• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM - CÁC THẮC MẮC LIÊN QUAN SỬ DỤNG

huynhthanhcanh

Atom em bị mất wifi

con Atom của em ko vào dc wf. E up rom 6.1 rùi nhưng cũng bị. Vào wifi manager kích vào on wifi nhưng ko mở dc. xin giúp đỡ.

shpy

Bạn báo Công An chưa ?! Mất là phải đi báo ngay! :))

Đùa thôi. Nếu up rom lại các bản khác nhau mà vẫn bị thì nguy cơ phần cứng là rất cao! Bạn đi "báo" các cửa hàng để họ "điều tra" là vừa.

linh_ck01

@shpy:bác đùa ác thía,

@huynhthanhcanh:bạn vào kho ROM tìm bản mới nhất của Mr.Sonblack rùi thử vì rằng các ROM do bác ấy cook rất chuẩn về kết nối, nếu mà còn ko dc nữa thì bạn hẵng mang ra tiệm cho các "bác sĩ" xem em nó nhé

wefree

Atom tốn pin kinh khủng

mình có 1 con Atom đã chạy lên win 6.1, nhưng không hiêu sao tốn pin quá trời luôn. nếu nghe điện hay chơi games chỉ khoảng hơn 1,5h là hết pin, còn ở phiên bản gốc vẫn bị như vậy không biết là tại pin hay do sạc không đúng vì mình bị hư sạc rồi nên sạc bằng usb của PC mặc dù sạc tới đầy pin luôn.

VOKE

Lên WM6 thì đồng ý là có tốn pin , nhưng để chế độ chờ cũng trên một ngày đêm . Máy bạn cài WM5 lẫn WM6 đều thấy nhanh hết pin thì chứng tỏ pin đã quá đát rồi . Thay pin đi bạn ui !

AnhPheCT

Chẳn những tốn Pin mà ngốn Ram vô cùng...! Khi reset còn 22M nhưng để tới sáng còn khoảng 8M không biết phải làm sao????!!! clear Ram ko hết... Nhận cuộc gọi bị treo máy!!!! Cài lại HTC diaer Skin iPhone!!! Chỉ còn Reset Máy. Khắc phục được tình trạng treo máy..! Nhưng ko tìm được Danh bạ (Rom gốc chỉ cần gõ 5 số đầu là tìm được tên số cần gọi rồi) Gõ đủ số mà không thấy tên, khi gọi mới nhận dạng được Tên trong danh bạ.Xin hỏi có cáchc khắc phục ko???
Cảm ơn!!!!

bk9sw

Atom Pure WM5 cần giúp

Mình hiện đang xài con Atom Pure, nhưng có một lỗi là mỗi khi tắt nguồn (nhấn nút power ở trên để tắt cho đỡ tốn pin) thì màn hình cảm ứng bị treo ko sử dụng được. Cứ mỗi lần như vậy mình phải rs lại máy rất mất thời gian. Có ai biết cách khắc phục chỉ cho mình với.

mykolor

Bạn hãy thử với 1 SIM khác xem sao? SIM khác mạng bạn đang dùng, vinaphone, mobifone chẵng hạn. Test thử rồi báo kết quả nhé

bk9sw

sau khi up rồi lại down rom, mình thấy máy bị treo màn hình khi gắn kết nối vào máy tính, có phải do pin backup ko nhỉ. Khi up rom mới chạy ổn định được lúc đầu, nhưng khi kết nối máy tính thì bắt đầu trở chứng như cũ. Mình up rom ko gắn Sim và khi khởi động máy cũng ko gắn Sim, ko biết có phải đây là nguyên nhân không?

Chỉnh sửa cuối:

imleeu

ủa, có vụ tự động ngốn ram nữa hả. bạn thử xem có cài chương gì chạy ngầm ko. chứ làm gì có để chế độ chờ mà ngốn ram được.bạn thử up bản rom khác xem sao

linh_ck01

@anhphe076: đề nghị anh up lại ROM 20275 <-- nếu anh vẫn thích xài wm 6.1 còn chuyện anh đang xài ROM 20748 thì bị lỗi vẫn là chuyện bình thường <-- anh Sơn đã confirm rùi và sẽ fix trong bản tiếp theo.

@wefree: cục pin của bạn mình nghĩ là đã bị chai gòy. thay cục khác đi nhé, pin xài cho wm6.1 thì trung bình vẫn là từ 1-1,5ngày

Chúc vui

:D:D:D

thienly12333

lỗi này không phải do bỏ sim đâu,khi up mình cũng đâu bỏ sim mà vẫn xài tốt.theo mình nghĩ máy bạn bị chạm phần cứng rồi.bạn ở SG thì đem lại mod batkid thử!!!!

bk9sw

hình như thienly12333 ở ĐN phải ko, mình cũng ở ĐN mới vào SG đc 3 ngày, mấy bữa hư hỏng hay đem máy lên chỗ ông anh ở Dũng Hà 120 Hoàng Diệu, nay vào SG ko biết sửa ở đâu, bạn biết ở đâu thì chỉ giúp mình chỗ nào uy tín và chất lượng nhé. Cảm ơn.

thienly12333

ừ,chào đồng hương nhé.bạn tới M&D MobilePhoneShop
1465A - 3 Tháng 2 - P.16 - Q.11 - Tp.HCM
Tel: (08)2150365 - Mobile: 0903128822
khi nào bạn về mình có việc nhờ với!!!

bk9sw

số này là của bạn hay của ai zay, nếu số của bạn thì hân hạnh quá, mình có khi tết mới về, có việc gì thì cứ nói để trong khả năng thì mình giúp.

letuankhung

:O đúng là pin bạn tiêu rùi tui chạy wm6.1 cài them dộng chạy ầm ầm mà cung trên 1 ngày =)) tối ít ti62n mua cuc pin khac đi bác oi:-??