• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 ROM 6.1 PDAVIET_ BUILD 20273_STORAGE CARD

ancola66

Super V.I.P
ASUS P535 ROM WM 6.1 PDAVIET
(Build 20273.1.3.3)

STORAGE CARD

Gửi lời cảm ơn đặc biệt đến :
Man Phạm Quang
TMod Minhanhtran
TMod Khacduy 1978
XDA DEVERLOPERS

Chân thành cảm ơn các bạn trên PDAViet đã ủng hộ và đóng góp ý kiến

Sơ lược bản Rom :
*
CORE mới: 20273.1.3.3
* Cơ bản các phần mềm tích hợp và giao diện như bản Diamond v2
* Bỏ các icon ở tray : Từ nay các bạn có thể thoải mái dùng những phần mềm giao diện full Screen mà không bị tray làm cho vướng vứu :D ( Nếu khi nào cần thì lại vào Registry chỉnh lại :D )
* Thay đổi đặc biệt nhất của bản này là : Máy sẽ đọc thẻ nhớ của bạn là Storage Card . Bạn có thể thoải mái cài những phần mềm có data lớn (Thông thường lưu ở Storage Card như VietMapR12, VN Directory, v. v)

Version @520
DOWNLOAD

Theo yêu cầu các bạn thích Tốc độ nên Build thêm bản @624 và có chỉnh sửa theo các ý kiến góp ý :

Version @624
DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:

ipahl

bác build luôn bản @624Mhz được không:D
em đang dùng bản @624 cũ của bác, chạy cực mượt, chưa gặp vấn đề gì nên rất kết=D>

huysmall

bác build luôn bản @624Mhz được không:D
em đang dùng bản @624 cũ của bác, chạy cực mượt, chưa gặp vấn đề gì nên rất kết=D>

Bro ipahl nói đúng đấy. Nếu rỗi, bác build luôn nhé. Thanks trước.

AnhQuynh

Well-Known Member
Bác ancola66 cho em hỏi làm sao có thể cho ẩn chỉ cái Icon ScreenRotation thôi. Em làm mọi cách hack Registry nhưng không ăn thua, kể cả dùng Tweaks2k.

ancola66

Super V.I.P
Bác ancola66 cho em hỏi làm sao có thể cho ẩn chỉ cái Icon ScreenRotation thôi. Em làm mọi cách hack Registry nhưng không ăn thua, kể cả dùng Tweaks2k.
Ẩn icon ScreenRotation :

HKEY_LOCAL_MACHINE\Services\ACS\RotationTray=dword:0
(Mặc định dword:1)

xtitan

bản này tốc độ so với bản ASUS P535 - ROM WM6.1 PDAVIET (Build 20273.1.3.3) của bác khacduy thì thế nào ạ ? Có bác nào đã up thử chưa :)

ancola66

Super V.I.P
sorry I dont understand your language unfortunately...

what is this rom for???
This rom about :

*This is clean rom for Asus P535 with new core : 20273.1.3.3
*Extra integrated interface and softwares same Diamond Style v2 (Build 19960) too.
*Remove all icon in tray
*Change the name MiniSD Card to the name Storage Card

ancola66

Super V.I.P
anh ÂN ơi, bản này tốc độ bao nhiêu thế?? 520 hay 624?
Lại không nhìn kĩ roài :-?. Bức ảnh ở giữa đó :))
Cũng trả lời luôn là tại sao bản này không làm tốc độ 624 :
* Nói chung các bản tốc độ 624 đều ít nhiều lỗi camera (Quay phim với định dạng MP4 thì hay bị đứng hình, chỉ có thể quay phim với định dạng 3GP và chụp ảnh vô tư)
* Bản này mà làm tốc độ 624 thì nhanh khủng luôn (Đã làm và đã thử ) nhưng quay phim chỉ vài giây là đứng hình (Với định dạng MP4), chỉ có thể quay phim với định dạng 3GP và chụp ảnh thì cũng vẫn vô tư :D
* Chưa tìm được cách fix lỗi này, nhưng nếu các bạn có nhu cầu thì sẵn sàng làm ngay bản 624
:D

Nemmatlanh

Hay quá,bản Rom này chắc chắn sẽ rất tuyệt với Build này và với tay nghề của anh Ân thì chắc máy chạy như Ngọ mất :D.Bản Rom này thích nhất là sửa được cái MiniSD thành StorageCard,đợi bao lâu nay mới thấy có được bản Rom làm điều này :D

earthquake

thx for the explanation but what is the meaning of changing sd card name to storage card does doing this giving any benefits?

alanlee

Phần mềm Pocket Mechanic 1.28 có thể đổi tên MiniSD thành StorageCard mừ :|:-?

ancola66

Super V.I.P
Phần mềm Pocket Mechanic 1.28 có thể đổi tên MiniSD thành StorageCard mừ :|:-?
Tất nhiên là thế roài vì các chỉnh sửa chủ yếu nằm trong reg mà:D. Nhưng làm thế này cũng có cái tiện lợi riêng của nó :mỗi lần HR thì nó sẽ mặc định như thế không phải cài thêm một phần mềm nặng như Pocket Mechanic mà chỉ đổi mỗi tên thẻ:-?, cũng như là thêm các phần mềm khi build rom vậy. Các phần mềm đó hoàn toàn có thể cài đặt sau vậy tại sao lại cứ thích tích hợp phần mềm này nọ :-?. Đó chính là sự tiện lợi và đỡ tốn thời gian sau mỗi lần HR :))

NguyenTu

Super V.I.P
* Nói chung các bản tốc độ 624 đều ít nhiều lỗi camera (Quay phim với định dạng MP4 thì hay bị đứng hình, chỉ có thể quay phim với định dạng 3GP và chụp ảnh vô tư)
* Bản này mà làm tốc độ 624 thì nhanh khủng luôn (Đã làm và đã thử ) nhưng quay phim chỉ vài giây là đứng hình (Với định dạng MP4), chỉ có thể quay phim với định dạng 3GP và chụp ảnh thì cũng vẫn vô tư :D
* Chưa tìm được cách fix lỗi này, nhưng nếu các bạn có nhu cầu thì sẵn sàng làm ngay bản 624

Heheheeh, Mấy ai dùng PPC để chụp ảnh, quay phim đâu? làm bản 624 đi anh ơi, hehhee, hơi tốn pin 1 tý nhưng "ngựa" thì ai chẳng thích

salemgtvt84

Heheheeh, Mấy ai dùng PPC để chụp ảnh, quay phim đâu? làm bản 624 đi anh ơi, hehhee, hơi tốn pin 1 tý nhưng "ngựa" thì ai chẳng thích

Ặc...đúng là đại gia có khác... >:)>:)>:) ... Cố lên bác Ân ơi, e cũng mong lại 1 lần được chạy nhự Ngọ như ngày xưa... :(:)(:)(:)((

ipahl

Ủng hộ bác build bản @624=D>
Em rất ít khi dùng camera nên coi như chẳng ảnh hưởng gì đến hòa bình thế giới=))

Nemmatlanh

Ủng hộ bác build bản @624=D>
Em rất ít khi dùng camera nên coi như chẳng ảnh hưởng gì đến hòa bình thế giới=))

Bản Rom này của anh Ân chạy quá tuyệt rồi,mình đang dùng thấy rất sướng,không cần nâng lên 624 làm gì nữa cho tốn Pin :D

alanlee

Tất nhiên là thế roài vì các chỉnh sửa chủ yếu nằm trong reg mà:D. Nhưng làm thế này cũng có cái tiện lợi riêng của nó :mỗi lần HR thì nó sẽ mặc định như thế không phải cài thêm một phần mềm nặng như Pocket Mechanic mà chỉ đổi mỗi tên thẻ:-?, cũng như là thêm các phần mềm khi build rom vậy. Các phần mềm đó hoàn toàn có thể cài đặt sau vậy tại sao lại cứ thích tích hợp phần mềm này nọ :-?. Đó chính là sự tiện lợi và đỡ tốn thời gian sau mỗi lần HR :))

Dùng thẻ SDHC thì không ngại dung lượng lắm, hơn nữa em có thể sửa tên thẻ thành My wife chẳng hạn mừ :)):D

Đùa tí thôi, chính thống và chu đáo vẫn là bác đấy ;)