• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 - ROM WM6.1 PDAVIET (Build 20758.1.4.1)

khacduy1978

Well-Known Member
Đồng cảm, sau khi up ROM mà backup lại danh bạ hay cài bất cứ phần mềm nào hoặc chình gì đó trong setting thì biến thành rùa bò ngay. Nhưng khởi động xong thì không bị chậm nữa ( Một số các ROM trước cũng có tình trạng này ).

Manilla có lẽ vẫn còn beta nên khi thiết lập các shortcut lần đầu thì OK nhưng lần thứ hai thì có một số ( không phải toàn bộ ) bị biến thành biểu tượng Windows :( . Cất công thiết tạo lần nữa thì thấy êm xuôi hẳn :-?? Trước đó, up bản ROM manilla của bác Ân thì mình cũng bị như rứa.

Manilla không hỗ trợ font tiếng Hoa ( mặc dù đã cài thêm vào máy ), nên tên một số khách hàng khi add vào People thì biến thành "không tên" hết ( không thấy gì tất ngoại trừ chữ cái latinh nếu có). Tương tự, phần Mesages sẽ thành không tên và không nội dung :O

Tóm lại mặc dù bản ROM nì là beta nhưng mướt lắm lắm :D nhưng khacduy1978 đã remove đi cái setting của Manilla Customize thì phải ( mình muốn tắt bớt Widget như Map search, Mail đi ) hay là cài thêm vô ? :)

Không phải tắt bớt mà mình không add vào máy thôi, mặc định M2D không có Manilla Customize đâu. Bạn down về và cài thêm để chỉnh nhé.

Anh Duy xem có thể remove những cái startup nào không cần thiết (ví dụ như AsusStatus) bởi vì có vẻ thiếu bộ nhớ để chạy ứng dụng rồi. Em phải tắt hết mấy cái messaging, audio manager đi thì mới chạy được vietmap.

Bộ nhớ sau khi reset còn dư khoảng 26Mb, chạy Vietmap vô tư mà. Máy mình chạy Vietmap không cần phải tắt đâu.

khacduy1978

Well-Known Member
Hi Khacduy
Is possible to restore the internet tab to use Opera and to list the bookmarks like in the original manila?
Why the comm manager is not included? I know that there are some problems but I manage to put almost everything to work. The only thing that wasn't working was the bluetooth manager...

You unrar and copy this file into windows directory, setting tab will be shown on your M2D. And you edit your registry to restore Opera icon on Internet tab:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\HTC\Manila2D\InternetWidget\Customized\0]
"NoDescription"=dword:00000001
"CustomizedURL"="YouTube.exe"
"CustomizedDescription"=""
"CustomizedTitle"="YouTube"
"CustomizedIcon"="\\Windows\\ManilaGFX\\HH_INTERNET_YOUTUBE.bmp"

And at last, I have a question. How you make wifi and bluetooth work correctly?

brk

You unrar and copy this file into windows directory, setting tab will be shown on your M2D. And you edit your registry to restore Opera icon on Internet tab:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\HTC\Manila2D\InternetWidget\Customized\0]
"NoDescription"=dword:00000001
"CustomizedURL"="YouTube.exe"
"CustomizedDescription"=""
"CustomizedTitle"="YouTube"
"CustomizedIcon"="\\Windows\\ManilaGFX\\HH_INTERNET_YOUTUBE.bmp"

And at last, I have a question. How you make wifi and bluetooth work correctly?

Thanks for your help.

To make wifi work in comm manager change in registry

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\HTC\CommManager\WLAN]
"DeviceName"="{98C5250D-C29A-4985-AE5F-AFE5367E5006}\\CF8385PN1"

CF8385PN1 is wifi device

I don't know how to make bluetooth work correctly. Maybe it's some problem with the bluetooth device ID in comm manager registry, like in the wifi.

binhxii

Rom cho P526?

Trước kia dùng P535 rất thích dùng những bản Rom "sạch" của KhacDuy, từ ngày bị hỏng máy chuyển sang dùng P526 ít Rom quá. Không biết KhacDuy co ý định làm Rom cho P526 không? Mình chuyển máy qua để Khắc Duy nghiên cứu thì hay quá nhỉ? Cảm ơn KhacDuy.

Last edited by a moderator:

qqonline33

Chắc bác Duy cho ra bản FIX luôn đi bác ah. Hic. Chờ bác lâu quá,định up bản green của bác Ân nhưng mà e lại ko thích màu đấy lắm.

khacduy1978

Well-Known Member
Trước kia dùng P535 rất thích dùng những bản Rom "sạch" của KhacDuy, từ ngày bị hỏng máy chuyển sang dùng P526 ít Rom quá. Không biết KhacDuy co ý định làm Rom cho P526 không? Mình chuyển máy qua để Khắc Duy nghiên cứu thì hay quá nhỉ? Cảm ơn KhacDuy.

Thật ra các rom được port từ shiprom của mình đều là rom clean cả, còn build 20758 được port từ bản beta nên mới sẵn làm các M2D để test thôi. Làm cho P526 hay P535 thì nguyên lý cũng như nhau thôi, nhưng không có máy để test bạn ah. Nếu bạn muốn thì mình sẽ làm 1 bản rồi chuyển cho bạn để test. Có gì thì cứ YH nhé.

gintalali

My best ROM ASUS P535 PV-ROM WM6.1
CE OS 5.2.20753 (Build 20753.1.4.0) (V15) =D> I use 13 or 15 ROMs bifor

binhxii

Thật ra các rom được port từ shiprom của mình đều là rom clean cả, còn build 20758 được port từ bản beta nên mới sẵn làm các M2D để test thôi. Làm cho P526 hay P535 thì nguyên lý cũng như nhau thôi, nhưng không có máy để test bạn ah. Nếu bạn muốn thì mình sẽ làm 1 bản rồi chuyển cho bạn để test. Có gì thì cứ YH nhé.

Cảm ơn Khac Duy. ĐT của mình luôn sẵn sàng để test Rom. Hy vọng rằng anh em dùng p526 sẽ có được những bản Rom ổn định đúng chất PV. =D> =D> =D>
Chờ Rom của bạn.
Thanks and best Regards

brk

Hi khacduy
AutoCleaner stop working. I press the icon under settings and nothing happens.
Does HTC task manager works with this rom?

Chỉnh sửa cuối:
T

trungquanbds29

Guest
thanks for your gift.=D> I hope it faster than ROM manila2D.;;)

DdEviL

There are some theme/skin issues regarding de NoManilla2D release, for example with the "phone dialpad" vs "settings/phone" diff and "setting/advanced" icons.

And a question...why don't all things work in Manilla2D (ex: in the image viewer the bottom left and right shortcuts don't do anything) and there is no config for it?

khacduy1978

Well-Known Member
There are some theme/skin issues regarding de NoManilla2D release, for example with the "phone dialpad" vs "settings/phone" diff and "setting/advanced" icons.

And a question...why don't all things work in Manilla2D (ex: in the image viewer the bottom left and right shortcuts don't do anything) and there is no config for it?

Because M2D is made for HTC deveice, not Asus. The developers tried to make it work for other devices. So it don not work correctly. That's normal. And you want to run image viewer, just install album program. You can download here.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=35596

Asmodis

Bác khacduy ơi, sử dụng bản này muốn để cho mấy cái bật tắt wifi, bluetooth và xoay màn hình hiện ra ở màn hình today thì phải làm thế nào ạ? Em mò mãi mà không được!

khacduy1978

Well-Known Member
Bác khacduy ơi, sử dụng bản này muốn để cho mấy cái bật tắt wifi, bluetooth và xoay màn hình hiện ra ở màn hình today thì phải làm thế nào ạ? Em mò mãi mà không được!

Bạn tắt M2D hay sử dụng bản không có tich hợp M2D là có ngay thôi vì Chương trình M2D nó chiếm hết màn hình rồi.

Hello, this rom it's a beta or final?
thx for all your work
regards

I call this rom is beta because it is ported from beta build. If you want a stable build, you should use the build 19971 because it was ported from official Opal rom. Regard.

tincoi

Khắc Duy ơi mình cài hình ảnh vào danh bạ lúc gọi đến nó hiện ảnh bé tý thế. Bạn cho to lên được ko. thanks/.