• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 ROM 6.1 PDAVIET_ BUILD 20273_STORAGE CARD

HHN

Well-Known Member
Em cũng thích bản @624 bác Ân oi, mà bản này của bác dialpad có hiển thị đầy đủ tên và số không bác nhỉ ?? như bản DIAMON v1 đới ạ, chứ như v2 em không thích lắm :D

NguyenTu

Super V.I.P
đã up và dùng thử, về cơ bản Rom chạy nhanh, Rom Clean, không kém bản 624 trước đây là mấy. Tuy nhiên, so với bản V2 bác bỏ mất PM: Oxios Hibernate. Em thấy cái này hay, nên tích hợp luôn. Thanh tiêu đề trên khi cài PM: WkTaskL_1173 thì hiển thị không được được đẹp lắm.

Không bít máy người khác thế nào, nhưng e sài trên mấy em nếu đang dùng bình thường SR lại thì tự bật Wifi, không thể nào tắt được. lúc này SR lại thì hết. Bác ân kiểm tra lại xem nhé. Hic

kimcuongtu1978

Mod ancola66 xem lại link download hộ mình cái. Khii mình ấn vào download thì nó cứ trơ ra. Có báo lỗi là: Done, but with errors on page. Đang muốn up bản ROM này mà chưa được. Thank!!!

ancola66

Super V.I.P
Mod ancola66 xem lại link download hộ mình cái. Khii mình ấn vào download thì nó cứ trơ ra. Có báo lỗi là: Done, but with errors on page. Đang muốn up bản ROM này mà chưa được. Thank!!!
Link vẫn bình thường mà :-? Thử lại bạn nhé:

kimcuongtu1978

Mod add luôn link ra cho mình được không. Cái lỗi nó báo như trên là lỗi không mở được trang mà mod đính kèm trong đó.

ancola66

Super V.I.P
Bro ipahl nói đúng đấy. Nếu rỗi, bác build luôn nhé. Thanks trước.

Heheheeh, Mấy ai dùng PPC để chụp ảnh, quay phim đâu? làm bản 624 đi anh ơi, hehhee, hơi tốn pin 1 tý nhưng "ngựa" thì ai chẳng thích

Ặc...đúng là đại gia có khác... >:)>:)>:) ... Cố lên bác Ân ơi, e cũng mong lại 1 lần được chạy nhự Ngọ như ngày xưa... :(:)(:)(:)((

Ủng hộ bác build bản @624=D>
Em rất ít khi dùng camera nên coi như chẳng ảnh hưởng gì đến hòa bình thế giới=))

Em cũng thích bản @624 bác Ân oi, mà bản này của bác dialpad có hiển thị đầy đủ tên và số không bác nhỉ ?? như bản DIAMON v1 đới ạ, chứ như v2 em không thích lắm :D

Thể theo các vận động viên ưa tốc độ đã làm bản @624 :)) Và đã chỉnh sửa tổng hợp từ các ý kiến của các vận động viên :)). Cảm ơn các bạn đã ủng hộ =D>

ipahl

Thể theo các vận động viên ưa tốc độ đã làm bản @624 :)) Và đã chỉnh sửa tổng hợp từ các ý kiến của các vận động viên :)). Cảm ơn các bạn đã ủng hộ =D>

Cool!:D
Em Asus sắp có nội thất mới=))=))

huysmall

kkekekek. Theo máy bro mod hoài chắc em hụt hơi mất. Quyết định roài. Sử dụng phiên bản vừa up hôm trước thôi.

ancola66

Super V.I.P
Cool!:D
Em Asus sắp có nội thất mới=))=))

Chờ bản @624 luôn. Nhưng chờ đợi thật là sốt ruột!!!

hehhe, quả này lại lọ mọ up lại roài. Cảm ơn bác Ân nhé

Mạng chán quá :(( Mấy lần up lên Host cứ đến 60% là dừng:(. Chắc phải đợi đến đêm để up roài :D

Hello,I don't understand,what is written here,so,my question is,where is link for @624ROM? :D
Because version @624 host upload busy. After another a couple hour gently bound to download :D

ancola66

Super V.I.P
Dùng thẻ SDHC thì không ngại dung lượng lắm, hơn nữa em có thể sửa tên thẻ thành My wife chẳng hạn mừ :)):D

Đùa tí thôi, chính thống và chu đáo vẫn là bác đấy ;)
Nhân tiện cũng nói thêm để các bạn nắm rõ việc tiện lợi của việc đổi tên thẻ từ MiniSD Card thành Storage Card:
* Các PPC đa số đọc thẻ ( SD, MiniSD, MicroSD,....)với tên chung là Storage Card vì vậy nên các phần mềm có data lớn thì người viết phần mềm sẽ xếp data vào thẻ nhớ ( với tên thẻ là Storage Card)
* Các bộ theme đẹp của các phần mềm giao diện như WAD chẳng hạn cũng được thiết kế với thư mục chứa data là Storage Card .
* ASUS P535 đọc thẻ nhớ là MiniSD Card vì vậy khi cài những phần mềm như VietMap hay từ điển thì các phần mềm này sẽ tạo thêm một thư mục có tên là Storage Card để chứa Data điều này sẽ làm tốn bộ nhớ trong của bạn. Để khắc phục thì bạn lại phải vào copy data đó sang thư mục Document của thẻ nhớ và xoá cái thư mục Storage Card kia đi. Vậy đối với bản Rom này (Đọc thẻ là Storage Card) bạn sẽ không phải làm những thao tác đó nữa.
Vì vậy bản Rom này giúp chúng ta hoà nhập với cộng đồng được tốt hơn :D

HHN

Well-Known Member
Lại có cái để vọc tiếp òi, cám ơn bác nhiều nhé :))

kimcuongtu1978

Sửa hộ link cái mod ơi. Em không download được. Cám ơn bác nhìu!!!
Thấy bác đang online mà. Đang muốn up bản @624 mà không load về được.
Đang download về. Cám ơn bác!!!

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Sửa hộ link cái mod ơi. Em không download được. Cám ơn bác nhìu!!!
Thấy bác đang online mà. Đang muốn up bản @624 mà không load về được.
Đang download về. Cám ơn bác!!!
Đã past link down trực tiếp :D

ipahl

Nhân tiện cũng nói thêm để các bạn nắm rõ việc tiện lợi của việc đổi tên thẻ từ MiniSD Card thành Storage Card:
* Các PPC đa số đọc thẻ ( SD, MiniSD, MicroSD,....)với tên chung là Storage Card vì vậy nên các phần mềm có data lớn thì người viết phần mềm sẽ xếp data vào thẻ nhớ ( với tên thẻ là Storage Card)
* Các bộ theme đẹp của các phần mềm giao diện như WAD chẳng hạn cũng được thiết kế với thư mục chứa data là Storage Card .
* ASUS P535 đọc thẻ nhớ là MiniSD Card vì vậy khi cài những phần mềm như VietMap hay từ điển thì các phần mềm này sẽ tạo thêm một thư mục có tên là Storage Card để chứa Data điều này sẽ làm tốn bộ nhớ trong của bạn. Để khắc phục thì bạn lại phải vào copy data đó sang thư mục Document của thẻ nhớ và xoá cái thư mục Storage Card kia đi. Vậy đối với bản Rom này (Đọc thẻ là Storage Card) bạn sẽ không phải làm những thao tác đó nữa.
Vì vậy bản Rom này giúp chúng ta hoà nhập với cộng đồng được tốt hơn :D

Chính xác!:D:D:D
Khi cài chương trình có dung lượng lớn trên thẻ nhớ thì nó sẽ tự động tạo một thư mục mới tên My Documents trên thẻ nhớ.
Tiện đây cám ơn bác luôn vì đã bỏ thời gian build bản @624(vì thanks rồi nên ko thanks được nữa=D>)
Review một chút về bản này:
-Chạy nhanh<--đương nhiên
-Độ ổn định khá tốt (test = Spb Benchmark)
-Ngoài vấn đề hơi tốn battery và hangout khi quay phim = mp4 thì chưa nhìn thấy bug nào cả:D