• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 - ROM WM6.1 PDAVIET (Build 20764.1.4.3)

qqonline33

Bác Duy ơi. Bản này port từ rom Ship của Touch HD thì bác chế luôn cho nó 1 bản touch đồng bộ như bản V17 hoặc V16 đi. Cái màu xanh dương kia e vẫn thích nhất. Thanks bác

LeSScro

I'm using NBO version 2.03. You can try again. If you can't do, I will make it for you.

Ok i have a old nb0 Kitchen... with your update, i have overclocked CPU, Change pagePool to 12 Mo and finally Change Ramsize to 128 Mo...

i don't know how to say THX ! but you are so GREATEST MAN ! :D :D
i can only say my gratitude and respect for that ! :((

=D>

kazzi

Anh Duy cho hỏi khi cook ROM cho P535 bằng NB0kitchen có giới hạn dung lượng của ROM không? Em đang muốn tích hợp một số phần mềm nặng vào ROM.

khacduy1978

Well-Known Member
Anh Duy cho hỏi khi cook ROM cho P535 bằng NB0kitchen có giới hạn dung lượng của ROM không? Em đang muốn tích hợp một số phần mềm nặng vào ROM.

Mình đã thử rồi, không giới hạn dung lượng đâu, cứ tích hợp thoải mái đi vì Rom của P535 có 256Mb lận. Khi tích hợp nhiều thì nó sẽ giảm kích thước rom còn dư xuống thôi. =D>

DuaBeo35

Mình dùng bản này có một lỗi đó là thi thoảng máy bị tắt, khi bật lên thấy thời gian bị reset lại defaul như khi mới uprom, chỉnh thời gian là lại bị reset, cứ thế độ 3-4 lần là lại dùng bình thường rồi thi thoảng lại bị lại (khá thường xuyên).

Tuy nhiên chị bị thời gian thôi còn các phần mềm hoạt động bình thường

King_Eric

Mình dùng bản này có một lỗi đó là thi thoảng máy bị tắt, khi bật lên thấy thời gian bị reset lại defaul như khi mới uprom, chỉnh thời gian là lại bị reset, cứ thế độ 3-4 lần là lại dùng bình thường rồi thi thoảng lại bị lại (khá thường xuyên).

Mình cũng bị vướng lỗi này giống bạn.

htorancel

Mình cũng bị hiện tượng máy tự động tắt. Ban đầu tưởng bị sao nhứng sau một hồi kiểm tra thì thấy khi nào pin còn khoảng dưới 50% thì hêện tượng máy bị tắt bắt đầu.

King_Eric

Mình cũng bị hiện tượng máy tự động tắt. Ban đầu tưởng bị sao nhứng sau một hồi kiểm tra thì thấy khi nào pin còn khoảng dưới 50% thì hêện tượng máy bị tắt bắt đầu.
Mình thấy mấy Buid về sau này đều mắc phải lỗi này,bên cạnh đó còn lỗi tương thích của các themes .tsk,rất ít themes có thể chạy được.

ancola66

Super V.I.P

Mình cũng bị vướng lỗi này giống bạn.

Mình thấy mấy Buid về sau này đều mắc phải lỗi này,bên cạnh đó còn lỗi tương thích của các themes .tsk,rất ít themes có thể chạy được.
Mình thấy build này chạy khá ổn đó chứ, Có vẻ hơi tốn pin hơn các build khác nhưng bù lại chạy rất nhanh và mượt. ( Mình vẫn đang dùng build này tích hợp Manilla 2D và pin 1% vẫn chạy tốt :D )

DuaBeo35

Bản
ASUS P535 - ROM WM6.1 PDAVIET (Build 19974.1.2.8) không bị lỗi này đâu.

Chắc mình up lại bản rom này quá :D

_darebak_

Ok i have a old nb0 Kitchen... with your update, i have overclocked CPU, Change pagePool to 12 Mo and finally Change Ramsize to 128 Mo...

i don't know how to say THX ! but you are so GREATEST MAN ! :D :D
i can only say my gratitude and respect for that ! :((

=D>

hello,
can you please upload the version which supports 128MB, please, I upgraded to 128MB and I want to keep using PDAViet ROM.. thanks in advance

alta

Hi,

Any Issues known? Is it fast? Is it stabel? Did anyone test it in long time run(at least 1month)?
Any Idea how to get German networksettings into my device?

Regards, Tobi

Edit: Now, after about one month of usage: Good, stable and fast rom, but uses much ram...

Chỉnh sửa cuối: