• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS p535 ROM 6.1 PDAVIET (BUILD 19213 1.0.4 )SUPER CLEAR BY ancola66

ancola66

Super V.I.P
ROM 6.1 PDAVIET BUILD 19213 1.0.4 (PV 06 )

CORE 5.2.19213 Build 19213.1.0.4

SUPER CLEAR & SUPER SPEED
OVERLOCK 624MHz

GỬI LỜI CẢM ƠN ĐẶC BIỆT ĐẾN :

*MAN Pham Quang

*TM minhanhtran

*VIP Khacduy1978

Sơ lược bản rom :

ROM :
CE Core 5.2.19213 (build 19213.1.0.4)
*Romdate : 10/6/2008
*Super Clear
*Super Speed ( overlock @624Mhz )
*Super Starup
Sau khi up và HR có các thông số như sau :
*Rom dư 172,54 M
*Ram dư 32,75 M
*Chạy ổn định với độ dư ram là 29 đến 30M
*Khởi động cực nhanh ( khoảng 35s là sóng sánh đầy đủ)
*Độ hao pin tăng không đáng kể

DOWNLOAD

Thêm link Download Media Fire

DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:

alanlee

Nay có thêm bác tham gia cống hiến cho ROM P535 nữa thì còn gì bằng =D>:D

Nemmatlanh

Anh Ân mà tham gia làm Rom cho Asus thì anh em dùng P535 sướng rồi,tha hồ được dùng Rom đẹp nhé.Đang Down về Up thử,nhưng nhìn quả Ram trống 32,75M và tốc độ 624 là nghiền luôn rồi đấy :D

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Đã test thử bản rom của bác ancola cảm nhận rom chạy rất tít khởi động cực nhanh ram ít hao mặc dù chạy lúc nào cũng 3,4 ứng dụng mà vẫn thừa hai mấy M pin chạy chuẩn giao diện pro đúng là dân chuyên desite :D mong bác ra nhiều bản pro nữa cho anh em thưởng thức ..........

salemgtvt84

Hé hé, ROM a.Ân làm ra chắc sẽ có giao diện hơn cả Vista, nghe nói bản ROM sau của a.Ân sẽ có giao diện Aero như Vista xịn...:D

hook

Ko bít là overclock core như vậy thì có ảnh hưởng gì tới máy ko nhỉ? Riêng PC mà overclock thấy tuổi thọ của máy giảm đáng kể. :-?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Ko bít là overclock core như vậy thì có ảnh hưởng gì tới máy ko nhỉ? Riêng PC mà overclock thấy tuổi thọ của máy giảm đáng kể. :-?

Từ trước nhưng dòng nào chạy được overclock là mình đếu cho chạy chạy hoài cũng chẳng thấy sao cả chỉ thấy hơi tốn pin tý thôi hoặc do mình cứ dùng một thời gian không đủ để tuổi thọ của nó giảm đã đổi máy rồi :D:D:D mà cũng chưa thấy ai nói về chuyện overclock ảnh hưởng đến tuổi thọ của PPC cả bạn cứ thoải mái dùng đi nhé....

ancola66

Super V.I.P
Overlock trên PC đúng nghĩa là mở khóa bộ nhân của CPU. Đó là những khóa điện tử (Bao gồm có thể là các jump trên bo mạch chủ cũng có thể là những mạch đứt ngay trên CPU ) Những khóa này nhằm ngăn bạn thay đổi giá trị bộ nhân đồng hồ của CPU......Vì vậy với định nghĩa trên thì muốn overlock cho CPU là can thiệp phần cứng và như thế nếu thay đổi không đúng hoặc quá mức thì có thể dẫn đến kết quả không như mong muốn và tuổi thọ của CPU giảm.

*Trong trường hợp như bản rom nói trên là dùng phần mềm để overlock điều đó có nghĩa là chúng ta chỉ tối ưu hóa các phân đoạn, làm cho CPU hoạt động với hiệu suất cao nhất trong giới hạn có thể. Vì vậy hoàn toàn yên tâm mà không sợ hại đến tuổi thọ của máy, có chăng chỉ tốn thêm ít pin (Vì CPU hoạt động với tốc độ cao hơn đòi hỏi năng lượng lớn hơn) , nhưng với bản rom này thì mình đã test độ hao pin so với những bản rom không overlock là không nhiều và hoàn toàn chấp nhận được.

ancola66

Super V.I.P
Hé hé, ROM a.Ân làm ra chắc sẽ có giao diện hơn cả Vista, nghe nói bản ROM sau của a.Ân sẽ có giao diện Aero như Vista xịn...:D
Vista thì lạc hậu roài:)):)):)) Bây giờ phải là.....:-?:-?:-?

salemgtvt84

Mãi mới down đc, hic, vừa up xong, cảm nhận đầu tiên là tuyệt vời....Chúc mừng a.Ân đã cho ra bản ROM đầu tiên và rất perfect...:)

hook

Sao tớ cảm nhận là bản Rom này detect sóng GPS chậm hơn bản của KhacDuy nhỉ?

KhacDuy:2 phút là ra (trời trong xanh không có nhiều mây, đứng giữa trời)
ancola66:7 phút là ra (trời trong xanh không có nhiều mây, đứng giữa trời)

khacduy1978

Well-Known Member

Sóng GPS nhận nhanh hay chậm do nhiều yếu tố khác nhau (vệ tinh, thời tiết...) tại thời điểm bắt GPS chứ không phải do bản rom. Mình nghĩ cả 2 bản rom cùng sử dụng chung drivers GPS của Asus nên không có gì khác nhau cả. Thân

ancola66

Super V.I.P

* GPS mình thấy bình thường mà. Chưa đến 2 phút cho lần fix đầu tiên. Sau đó thì bật gần như là lên ngay:D
* Sau khi up rom thì chạy GPS catcher để up date dữ liệu vệ tinh ( Cái này nó cho mình thời hạn cho mỗi lần update là 3 ngày, vì vậy bạn nên vào GPS catcher\Menu\Settings đặt chế độ Update automatically và tích vào ô Auto update when ActiveSync ). Đảm bảo GPS bắt nhanh như gió (Mình đã test thậm chí có những lúc chỉ mất có 40s cho lần fix đầu tiên điều đó nói lên là còn do nhiều yếu tố như thời tiết vị trí của minh so với các vệ tinh và đặc biệt là vị trí các vệ tinh )

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Mình sử dụng bản ROM này hay bị treo máy mỗi khi mở liên tiếp 3 chương trình trở lên
Vấn đề là bạn mở những chương trình nào:D.Và bạn dùng những phần mềm Today plugin nào:D.Bạn nên cài thêm Vktask rất hữu dụng. Các bản trước hầu như đều có phần mềm này với chức năng X close rất tốt (Mình dùng chưa bị treo :D).Vì bản này mình chủ trương làm rom super clear nên bỏ nó để ai thích dùng gì thì cài .Bản sau mình lại thêm phần mềm này vào.

Chỉnh sửa cuối:

binhxii

Vấn đề là bạn mở những chương trình nào:D.Và bạn dùng những phần mềm Today plugin nào:D.Bạn nên cài thêm Vktask rất hữu dụng. Các bản trước hầu như đều có phần mềm này với chức năng X close rất tốt (Mình dùng chưa bị treo :D).Vì bản này mình chủ trương làm rom super clear nên bỏ nó để ai thích dùng gì thì cài .Bản sau mình lại thêm phần mềm này vào.

Mình cũng thấy bản này hay bị treo máy, nhiều lúc chỉ bật wifi lên là lập tức treo máy. Reset lại mấy lần mới hết treo ( Mình cũng đã cài Vktask)

alanlee

@binhxii :
Có cùng cảm giác như thế :-?? nhưng cũng đang băn khoăn 02 lý do sau :

1. Có thể do bản thân của máy mình, vì theo một số tin đồn thì đợt xuất xưởng càng về sau thì càng hoàn thiện :-? . Khi up ROM 624 thì sẽ thấy ngay sự yếu kém ấy :O ( mình up ROM 624 19949 của khacduy1978 cũng bị như thế, đang sử dụng bản của anh anacola66 cũng cảm thấy vậy, chuẩn bị up ROM 520 19949 của khacduy1978 xem sao :p ) .

2. Do Rom ( hi vọng như thế :)) ) vì tương lai sẽ càng ngày càng hoàn thiện mừ.

ancola66

Super V.I.P
@binhxii :
Có cùng cảm giác như thế :-?? nhưng cũng đang băn khoăn 02 lý do sau :

1. Có thể do bản thân của máy mình, vì theo một số tin đồn thì đợt xuất xưởng càng về sau thì càng hoàn thiện :-? . Khi up ROM 624 thì sẽ thấy ngay sự yếu kém ấy :O ( mình up ROM 624 19949 của khacduy1978 cũng bị như thế, đang sử dụng bản của anh anacola66 cũng cảm thấy vậy, chuẩn bị up ROM 520 19949 của khacduy1978 xem sao :p ) .

2. Do Rom ( hi vọng như thế :)) ) vì tương lai sẽ càng ngày càng hoàn thiện mừ.
*Thực sự thì máy của mình (Xuất xưởng 2008) đang chạy bản rom này thì không hề bị treo ( Thực sự là như thế :D ), cũng như nhiều bạn thắc mắc là up rom hay bị báo lỗi " Check sum error" nhưng các máy khác lại không bị :-?. Hoặc như fix GPS cũng có máy nhanh máy chậm :-?? vân vân và vân vân :D.

binhxii

Mới cài lại bản Rom 520 của khacduy1978 thấy không còn hiện tượng bị treo máy nữa, có thể là do máy của mình là đời cũ (SX 2007). Thank