• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 - ROM WM6.1 PDAVIET (Build 20758.1.4.1)

khacduy1978

Well-Known Member
ASUS P535 PV-ROM WM6.1 (Beta)
CE OS 5.2.20758 (Build 20758.1.4.1) (V17)

Special Thanks:

Man PhamQuang
RomDev Sonblack
RomDev Dvha79_ddt
Mod Ancola66

and XDA-Developers.com

Bản rom này được port từ bản rom beta, các bạn cùng test thử nhé. Các chức năng thì cũng như bản trước thôi.

Thay đổi so với bản V16:
* Add Manilla 2D
* Add Auto Cleaner (from P750)
* Remove Wktask
* Remove Flashlite 2.1

Link download: http://www.mediafire.com/download.php?zi3nxvytnnj

Link download without M2D: http://www.mediafire.com/download.php?xryzwjmmimz

Một số hình minh họa:

Chỉnh sửa cuối:

DuaBeo35

hi bác Duy

Nếu remove thằng Wktask thì ko biết làm thế nào để xem các chuơng trình đang chạy và chuyển đổi giữa chúng nhỉ (dùng thằng Wktask thì nó hiện lên ngay cạnh nút start rồi chỉ cần ấn chuột)

Còn nếu dùng task manager để xem thì cũng chỉ xem đựoc thôi chứ ko chuyển qua chuyển lại đựoc (muốn mở lên lại phải ấn vào program....)

Wktask có xung đột j mới thằng manilla này không mà bác và bác ân đều remove nó nhỉ

alanlee

Thích thì cài vào thôi bạn à :)

Một phần theo mình nghĩ thì do Manilla 2D vẫn đang là beta nên chiếm không ít dung lượng cũng như Ram, vì vậy người up ROM phải tính toán bỏ bớt đi các phần mềm không cần thiết ! Bác Ân còn remove cả font tiếng Hoa nữa :|

Hơn nữa, tùy theo sở thích của mỗi người và thêm " gia vị " vào cho thích hợp với gu của mình. Ví dụ, mình ít khi lên Internet bằng điện thoại nên trường hợp ROM nào remove cả Internet Explorer chắc mình cũng không biết :))

Cho dù ROM mới là beta hay phi beta thì khi rảnh rrang mình cũng up xài thử, âu cũng là một trong những thú vui của dân chơi PDA vậy ! ( cả cho người tạo ROM nữa - nịnh tí :D )

Đang chờ link của khacduy1978 và complain đây, mặc dầu nhiều lúc là do thiếu hiểu biết của mình :p

brk

Hi khacduy1978

Thanks for your magnificent work!
Where is the download link?

khacduy1978

Well-Known Member
hi bác Duy

Nếu remove thằng Wktask thì ko biết làm thế nào để xem các chuơng trình đang chạy và chuyển đổi giữa chúng nhỉ (dùng thằng Wktask thì nó hiện lên ngay cạnh nút start rồi chỉ cần ấn chuột)

Còn nếu dùng task manager để xem thì cũng chỉ xem đựoc thôi chứ ko chuyển qua chuyển lại đựoc (muốn mở lên lại phải ấn vào program....)

Wktask có xung đột j mới thằng manilla này không mà bác và bác ân đều remove nó nhỉ

Chính xác là wktask không tương thích với M2D nên không mình đưa vào. Mình đã đưa thằng auto clean để thay thế chức năng đóng chương trình, còn muốn chuyển qua lại giữa các task thì dùng task manager sẵn có hoặc bạn nhấn nút start thì thấy ngay chương trình đang chạy ở dưới thôi mà.:D

gxg

What about camera driver? It's the last one?

L.E.> Man.. the link :D where? How long? ;)

I'm anxious to test it!

Chỉnh sửa cuối:

qqonline33

E thik màu này bác ah. Nhưng theo bác bản rom lCE OS 5.2.20758 (Build 20758.1.4.1) (V17) ổn định nhất chưa,tại nghe beta nên tâm lý quá :D. Treo nick chờ rom bác up

dvh

Các bác cho e hỏi, cái menu Programs muốn đổi thành contact thì làm thế nào?Cám ơn các bác!

ancola66

Super V.I.P
Thích thì cài vào thôi bạn à :)

Một phần theo mình nghĩ thì do Manilla 2D vẫn đang là beta nên chiếm không ít dung lượng cũng như Ram, vì vậy người up ROM phải tính toán bỏ bớt đi các phần mềm không cần thiết ! Bác Ân còn remove cả font tiếng Hoa nữa :|
Rất chính xác (Đính chính là dung lượng ROM chứ không phải là RAM) :D

Các bác cho e hỏi, cái menu Programs muốn đổi thành contact thì làm thế nào?Cám ơn các bác!
M2D chưa cho phép Customize đến mức độ ấy :(

kazzi

Cài lên chạy thấy cũng mịn. Nhưng khi import call logs và messages vào thì các thứ bắt đầu chậm rì (đặc biệt là khi import call logs).

Anh Duy xem xem, chắc có lỗi gì đây.

Edit: Để khoảng 10 phút nó lại chạy bình thường. Chắc là không sao rồi :)

Chỉnh sửa cuối:

qqonline33

Hic hic. Bác Duy ơi,e đag lâng lâng với bản rom này,chuyển sang dialpad phát thì rơi phịch xuống đất. Rõ ràng là nó chẳng tông xược tông j với cái theme cả. Bác điều chế nó lại cho nó pro và style hơn đc hok???

khacduy1978

Well-Known Member
Hic hic. Bác Duy ơi,e đag lâng lâng với bản rom này,chuyển sang dialpad phát thì rơi phịch xuống đất. Rõ ràng là nó chẳng tông xược tông j với cái theme cả. Bác điều chế nó lại cho nó pro và style hơn đc hok???

Hhihi. Lúc build quên chọn thằng blue dialpad. Để các bạn test xem còn lỗi nào nữa không rồi mình đưa vào làm bản fix 1 lần luôn, cũng đang nghiên cứu cách chỉnh bluetooth, wifi trong tab của M2D.

qqonline33

Đúng rùi. E cũng quên ko nhắc cái đấy. Mỗi lần bật wifi bất tiện quá. Với bác nghiên cứu luôn cách shutdown nhanh gọn với. Cái psshutdown ấn cũng bất tiện luôn. E đòi hỏi hơi nhiều,bác thông cảm nha :D

kazzi

Anh Duy xem có thể remove những cái startup nào không cần thiết (ví dụ như AsusStatus) bởi vì có vẻ thiếu bộ nhớ để chạy ứng dụng rồi. Em phải tắt hết mấy cái messaging, audio manager đi thì mới chạy được vietmap.

alanlee

Cài lên chạy thấy cũng mịn. Nhưng khi import call logs và messages vào thì các thứ bắt đầu chậm rì (đặc biệt là khi import call logs).

Anh Duy xem xem, chắc có lỗi gì đây.

Edit: Để khoảng 10 phút nó lại chạy bình thường. Chắc là không sao rồi :)

Đồng cảm, sau khi up ROM mà backup lại danh bạ hay cài bất cứ phần mềm nào hoặc chình gì đó trong setting thì biến thành rùa bò ngay. Nhưng khởi động xong thì không bị chậm nữa ( Một số các ROM trước cũng có tình trạng này ).

Manilla có lẽ vẫn còn beta nên khi thiết lập các shortcut lần đầu thì OK nhưng lần thứ hai thì có một số ( không phải toàn bộ ) bị biến thành biểu tượng Windows :( . Cất công thiết tạo lần nữa thì thấy êm xuôi hẳn :-?? Trước đó, up bản ROM manilla của bác Ân thì mình cũng bị như rứa.

Manilla không hỗ trợ font tiếng Hoa ( mặc dù đã cài thêm vào máy ), nên tên một số khách hàng khi add vào People thì biến thành "không tên" hết ( không thấy gì tất ngoại trừ chữ cái latinh nếu có). Tương tự, phần Mesages sẽ thành không tên và không nội dung :O

Tóm lại mặc dù bản ROM nì là beta nhưng mướt lắm lắm :D nhưng khacduy1978 đã remove đi cái setting của Manilla Customize thì phải ( mình muốn tắt bớt Widget như Map search, Mail đi ) hay là cài thêm vô ? :)

brk

Hi Khacduy
Is possible to restore the internet tab to use Opera and to list the bookmarks like in the original manila?
Why the comm manager is not included? I know that there are some problems but I manage to put almost everything to work. The only thing that wasn't working was the bluetooth manager...

qqonline33

Hi. Bác Duy nghiên cứu lâu thế này,chắc sẽ có bản rom ngon cho a e. Hồi hộp wá. Ah,bác ơi,bác xem chế cái contact thế nào,để khi cop từ sim ra,nó ko bị đổi first name với last name cái. VD như A So bị đổi thành So, A í. E up bản bác Ân thấy ko bị thế. Thanks bác nhìu. Chờ Rom...

Chỉnh sửa cuối: