• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS - UPROM VÀ THẢO LUẬN

zakka

Thật đáng tiếc là không thấy Rom tiếng Anh cho con Asus P525 mà chỉ có tiếng Hoa,chắc phải đợi bố Quang ra tay nữa Roài:D

Roberto_B

hi` , ở trên là do mình nhầm , tưởng bạn nói tới P535 .
P525 sẽ ko có bản Rom tiếng Anh ,vì đã có P526 :) , nếu Asus lại ra Rom cho P525 thì P526 sẽ mất khả năng cạnh tranh .

Roberto_B

xin cho hỏi thêm là các chuyên gia của chúng ta đã có ai thử install WM6 mới trên dòng máy P535 chưa vậy , hiện tại tôi thấy trên mạng có khá nhiều người kêu máy die khi up ROM mới , làm tôi run quá ,hix .
Các mod làm ơn cho 1 bài hướng dẫn trình tự với , thanks nhiều nhiều !

trum_dau

Anh Quang ơi!Con của em là P535 rom v4.3.15 wwe_auoo sao em không thấy rom cho con này vậy?

trum_dau

Thank anh Quang nhiều nhiều! Nhưng vẫn chưa có Rom nào trên đó úp được con của em :D

PhamQuang

Manager
Hiện đã xuất hiện phiên bản WM6.0 Beta cho Asus P525.
Đang chờ mượn máy về test và Cook một bản mang phong cách PDAVIET cho vui. :D

Roberto_B

liệu bác có thời gian rảnh để cook 1 bản cho dòng máy P535 không ạ ?
Cám ơn bác nhiều :)

trum_dau

Asus P535 - Xin giúp đỡ!!!

Con Asus P535 của em hiện giờ không thể úp được WM 6 trong khi chạy Win. Chỉ úp được bằng Bootloader. Nhưng như vậy thì phải đúng ROM mới úp được.
Vậy Anh Em nào có Rom V4.3.15 AU00 thì cho em xin với!

Cám ơn Anh Em nhiều!

dinhthoduc

em cũng có 1 con asus p535 nhung em o biết lấy file unlocklang.exe ở đâu để up rom wn6 xin bác Quang giúp dùm

cho em xin file unlocklang.exe để em uprom wn6 em cám ơn nhiều

Last edited by a moderator:

PhamQuang

Manager
Unlock Lang thì trong trang chủ cũng có.
Các bạn nên nhớ các ROM và Tool dành cho ASUS đều được trang chủ đưa lên Free cả kia mà.
Trong trang đầu mình đã hướng dẫn vào trang chủ tải ROM rồi đấy.

Nếu các bạn gặp khó khăn hãy dùng Tool dưới đây nhé.
- Copy vào PPC và nhấn chạy.
- Sau đó hãy Up ROM, sẽ OK với bất kỳ ROM nào có định dạng *.cap hay *.nb0.

Roberto_B

hôm nay mình đã up con P535 lên ROM WM6 , bản 4.7.12 WWE_TH00 , ko có vấn đề gì hiện tại , chưa biết trong tương lai thế nào , trên mạng có 1 số vấn đề về lỗi Camera với bản ROM này , nhưng hiện tại mình chưa bị ( hi vọng là sẽ không bị :) )
Mình setup theo cách hướng dẫn trên xda-developers.com
Tạm dịch ra đây nhé :
cách này dùng cho những ai muốn xài bản Rom 4.7.12 WWE_TH00 dành cho những máy có ngôn ngữ khác (ví dụ : tiếng Nga chẳng hạn )
-Đầu tiên bạn hãy update Radio verson lên 4.7.0 (download: http://dlsvr01.asus.com/pub/ASUS/IA/P535/P535-FW-V470.rar, giải nén , copy vào PDA, chạy và làm theo hướng dẫn có sẵn )

Sau đó bạn có thể upgrade ROM mới :

1. Cầu nguyện 1 chút nhé ^^
2. Hãy backup lại các dữ liệu của bạn , vì sau khi upgrade, tất cả các giữ liệu hiện hành sẽ mất (note: bạn kô thể dùng chương trình Spb Backup)
3. Hãy sạc lại pin PPC
4. Hãy download bản ROM của sorg cooked cho dòng P525 có thể download ở đây: (http://rapidshare.com/files/4612627/ASUS_P525_v3.32.WWE.customized.build.06.zip.html )
5. Download WM6.0 ROM cho máy P535 tại đây ( http://dlsvr01.asus.com/pub/ASUS/IA/P535/P535_V4712_WWE_TH00_EXT_V120.rar )
6. Giải nén cả 2 bộ - ROM của P535 thành thư mục "P535", và bản ROM cooked cho P525 thành thư mục "P525"
7. Thay thế file autorun.exe trong thư mục P535 bằng file nắm trong thư mục P525 .
8. Copy file ASUS.UnlockLangID.exe từ thư mục P525 vào thư mục P535
9. Trong thư mục P535 hãy copy file GalaxyII.cap và paste lại vào đó , và bạn sẽ có 1 file tên là "Copy of GalaxyII.cap" .Sau đó đổi tên file đó thành Galaxy.cap. Bạn sẽ có 2 file giống nhau nhưng khác tên là GalaxyII.cap và Galaxy.cap
10. Bây giờ bạn sẽ có trong thư mục P535 là :
trong thư mục 2577 có file autorun.exe ,và ngoài ra :
ASUS.UnlockLangID.exe
AsusP535.cap
GalaxyII.cap
Galaxy.cap
11. Copy thư mục 2577 và các file kể trên vào thẻ nhớ miniSD .Sau đó cắm thẻ vào máy .
12. Cắm sạc cho PPC r
13. Chạy file ASUS.UnlockLangID.exe
14. Mở thư mục 2577 và chạy file autorun.exe - sau đó chọn File -> Update
15. Quá trình Update sẽ bắt đầu . Sau khoảng 3 phút máy sẽ khởi động lại ( tự động) , và Enjoy WM6.0 ;-)

Chỉnh sửa cuối:

Roberto_B

Chú ý thêm là khi update Radio version lên 4.7.0 trên máy mình có hơi lâu 1 tí (tí nữa thì chọt restart :p ) nên các bạn nên kiên nhẫn 1 chút .

Có 1 điều nữa là sau khi update thì mình check lại thì sersion của bản ROm là V4.7.12 WWE_AU00 ( chứ không phải _TH00 ) , điều này có lẽ do chạy file Autorun.exe của bản ROM cooked cho P525 .

Chúc các bạn thành công .

Roberto_B

em tải về rom 4.7.19 của bồ đào nha về sài có ổn o ạ

Tất nhiên là ổn nếu bạn biết tiếng Bồ Đào Nha :) , mình nghĩ sẽ không có giao diện tiếng Anh trên bản Rom đó .
nếu máy bạn không chạy bản ROM gốc của Bồ Đào Nha, thì đừng quên file ASUS.UnlockLangID.exe nhé .