của các bạn

WM6.1 BUILD 21018 CLEAR
DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:

kimcuongtu1978

Cho mình hỏi ngoài lề 1 chút, chỉnh chỗ nào trong registry để bỏ cái caller ID để sử dụng KPD3.0 nhỉ???

cengizcoskun

chào ancola66

Tôi có một đề nghị

màu đen và màu trắng hình ảnh của manila bình chọn cho bạn và xuất bản các cuộc điều tra người dùng có thể lựa chọn ưu tiên được thực hiện với sự tôn trọng

ancola66

Super V.I.P
chào ancola66

Tôi có một đề nghị

màu đen và màu trắng hình ảnh của manila bình chọn cho bạn và xuất bản các cuộc điều tra người dùng có thể lựa chọn ưu tiên được thực hiện với sự tôn trọng
*Nếu lập bình chọn cho giao diện M2D thì mình nghĩ có lẽ thành " Đẽo cày giữa đường" mất :-? Vì mỗi người có một ý thích khác nhau :D. Các bản rom mình làm đều cố gắng với khả năng của mình để tạo sự hài hòa nhất về giao diện của các phần mềm có giao diện như Today, Calculator, Windows Media Player...
* Các bạn có thể tìm một giao diện M2D ưa thích để cài được mà :-? (Trong Rom mình đã tích hợp sẵn phần mềm M2DC giúp các bạn sử dụng M2D theo ý thích)

thangkls

@ancola66: bạn cengi chắc người nước ngoài - đoạn post #8 chắc dịch = google nên nó mới củ chuối như thế - bạn trả lời bằng tiếng việt sợ người ta không hiểu .

* Các bạn có thể tìm một giao diện M2D ưa thích để cài được mà (Trong Rom mình đã tích hợp sẵn phần mềm M2DC giúp các bạn sử dụng M2D theo ý thích)
Trả lời kèm theo trích dẫn này

Vấn đề là cài skin M2D khác thì không khó , cái khó là làm sao cho nó hợp với các soft khác ( như calc , dialpad, audio,v....v)

kazzi

Dạ chỉ cần giữ lại những thứ cơ bản như Flashlite và .NET CF 3.5 thôi ạ.

L

lhavn15

Guest
Từ hôm bác bảo sắp có đến giờ, em cứ ngóng mãi. Nhưng mà bác có thể cho em bản này không có giao diện Manila được không ạ? Em không thích dùng Manila lắm. :D
Thanks bác vì những bản ROM đẹp

alanlee

Từ hôm bác bảo sắp có đến giờ, em cứ ngóng mãi. Nhưng mà bác có thể cho em bản này không có giao diện Manila được không ạ? Em không thích dùng Manila lắm. :D

Mình cũng vậy, thích SPB Shell kết hợp SPB Plus hơn :)

Mong !

ancola66

Super V.I.P
Dạ chỉ cần giữ lại những thứ cơ bản như Flashlite và .NET CF 3.5 thôi ạ.

Mình cũng vậy, thích SPB Shell kết hợp SPB Plus hơn :)

Mong !

" CLEAR " đã sẵn sàng phục vụ các bạn trên trang nhất :D

thangkls

@ancola66: bạn cho mình hỏi

+ có cách nào ép trực tiếp p535 từ 520==>640mhz không ? hay phải cook-rom mới được ?

+ bản clear này thì cần cái manila 2d thế nào để dùng được ổn định ?

ancola66

Super V.I.P
@ancola66: bạn cho mình hỏi

+ có cách nào ép trực tiếp p535 từ 520==>640mhz không ? hay phải cook-rom mới được ?

+ bản clear này thì cần cái manila 2d thế nào để dùng được ổn định ?
* Mình nhớ là có soft đó bạn nhưng không nhớ là có kích lên 624 không:-??
* Nếu bạn thích Manilla thì up luôn bản có sẵn Manilla sao lại phải lòng vòng thế :-?:))

thangkls

@ancola66:

+ Vì chưa có bản Rom nào Clear ( chỉ có Manila 2D )
Trước mình dùng Prophet thì mấy thấy cài Manila vào dùng nó không mượt bằng nhét sẵn nó vào rom - giờ mới sang p535 mà chưa có điều kiện thử.

+ Mình dùng mấy bản ROM 624mhz trước của bạn thì lại không có TouchFlo ( vuốt + trượt ), muốn di chuyển lên xuống phải kéo thanh cuộn - không tiện cho lắm.

+ Ngồi cài soft thì không ngại , có điều tìm được những thứ nó hợp tone màu với nhau mới khó à - với những thứ có sẵn trong Rom như Dialpad hay Calc/ Audio :(

ancola66

Super V.I.P
@ancola66:

+ Vì chưa có bản Rom nào Clear ( chỉ có Manila 2D )
Trước mình dùng Prophet thì mấy thấy cài Manila vào dùng nó không mượt bằng nhét sẵn nó vào rom - giờ mới sang p535 mà chưa có điều kiện thử.

+ Mình dùng mấy bản ROM 624mhz trước của bạn thì lại không có TouchFlo ( vuốt + trượt ), muốn di chuyển lên xuống phải kéo thanh cuộn - không tiện cho lắm.

+ Ngồi cài soft thì không ngại , có điều tìm được những thứ nó hợp tone màu với nhau mới khó à - với những thứ có sẵn trong Rom như Dialpad hay Calc/ Audio :(
Các bản ROM mình làm những ver 520Mhz thì hầu như có tích hợp Touch Flo 1.4. Còn các Build từ 20764 trở đi thì đều có tích hợp sẵn TL xịn từ build gốc nên vuốt trượt mượt mà hơn rất nhiều.:D