• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 PDAVIET WM 6.1 WITH 6.5 STYLE BUILD 21018

L

lhavn15

Guest
Các bản ROM mình làm những ver 520Mhz thì hầu như có tích hợp Touch Flo 1.4. Còn các Build từ 20764 trở đi thì đều có tích hợp sẵn TL xịn từ build gốc nên vuốt trượt mượt mà hơn rất nhiều.:D

Chính xác, em dùng mấy bản sau này, bản nào vuốt cũng mê ly luôn. Cám ơn bác Ân lần nữa vì support anh em cực nhanh. Em đang dùng luôn bản Clear roài. :D

Dikiz

nice rom,fast,stable as far.just was a little bit tricky to change wktask to english :)

L

lhavn15

Guest
Em dùng bản Clear, nhưng mà Active Sync vẫn hiện bác ạ. :(

youbeetea

Switching screen to landscape format causes problems:

The next device boot starts screen in landscape an TouchFLO in portrait format. This confuses the Finger Menue.

ancola66

Super V.I.P
Switching screen to landscape format causes problems:

The next device boot starts screen in landscape an TouchFLO in portrait format. This confuses the Finger Menue.
Because M2d does not support landscape mode, so before you want to use landscape mode, you must first disable M2d.

deamon_ip

Bác kiểm tra giúp, em dùng GPRS của Viettel, cài đặt được nhưng cứ connect lên Internet là nó báo lỗi

DuaBeo35

He he lâu lắm mới thấy anh post rom mới.

Bản clean mà có thêm wtask và htc enlager nữa mới hay anh ạ :D

Em đang cài. Test xong sẽ có report :D

bestmansg

Cho mình hỏi một chút, làm sao thay đổi album Photo and Videos sang storage card được?

bestmansg

Cám ơn ancola vì rom mới chạy nhanh mượt và rất đẹp, tuy nhiên phần youtube ở mục Internet không hoạt động.

bestmansg

em đang tét thử bản rom mới của anh, phím tắt PowerOff mất tác dụng luôn khi vào mục M2D Manilla 2D Customize.

ancola66

Super V.I.P
em đang tét thử bản rom mới của anh, phím tắt PowerOff mất tác dụng luôn khi vào mục M2D Manilla 2D Customize.
*Chắc bạn chỉnh sửa gì trong M2DC roài quên thì mới bị như vậy:-?
*Chỉnh sửa : Bạn vào M2DC mục softkey (Right) bạn link đến thư mục Windows và tìm đến file Power off.exe là Ok ngay :D
*Muốn dùng youtube ở tab internet bạn cần cài phần mềm youtube (Có trong gói cài đặt M2D update 19b for all device)

Chỉnh sửa cuối:

bestmansg

Bác @ancola66 không ngại cho em hỏi tí, em đang test bản rom của bác rất thích , mà có cái mục đồng hồ analog thì không chịu hoạt động, với lại cái windows media player thì không chơi được các file .3gp như các bản rom gốc.

Medkid

Mod ancola để bài khó nhìn quá, anh vào edit khung đầy đủ, chọn post as normal cho dễ coi đi (hiện đang là post as article thì phải)
PS: em là Medkid , chứ ko phải Medkit, với lại giờ em là VIP thôi

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Bác @ancola66 không ngại cho em hỏi tí, em đang test bản rom của bác rất thích , mà có cái mục đồng hồ analog thì không chịu hoạt động, với lại cái windows media player thì không chơi được các file .3gp như các bản rom gốc.
*Mục đồng hồ Analog mình đã disable nó roài vì nó không hợp với đồng hồ Digital:D

Bản Clear không mở được file zip :(
* Lâu nay mình toàn dùng Resco nên cũng không để ý lắm đến file explorer mặc định :D

Mod ancola để bài khó nhìn quá, anh vào edit khung đầy đủ, chọn post as normal cho dễ coi đi (hiện đang là post as article thì phải)
PS: em là Medkid , chứ ko phải Medkit, với lại giờ em là VIP thôi
Giao diện PV này anh dùng lâu lắm roài nên ngại đổi :D. Ok đã sửa lại là VIP MEDKID :D

phuonglev

Bản Rom này khi mới bật máy lên rất hay bị lệch cảm ứng, chọt chỗ nọ lại vào chỗ kia, em nghĩ vấn đề này là do cái TouchFlo trượt. Không biết có bác nào bị như mình không?