• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS - UPROM VÀ THẢO LUẬN

intel

ROM 3.43.0 WWE (PDAVIET) for ASUS P525
=== Giao diện Crossbow ===

Phiên bản ROM v3.43.0 Original từ trang chủ tôi đã Cook lại, thay đổi giao diện Crossbow.
- Giao diện Crossbow
- Âm thanh WM6.0
- Thêm các ứng dụng: CorePlayer, psShutXP, Eye on Privacy, PIM Backup, PHM Register Editor, Hibernate.
- Thay đổi Fonts hệ thống TV.
- Chỉnh sửa hiển thị Date, hiển thị Internet,...

RAM trên 31Mb, Storage còn lại hơn 70Mb. Hệ thống chạy nhẹ nhàng, ổn định.
Giao diện Crossbow khá đẹp mắt.

Link tải ROM:

http://www.box.net/shared/u2pp2rsj66

Pass. Check và giải nén: PDAVIET

Trong khi đợi chờ ROM WM6.0 cho dòng này, dùng tạm ROM này chắc cũng ổn. :D

anh ơi, sao mình không download được, annh cho mình xin lại cái link

intel

Xin giúp đỡ v/v uprom cho aus p535

Roberto_B ơi, cho mình xin nick chat, hoặc số dt được ko? mình gặp 1 số trục trặc khi uprom cho asus p535. tks

PhamQuang

Manager
Roberto_B ơi, cho mình xin nick chat, hoặc số dt được ko? mình gặp 1 số trục trặc khi uprom cho asus p535. tks

Up ROM cho Asus P525 và P535 có gì phức tạp đâu bạn ơi !!!

Bạn cứ làm đúng các bước sau:

- Tải Tool trong bài số 35 của mình, copy Tool vào máy và nhấn chạy để Unlock ngôn ngữ. Chạy xong Tool này có thể Up ROM mọi ngôn ngữ khác nhau. Chỉ vì quên bước này mà nhiều máy đã bị bệnh màn hình trắng tinh sau khi Up ROM đó.
- Rồi tải ROM và đọc bài số 2 nếu ROM của bạn có định dạng *.CAP.
- Nếu ROM định dạng *.nb0 thì đơn giản hơn, đã có hướng dẫn rồi.

intel

Nhưng vấn đề là sau khi uprom, máy khởi động lại thì bị treo ở màn hình màu xanh Asus (ko hard reset được luôn). Sau đó mình có thử load từ thẻ miniSD bằng file galaxyII.nb0 nhưng toàn bị báo lỗi "wrong language" mặc dù đã thử nhiều bản (Thai, Ru, Malay...).

PhamQuang

Manager
Nhưng vấn đề là sau khi uprom, máy khởi động lại thì bị treo ở màn hình màu xanh Asus (ko hard reset được luôn). Sau đó mình có thử load từ thẻ miniSD bằng file galaxyII.nb0 nhưng toàn bị báo lỗi "wrong language" mặc dù đã thử nhiều bản (Thai, Ru, Malay...).

Lỗi do bạn tạo ra, do không chịu đọc cẩn thận các bước đó thôi.
Ngay cả việc đổi galaxyII thành galaxyII.nb0 cũng đã nói lên điều này. :|
ROM là galaxyII.cap bạn phải đọc lại bài số 2 chứ.
Hơn nữa bước quan trọng nhất là Unlock Language bạn đã bỏ qua.

Roberto_B

chắc tại bạn không đọc kĩ các hướng dẫn rồi , như bác Quang đã nói rồi đó , bạn quên mất bước quan trọng nhất khi up ROM khác ngôn ngữ , đó là chạy tool ASUS.UnlockLangID.exe . chạy xong cái này thì up ROM mới vô tư , kể cả bạn chơi tiếng Ả rập đi nữa cũng ok ( nếu có ROM đó :p )
Mình hiểu không nhầm thì bạn đang up ROM của bác Quang cooked rồi , thế thì hãy để chuyên gia giải quyết :)
còn nếu muốn thì nick chat của mình đây : quangminh_baggio@yahoo.com , nhưng nói trước là mình cũng chỉ là tay mơ thôi :)

Chúc thành công nhé

intel

Uhm đúng là do mình ko tìm hiểu kỹ (mình làm theo chỉ dẫn của bên handheldvn.com, chỉ copy file ASUS.UnlockLangID.exe vào thư mục gốc, chứ ko chạy nó:O). còn việc đổi galaxyII thành galaxyII.nb0 là do mình theo dõi trên diễn đàn của Asus. Một số người uprom cũng bị tình trạng giống như mình.:-/
Hiện nay, mình vẫn chưa tìm được cách giải quyết, rất mong các bác hỗ trợ giúp mình. Cám ơn nhìu

dinhthoduc

máy em cũng die luôn rồi mấy bác ơi, em cũng là dúng theo các bước, bây giờ có bác nào giúp em cài lại o

dinhthoduc

hên quá mình ra tiến thành no sữa cho mình dược rồi, mình lại up dược rom wn6 nữa mừng hết lớn tưởng dâu tiêu rồi, mình phải thực hiện hai lần nó mới chịu up, anh em nhớ dọc kỹ trên trang web asus mình mới làm dược

intel

hên quá mình ra tiến thành no sữa cho mình dược rồi, mình lại up dược rom wn6 nữa mừng hết lớn tưởng dâu tiêu rồi, mình phải thực hiện hai lần nó mới chịu up, anh em nhớ dọc kỹ trên trang web asus mình mới làm dược

nhưng máy bro bị tình trạng sao? Và cách giải quyết thế nào post lên cho anh em tham khao với.

Roberto_B

cho mình hỏi minh up rom radio trước rồi mới up rom wn6 phải o bạn

trong bài hướng dẫn ở trang 4 mình nói rõ mà , up Radio version 4.7.0 trước rồi mới tiến hành up ROM WM6

còn 1 điều ghi trong hướng dẫn của ASUS là nên xài c trình Sync version 4.5 trở lên vì lí do tương thích của WM6

Roberto_B

Uhm đúng là do mình ko tìm hiểu kỹ (mình làm theo chỉ dẫn của bên handheldvn.com, chỉ copy file ASUS.UnlockLangID.exe vào thư mục gốc, chứ ko chạy nó:O). còn việc đổi galaxyII thành galaxyII.nb0 là do mình theo dõi trên diễn đàn của Asus. Một số người uprom cũng bị tình trạng giống như mình.:-/
Hiện nay, mình vẫn chưa tìm được cách giải quyết, rất mong các bác hỗ trợ giúp mình. Cám ơn nhìu

Vậy bạn đang up ROM nào ? ROM của bác Quang hay là ROM WM6 4.7.12 WWE_TH00 ?
Nếu up ROM của bác Quang thì hãy theo đúng trình tự mà bác đã post , nếu là WM6 4.7.12 WWE_TH00 thì hãy làm theo cách mình đã post .

Nếu là trường hợp thứ 2, thì mình nghĩ bạn đã làm kiểu " râu ông nọ cắm cằm bà kia rồi " , trong phần hướng dẫn mình post không hề có việc đổi file galaxyII thành galaxyII.nb0 , mà phải là tạo 1 file copy của galaxyII rồi đổi tên thành galaxy mà . Thêm nữa là bạn cũng không nên cùng làm theo 2 hướng dẫn khác nhau trên 2 diễn đàn 1 lúc ^^
Bạn đọc kĩ lại chi tiết hơn nhé .
Chúc thành công .

Chỉnh sửa cuối:

dinhthoduc

bạn phải cứu con P535 của bạn trước dã rồi mới up dược,mình hard reset bằng cách nhấn nút up và chọt lổ soft sau dó nhấ nút gọi, rồi nhấn hai nút gọi và không gọi cho ới khi nào bạn vào dược win thì buông ra, bắt dầu khai báo như lúc máy mới mua, chú ý lấy thẻ ra khỏi ổ, khi xong phần khai báo máy bắt dầu íntal phần mền lên thì bạn chọt vào nút soft thé là xong, máy bạn bây giờ giống như lúc bạn mới mua (gởi bạn intel)

intel

Vậy bạn đang up ROM nào ? ROM của bác Quang hay là ROM WM6 4.7.12 WWE_TH00 ?
Nếu up ROM của bác Quang thì hãy theo đúng trình tự mà bác đã post , nếu là WM6 4.7.12 WWE_TH00 thì hãy làm theo cách mình đã post .

Nếu là trường hợp thứ 2, thì mình nghĩ bạn đã làm kiểu " râu ông nọ cắm cằm bà kia rồi " , trong phần hướng dẫn mình post không hề có việc đổi file galaxyII thành galaxyII.nb0 , mà phải là tạo 1 file copy của galaxyII rồi đổi tên thành galaxy mà . Thêm nữa là bạn cũng không nên cùng làm theo 2 hướng dẫn khác nhau trên 2 diễn đàn 1 lúc ^^
Bạn đọc kĩ lại chi tiết hơn nhé .
Chúc thành công .

Mình UPROM WM6 4.7.12 WWE_TH00 theo hướng dẫn từ handheldvn.com (http://handheldvn.com/forum/showthread.php?t=62843&page=2&highlight=asus+p535). Hiện nay vấn đề của mình không phải là UPROM, mà là trong wá trình mình Uprom thì hiện nay máy của mình bị treo (ở màn hình Asus), & ko thể hardretset được luôn, Và theo như trên forum của Asus (1 số người cũng bị tình trạng tương tự) thì có thể Update load từ thẻ miniSd với file galaxyII.nb0, bằng cách nhấn & giữ các phím Power, camera, record & soft reset đồng thời máy phải kết nối với computer. Mình thực hiện theo giải pháp này thì wá trình cài đặt diển ra bình thường nhưng khi kết thúc thì báo "Wrong language version" "update fail". :(( Potay. Bro nào biết xin cứu giúp, tks

Roberto_B

không biết ROM cũ của bạn là ROM nào ? , bạn tìm và download bản ROM cũ chinh gốc trên máy bạn nhé ( ví dụ máy minh mua ở Nga , thì bản ROM cũ sẽ là 4.3.15 WWEL_RU ) , copy vào thẻ nhớ và đổi đuôi file .cap thành
.nb0 ,sau đó hard reset , bạn sẽ trở lại được bản ROM cũ
hoặc bạn có thể tham khảo ở đây , mình thấy có trường hợp khá giống bạn
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=315211&page=3
co hơn 3 trang 1 chút thôi, cố gắng tìm nhé
goodluck

intel

không biết ROM cũ của bạn là ROM nào ? , bạn tìm và download bản ROM cũ chinh gốc trên máy bạn nhé ( ví dụ máy minh mua ở Nga , thì bản ROM cũ sẽ là 4.3.15 WWEL_RU ) , copy vào thẻ nhớ và đổi đuôi file .cap thành
.nb0 ,sau đó hard reset , bạn sẽ trở lại được bản ROM cũ
hoặc bạn có thể tham khảo ở đây , mình thấy có trường hợp khá giống bạn
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=315211&page=3
co hơn 3 trang 1 chút thôi, cố gắng tìm nhé
goodluck

Cảm ơn Roberto_B & dinhthoduc nhiều, mình cũng có lên thử các forum này, làm theo các hướng dẫn trên nhưng hiện nay vẫn gặp 1 số lỗi chưa khắc phuc được. Có đưa thử ra ngoài các chỗ sửa điện thoại thì chỗ báo không biết chỗ lại bảo hư Flash j` đó