• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 - ROM WM6.1 PDAVIET (Build 20764.1.4.3)

khacduy1978

Well-Known Member
ASUS P535 PV-ROM WM6.1
CE OS 5.2.20764 (Build 20764.1.4.3) (V18)

Special Thanks:

Man PhamQuang
RomDev Sonblack
RomDev Dvha79_ddt
Mod Ancola66

and XDA-Developers.com

Bản Rom này được port từ rom Ship của dòng Touch HD (nghe anh Sơn nói thế, hihi). Vẫn là Rom clean thôi, các bạn cùng test nhé.

Link download: http://www.mediafire.com/download.php?w12m4ttm1my

Một vài hình ảnh minh họa:

qqonline33

Hờ. Póc tem rom bác Duy phát. Thanks bác nhiều nhiều. Lâu rồi bác mới lại tái xuất giang hồ. Mặc dù box mình ko còn sum tụm như xưa nhỉ

ancola66

Super V.I.P
Hờ. Póc tem rom bác Duy phát. Thanks bác nhiều nhiều. Lâu rồi bác mới lại tái xuất giang hồ. Mặc dù box mình ko còn sum tụm như xưa nhỉ
Thành viên cũ đi lại có thành viên mới mà bạn :D.Bạn nhìn những lời Thanks đó =D>.

qqonline33

ah mà bác Duy ơi. Bác lại để theme Touch,nhưng bootscreen với cả dialpad lại "tộc tệch" rồi. Bác xem lại giúp nha

khacduy1978

Well-Known Member
ah mà bác Duy ơi. Bác lại để theme Touch,nhưng bootscreen với cả dialpad lại "tộc tệch" rồi. Bác xem lại giúp nha

Không phải "tộc lệch" đâu bạn ơi mà mình thích cái bàn phím original đó, đầy đủ các phím chức năng. Do đây là rom clean nên mình chỉ làm cái theme manilla2d thôi, còn các bạn thích cái nào thì cài vào theo ý thích của mình thôi.

hallo38

hallo
can someone make a version with manila 2d and an overclocked CPU??

Chỉnh sửa cuối:

DdEviL

Hi khacduy1978,

Would it be possible to make this ROM with the regular font sizes? The menu's letters font is huge!

Thanks

kazzi

Cám ơn anh Duy, bản ROM chạy rất ổn định với bộ Manilla2D full.

Em đang tính nâng cấp thẻ nhớ cho máy, anh cho em hỏi hiện giờ P535 hỗ trợ thẻ nhớ lớn nhất là bao nhiêu. Em có thể dùng thẻ microSD 8GB qua adapter cho máy được không?

khacduy1978

Well-Known Member

Em đang tính nâng cấp thẻ nhớ cho máy, anh cho em hỏi hiện giờ P535 hỗ trợ thẻ nhớ lớn nhất là bao nhiêu. Em có thể dùng thẻ microSD 8GB qua adapter cho máy được không?

Bản Rom có hổ trợ thẻ SDHC nên vấn đề dung lượng thì không thành vấn đề đâu. Khi mua thì bạn chỉ cần mang máy theo thử là được.

alanlee

Mình đang dùng thẻ microSD 4 GH SDHC qua adapter cho máy ngon lành cũng hơn nửa năm rùi không gặp vấn đề gì, còn 8 GH thì chưa thử ( trên lý thuyết thì được đấy, nhưng thực tế thì chưa biết :D ).

Àh mà sao trang web dạo này bấm vào CLB các dòng Asus thì không thấy PDA viet ROM cho Asus P535 nhỉ, phải vào phần lưu Theo dõi chủ đề mới thấy :-/ ( cũng may còn lưu ) .

N

ntd

Guest
Mình đang dùng thẻ microSD 4 GH SDHC qua adapter cho máy ngon lành cũng hơn nửa năm rùi không gặp vấn đề gì, còn 8 GH thì chưa thử ( trên lý thuyết thì được đấy, nhưng thực tế thì chưa biết :D ).

Àh mà sao trang web dạo này bấm vào CLB các dòng Asus thì không thấy PDA viet ROM cho Asus P535 nhỉ, phải vào phần lưu Theo dõi chủ đề mới thấy :-/ ( cũng may còn lưu ) .

Với các ROM của PDAViet tôi dùng thẻ microSD SDHC 8GB ngon lành :D

DuaBeo35

Bản này không cài được HTC Lager bác Duy ơi

Bác có thể tích hợp phần mềm này vào rom như Wtask không bác.

Thank bác nhiều. ROM chạy mượt lắm

DuaBeo35

Cho mình link down bộ Manilla2D full đi bạn ơi.

kazzi

Mã:
http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=2761662&postcount=3885

Đây bạn ạ. Bản này là bản cuối cùng dùng được cho non HTC devices. HTC Task Manager không hoạt động (có thể tìm và dùng HTC X-Close button).

DuaBeo35

Cám ơn bác. Cái EnlargedStartMenu.FIXED.cab cũng không hoạt động. Con P535 này chuối thật cứ phải tích hợp vào ROM nó mới chạy. Mà bác Duy lại không khoái tích hợp thằng này vào ROM hí hí

LeSScro

Hello !
Can this Rom must be used by a P535 modded with 128 Mo ram ?
EDIT/ Ok ! This ROM can't Watch 128 mo RAm...
I have vivi5.0 NB0 kitchen...
can you explain me how to change memory Size 64 Mo to 128 Mo ?!?

Chỉnh sửa cuối:

khacduy1978

Well-Known Member
Hello !
Can this Rom must be used by a P535 modded with 128 Mo ram ?
EDIT/ Ok ! This ROM can't Watch 128 mo RAm...
I have vivi5.0 NB0 kitchen...
can you explain me how to change memory Size 64 Mo to 128 Mo ?!?

You use NBO kitchen to open GalaxyII.NBO --> choose SDRAM size = 128 --> Build NBO. The new NBO is 128M Rom support. That's all.

LeSScro

You use NBO kitchen to open GalaxyII.NBO --> choose SDRAM size = 128 --> Build NBO. The new NBO is 128M Rom support. That's all.
THX for answer !
But i have a problem with this value...
unable to modify anything... i can only read value from ROM...
When i change CPU speed, date, version... nothing change...
unable to push build nb0... that's the problem ! which version of nb0 kitchen did you use ?

EDIT/

i rename GalaxyII_new.nb0 => GalaxyII.nb0
now i can modify value but i can't change ram size... still GRAY...

i have a request, can make change this value for me ? and share new ROM 128 Mo support ?

Chỉnh sửa cuối:

khacduy1978

Well-Known Member
THX for answer !
But i have a problem with this value...
unable to modify anything... i can only read value from ROM...
When i change CPU speed, date, version... nothing change...
unable to push build nb0... that's the problem ! which version of nb0 kitchen did you use ?

EDIT/

i rename GalaxyII_new.nb0 => GalaxyII.nb0
now i can modify value but i can't change ram size... still GRAY...

i have a request, can make change this value for me ? and share new ROM 128 Mo support ?

I'm using NBO version 2.03. You can try again. If you can't do, I will make it for you.