• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM EXEC ROM WM6.1 CE OS 5.2.19213 Build 19213.1.0.4 by Khoa_ha

Khoa_ha

ATOM EXEC ROM WM6.1

CE OS 5.2.19213 Build 19213.1.0.4 Khoa_Ha

Thông tin - ROM Information:
CE OS 5.2.19213 Build 19213.1.0.4 KHOA_HA
Pagepool: 6M
Bản ROM này được làm từ ROM Kaiser WM6.1 Core 5.2.19213 Build 19213
Rom Infomation:
Iphone Diapad 3.5e(update 25/5/2008)
Windows media iphone skin
HTC Home Plug with new Skin
HTC Simmanager 6.42
PocketXpdf 0.5.0
Commanager 6button (AirPlane Mode)
PsshutXP new skin
And more....

Hình minh hoạ - Illustrative Images:

Link Download:

http://www.mediafire.com/?h4yxme3ymgt

Chỉnh sửa cuối:

phungthanh

cám ơn bạn nhé , hôm nay lai có 2 bản rom mới cùng lúc , mình mới up thử bản rom của bạn NhatHoa chiều nay để test thử trước đã , vài hôm nữa test thử bản rom của bạn

TranMinhMan

Super V.I.P
Chúc mừng nha!=D>
Giao diện đẹp đó bạn, ráng cố gắng đóng góp nhiều hơn cho Box Atom nha!
:D

Medkid

Chúc mừng nhé Khoa_Ha, bạn tiến bộ nhanh lắm

=> xứng đáng lên VIP mem rồi đó, box Atom của ta giờ là đông cookers nhất của PV đấy :))

waterlemon46

wa wa wa rom đẹp chạy khá ổn định , không hao pin . Nói chung là cool . thank you pro rất nhiều !!!!!!!!

hanoistar

Mình cũng có ý kiến giống bác hbtrung . Bác Khoa Ha nên chuyển giao diện màu đen cho AtomExec đi. Màn xanh nhìn nó cứ dởm dởm thế nào ấy. Trông màu đen nó mới công nghệ chứ

Thanks

Khoa_ha

Mình cũng có ý kiến giống bác hbtrung . Bác Khoa Ha nên chuyển giao diện màu đen cho AtomExec đi. Màn xanh nhìn nó cứ dởm dởm thế nào ấy. Trông màu đen nó mới công nghệ chứ

Thanks

cái đó bạn chỉ cần vào today thay đổi theme mình thích là được thôi! mình sẽ chuyển thành màu đen trong phiên bản V02 các bạn cứ test đi xem có lỗi gì không để mình sửa luôn một thể.

Khoa_ha

ATOM EXEC ROM WM6.1 V02

CE OS 5.2.19213 Build 19213.1.0.4 Khoa_Ha
Bản Rom này lấy màu đen làm chủ đạo và thay đổi bootscreen có logo PDAVIET

Thông tin - ROM Information:
CE OS 5.2.19213 Build 19213.1.0.4 KHOA_HA
Pagepool: 6M
Bản ROM này được làm từ ROM Kaiser WM6.1 Core 5.2.19213 Build 19213
Bản Rom này có sử dụng Bootscreen của Vanlydochanh thiết kế. Thank vanlydochanh mong bạn ngày càng đóng góp nhiều hình khởi động đẹp hơn nữa

Rom Infomation:
Iphone Diapad 3.5e(update 25/5/2008)
Windows media iphone skin
HTC Home Plug with new Skin
HTC Simmanager 6.42
PocketXpdf 0.5.0
Commanager 6button (AirPlane Mode)
PsshutXP new skin
And more....

Hình minh hoạ - Illustrative Images:

Link Download:

http://www.mediafire.com/?dhayo2c2zyz

Chỉnh sửa cuối:

waterlemon46

em có một số y kiến ( chủ quan thui! có gi anh em bỏ qua nhé) ,em không hiểu sao wa version 6.1 trong comm manager thêm cai beam làm chi để mổi khi truyền blutooth lại phải mở beam méc công quá ah`. Trong mục shutdown bác có thể làm cho mình bấm dô nút shutdown thì no vừa tắt máy vừa lock devide luôn không . mong bác nghiên cứu :) em gái cám ơn bác lắm lắm

Khoa_ha

em có một số y kiến ( chủ quan thui! có gi anh em bỏ qua nhé) ,em không hiểu sao wa version 6.1 trong comm manager thêm cai beam làm chi để mổi khi truyền blutooth lại phải mở beam méc công quá ah`. Trong mục shutdown bác có thể làm cho mình bấm dô nút shutdown thì no vừa tắt máy vừa lock devide luôn không . mong bác nghiên cứu :) em gái cám ơn bác lắm lắm

cái đó nó là mặc định của bản comm manager anh tích hợp vào mà. thực ra với wireless manager cũ không có tùy chọn beam thôi nhưng lúc nào nó cũng mặc định bật để có thể sử dụng được các chức năng hồng ngoại và bluetooth mà. trong này có thêm nút đó để tiện cho mình khi nào không dùng thì tắt đi thôi còn không thì cứ để mặc định là bật.
còn vụ shutdown kia là phần mềm mặc định sẵn chức năng chỉ như thế muốn thay đổi thì phải thay đỗi mã code của nó cái đó anh cũng đang bắt đầu nghiên cứu học lập trình cho PPC nên để thay đổi đc chắc cũng mất kha khá thời gian! hy vọng các chuyên gia lập trình sẽ sớm có bản PsShutXP có các chức năng như em muốn! :)

gửi Man PhamQuang and Anh SonBlack
theo nhứ ý kiến về PsShutXP của bạn waterlemon46 thì bác Quang và anh Sơn có phương pháp gì để làm không ạ có thể gợi ý cho cháu(em) được không ạ!

vuquang

cái beam đó là mặc định mà. À! Khoa_Ha à! theo mình thấy thì bàn phim hide keypad này dùng bất tiện lắm, mình thấy nó không thông minh bằng bàn phím mặc định của nó, bàn phím mặc định chỉ cần ấn vài số là có thể hiện ra contacts mình cần chọn rồi. Với lại bạn nói phần mềm pimbackup ko dùng được khi thay đổi win mới, đâu phải thế đâu, cứ bản win nào có tích hợp pimbackup thì mình đều lấy lại được dữ liệu mà (pimbackup -> restore -> browse -> tìm đường dẫn đến file pimbackup mà mình đã nhớ -> next là ok). Theo mình bạn nên tích hợp những phần mềm thiết yếu vào rom giúp a e, vì số a e biết làm rom cho exec ko nhiều, mình rất vui vì đã lâu lắm rồi exec mới lại có rom mới, mình rất thích hình ảnh rom của bạn, nó rất đẹp hehhe! chúc bạn tìm ra được bản rom hoàn hảo cho a e cùng thưởng thức.

spiderman_anhvu

Bản rom sau có lẽ bạn tích hợp cái dial pad của HTC đi. Mình thấy cái đó đẹp và tiện hơn. Vì cái iphone dial pad này do đang trong quá trình phát triển nên còn vài lỗi. Với lại cái HTC Home có lẽ bạn để optional thôi. Vì mình dùng thấy nó cũng làm chậm máy :)
Anyway, thanks bạn vì bản rom tốt :D

Sonblack

Super V.I.P

Thêm cái beam trong Comm Manager cũng có cái lý của nó bạn à! Tắt beam đi cũng là để đỡ hao pin đấy, bạn cũng biết WM6.1 ngốn pin hơn WM5 rất nhiều vì cái giao diện và các tác vụ chạy nền của nó kia mà.

Còn cái vụ Shutdown, muốn lock luôn đấy à, được đấy, nhưng phải dùng các ứng dụng nhỏ kết hợp lẫn nhau.

Bạn cũng cần phân biệt điều này nhé, người làm ra các phiên bản Windows Mobile là Microsoft chứ không phải những người build rom như chúng tôi đâu bạn.

Người build chỉ thêm, fix lỗi, bỏ bớt đi những thứ không cần thiết mà thôi, không can thiệp sâu vào lõi của Windows Mobile được vì thế có những cái bạn nghĩ thực chất nó lại không phải như vậy.

Chúc vui!

Khoa_ha

Bản rom sau có lẽ bạn tích hợp cái dial pad của HTC đi. Mình thấy cái đó đẹp và tiện hơn. Vì cái iphone dial pad này do đang trong quá trình phát triển nên còn vài lỗi. Với lại cái HTC Home có lẽ bạn để optional thôi. Vì mình dùng thấy nó cũng làm chậm máy :)
Anyway, thanks bạn vì bản rom tốt :D

thế thì bạn lậi không biết rồi cái HTC diapad mới đó cũng chỉ là một skin của Iphon diapad thôi. thực ra cái HTC home chi làm khởi động chậm một chut thôi chứ còn sau cũng không ảnh hưởng nhiều mình tích hợp nó vào vì nhìn nó khá là dẹp và hợp với màn hình today hơn các phần mềm khác! bạn có thể so sánh today của bản 209 mình dùng today cua baterry status xem cái nào đẹp hơn (bản 209 mình cũng post trên diễn đàn đó) :D

spiderman_anhvu

thế thì bạn lậi không biết rồi cái HTC diapad mới đó cũng chỉ là một skin của Iphon diapad thôi. thực ra cái HTC home chi làm khởi động chậm một chut thôi chứ còn sau cũng không ảnh hưởng nhiều mình tích hợp nó vào vì nhìn nó khá là dẹp và hợp với màn hình today hơn các phần mềm khác! bạn có thể so sánh today của bản 209 mình dùng today cua baterry status xem cái nào đẹp hơn (bản 209 mình cũng post trên diễn đàn đó) :D

hi hi, nhưng mình thấy có điều này. Tức là nếu như mình xài HTC dial pad. Khi mình muốn thực hiện cuộc gọi. Vào chức năng fone, cả 2 cái dial pad đều hiện lên cái last call đứng không? Nếu ở HTC dial pad, mình nhấn phím call luôn nó sẽ call đến cái số last call, còn ở iphone dial pad thì không làm được như vậy, bắt buộc mình phải chọn số từ history list mới gọi được. Với lại, cái HTC cho phép mình search số luôn từ giao diện dial pad còn cái kia thì không. Bởi thế mà mình thấy cái HTC tiện hơn :D

Medkid

Beam trong commanager này thực chất chưa hoạt động, bạn chọn beam on/off nõ cũng chả tác động gì tới Settings/connection/beam cả , nhưng cái này có thể chỉnh lại reg để nó không hiện lên, hoặc bạn cũng có thể dùng advanced config tool phiên bản mới nhất của Schaps sẽ có tùy chọn muốn hiện cái gì lên trong commanager. Ngoài ra thì mình nghe nói là commanager trong phiên bản rom mới của HTC diamond thì chức năng beam đã work ok, Khoa_ha có thể nghiên cứu để cho vào bản rom sau.

Về shutdown thì anh Sơn đã trả lời bạn rồi.

welcome mem nữ hiếm hoi của PV =D> =D> =D> =D>

Khoa_ha

Beam trong commanager này thực chất chưa hoạt động, bạn chọn beam on/off nõ cũng chả tác động gì tới Settings/connection/beam cả , nhưng cái này có thể chỉnh lại reg để nó không hiện lên, hoặc bạn cũng có thể dùng advanced config tool phiên bản mới nhất của Schaps sẽ có tùy chọn muốn hiện cái gì lên trong commanager. Ngoài ra thì mình nghe nói là commanager trong phiên bản rom mới của HTC diamond thì chức năng beam đã work ok, Khoa_ha có thể nghiên cứu để cho vào bản rom sau.

Về shutdown thì anh Sơn đã trả lời bạn rồi.

welcome mem nữ hiếm hoi của PV =D> =D> =D> =D>

thank mekid tớ sẽ thay đổi trong bản rom mới.

M

metal2484

Guest
Thanks bác nhé. Nhìn bản ROM rất pro, E test thử rùi sẽ góp ý kiến. Chắc chỉ có ở VN mình mới có nhiều mod thế này. Việt Nam vô địch!