• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 - ROM WM6.1 PDAVIET (Build 20273.1.3.3)

khacduy1978

Well-Known Member
ASUS P535 PV-ROM WM6.1
CE OS 5.2.20273 (Build 20273.1.3.3)

Special Thanks:

Man PhamQuang
Mod Sonblack
Mod Ancola66
Mod Dvha79_ddt

and XDA-Developers.com

Về cơ bản vẫn giống các version trước. Chủ yếu là thay đổi CORE mới thôi. Giữ màu Green Theme chủ đạo của WM 6.1. Rom mới chạy khá nhanh và ổn.

Link download:
http://www.mediafire.com/?sharekey=bc936b5a789eac411686155677bb26856821f78874fbf3e0

Một vài hình ảnh minh họa:

Chỉnh sửa cuối:

mikang

lại sắp có ROM mới nữa rồi, nôn nóng quá. Cho hỏi anh Duy là : có thể tích hợp Internet Calling vào trong Phone Settings để gọi VoIP được không ?

Chỉnh sửa cuối:

baomeo

Có gì mới ở bản CORE này bác thông tin cho anh em biết còn nghịch chứ, các phần mềm nào bác đã build sẵn, ....

earthquake

Are there any problem with network setting? Is it has classic version or htc network settings?

brk

Hi khacduy1978

Thanks for you work. Can you post a description of the ROM in english?

Regards

DavidGam

Bác cho anh em thêm thông tin về bản Rom này đi
- Các phần mềm tích hợp sẵn
- Storage và Ram sau khi HardReset là bao nhiều. Bản core này có gì mới hơn không?
- Cho em xin thêm luôn mấy cái hình bàn phím, hình Dialup Pad...
Thanks!

alanlee

Về thông tin về bản Rom này, Khacduy1978 đã nói rõ ở đầu bài rùi mừ :-?
Về cơ bản vẫn giống các version trước. Chủ yếu là thay đổi CORE mới thôi. Giữ màu Green Theme chủ đạo của WM 6.1.

Tức là giống build 20266 19960 thui :D:

Chức năng:
*WKtask 1.7.3c
*NetCF 3.5
*Hibernate (giải phóng Ram)
*SyndroTime
*Pim Backup
*Radio Scheduler
*HTC Sim Manager 6.47
*GPS Catcher
*Real Player 2.0.0.28
*FlashFlite 2.1
*Contact Manager
*Network Setting: cài đặt tự động các thông số GPRS và MMS của các mạng Vietnam: Mobilefone, Vinafone, Viettel. Tương thích tốt hơn trên P535 so với Network Wizard
*Các hiệu chỉnh reg khác...
*Theme đưa về Theme Green đặc trưng của WM6.1

DavidGam

Bác up cho em xin mấy tấm hình của Keyboard, Dialup Pad nhé. Quan trọng nhất Ram trống bao nhiêu?
Thanks!

khacduy1978

Well-Known Member
lại sắp có ROM mới nữa rồi, nôn nóng quá. Cho hỏi anh Duy là : có thể tích hợp Internet Calling vào trong Phone Settings để gọi VoIP được không ?

Được chứ. Để khi nào rảnh mình làm thêm file cab gửi cho bạn. Tại ít dùng các chức năng này nên không tích hợp vào.

khacduy1978

Well-Known Member
Bác up cho em xin mấy tấm hình của Keyboard, Dialup Pad nhé. Quan trọng nhất Ram trống bao nhiêu?
Thanks!

Sao bạn không up thử rồi biết mà:-?. Không hợp thì down xuống bản hiện tại :)). Keyboard hình màu xám bạc, dialpad mặc định, ram sau khi HR thì dư khoảng 31 Mb. Thân.

mikang

Được chứ. Để khi nào rảnh mình làm thêm file cab gửi cho bạn. Tại ít dùng các chức năng này nên không tích hợp vào.

Vậy khi nào anh Duy rãnh làm dùm file cab cài Internet Calling nha, cảm ơn trước

AnhQuynh

Well-Known Member
Mới Up thử Rom này của bác Duy chỉ phát hiện ra 1 lỗi không tương thích với FdcSoft PPCContactsMgr 1.6 Cài vào thì không chọn được nhiều contact 1 lúc

khacduy1978

Well-Known Member
Mới Up thử Rom này của bác Duy chỉ phát hiện ra 1 lỗi không tương thích với FdcSoft PPCContactsMgr 1.6 Cài vào thì không chọn được nhiều contact 1 lúc

Bản rom này có tích hợp sẵn FdcSoft PPCContactsMgr 1.6 nên bạn không cần phải cài vào. Đúng là có sự không tương thích của phần nên không thể kéo chọn được nhiều contacts cùng 1 lúc, nhưng các chức năng khác của phần mềm vẫn bình thường, chẳng hạn như select all, delete all... Thân.

HHN

Well-Known Member
Bản rom này có tích hợp sẵn FdcSoft PPCContactsMgr 1.6 nên bạn không cần phải cài vào. Đúng là có sự không tương thích của phần nên không thể kéo chọn được nhiều contacts cùng 1 lúc, nhưng các chức năng khác của phần mềm vẫn bình thường, chẳng hạn như select all, delete all... Thân.

EM cũng đang test bản rom này của bác đây :D , chán bản @624 của bác Ân òi :)) . Cám ơn tất cả các bác đã dành thời gian để cook những bản rom như thế này, em cũng rất thích mầu green này :D .

AnhQuynh

Well-Known Member

Up hầu hết các bản của bác thì thấy có bản này và bản Rom WM 6.1 Build 19213.1.0.4 là chạy luột nhất. Bản này có nhỉnh hơn đôi chút. Cảm nhận thấy GPS có vẻ ngon hơn bác ah. Em có tích hợp bản này của bác và bản của bác ancola thì được 1 Rom khá ngon và đẹp mắt (thay Calc và màn hình Welcome của bác bằng của bác Ân), loại bỏ 1 số Theme và nhạc chuông mặc định của HTC Diamond. Nói chung là OK khi nào rảnh sẽ Up cho anh em xem
Thanks bác! :)