• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 - ROM WM6.1 PDAVIET (Build 21014.1.6.0)

khacduy1978

Well-Known Member
Cho em hỏi em mới sắm được 1 em Asus P 535 nay thấy ROM là CE OS 5.2.19213 (Build 19213.1.0.4) .. Nhưng quan trọng là cái Processor: PXA270 624 Mhz Memory: 50.67 MB (như vậy sao con này tốc dộ lại thế nhỉ)
Rom của em có nên UP không nhỉ?? có cái phiên bản nào mới ko?? Hiện nay em muốn copy DANH BẠ từ SIM sang máy mà chưa thấy được....

Cái này do rom đã được overlock lên tốc độ 624Mhz, tốc độ mặc định của P535 là 520Mhz. Phiên bản mới nhất là 21014 là được port từ bản beta, còn bản 20764 là bản được port từ bàn chính thức. Tất cả các bản rom đều có thể download tại đây.
Bạn muốn copy từ sim sang máy thì có thể dùng HTC Sim mânger hoặc dùng bản rom có tích hợp là được.

LeSScro

THX for fixed Version...
Waiting for Asus Today Cab... !

YOu Rocks... ! i neêd update ROM to 128 Mo...

hacmuli

Cái này do rom đã được overlock lên tốc độ 624Mhz, tốc độ mặc định của P535 là 520Mhz. Phiên bản mới nhất là 21014 là được port từ bản beta, còn bản 20764 là bản được port từ bàn chính thức. Tất cả các bản rom đều có thể download tại đây.
Bạn muốn copy từ sim sang máy thì có thể dùng HTC Sim mânger hoặc dùng bản rom có tích hợp là được.
Cám ơn bác, bác có thể cho hỏi Over lock này thì chạy nhanh hơn NHƯNG CÓ HẠI máy ko nhỉ??? Liệu có bản ROM nào mới mà vẫn giữ được cái Over lock ko nhỉ??

khacduy1978

Well-Known Member
Cám ơn bác, bác có thể cho hỏi Over lock này thì chạy nhanh hơn NHƯNG CÓ HẠI máy ko nhỉ??? Liệu có bản ROM nào mới mà vẫn giữ được cái Over lock ko nhỉ??

Về nguyên tắc thì overlock không được khuyến cáo sử dụng do có thể làm cho máy chạy không ổn định, hao pin hoặc thậm chí có thể làm cho hư bộ vi xử lý. Tuy nhiên P535 có thể overlock ở tốc độ 624Mhz mà chạy vẫn tốt. Chỉ phát sinh lỗi nhỏ đối với 1 số máy là khi chụp hình và quay phim có thể làm treo máy. Ngoài ra thì chạy cũng ok. Nếu bạn muốn overlock thì sử dụng chương trình NBO tool để overlock nhé. Mình có gửi tool đó ở các bài trước rồi, bạn chịu khó search lại nhé.

LeSScro

Very good, fast an stable ROM ! i use Fixed version with Asus Today PlugIn...
it s a funny PlugIn but still bugged... player and RSS feed does'nt work properly...
other very nice tweak... IE6 with flash support is still under Opera or Skyfire...

Thx for share good ROM like This...>:)

DdEviL

It seems to be very stable indeed. I preferred the white keyboard though...is there any way for the keyboard color to change according the current theme?

sohlican

It's been working fine on this ROM! So far so good!

Thanks a lot man!

Happy Chinese New Year to everyone that's celebrating chinese new year :)

antbkr

I intalled this rom.
Why to try connecting this ip:165.193.245.52 with active sync? Trojan?

earthquake

Thank you so muck this is really great =D>=D>=D>, im waiting to the full glide 3d :)

edit : is this weather buggy? i can only select a few country 6-7 there is no usa, german etc. ??

Chỉnh sửa cuối:

youbeetea

The ASUS Today calender doesn't handle recurring events properly:
I defined an appointment taking place every 2nd friday. This event is correctly shown in the outlook calender. But ASUS Today treats it like a weekly event.

gxg

i will help again with the Asus Today plugin to work with all countrys.

Khac .. give me a sign man an I will give you the files... I have newer version tweaked by me from P552W dump.

earthquake

Khac .. give me a sign man an I will give you the files... I have newer version tweaked by me from P552W dump.

thanks for your work man =D>=D>=D>, i really like this new asus today, i will appreciate to see new version and hope to see real 3d version of glide :p

khacduy1978

Well-Known Member

Can you upload to mediafire and give me the link? Thanks.