• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM EXEC ROM WM6.1 CE OS 5.2.19213 Build 19213.1.0.4 by Khoa_ha

M

metal2484

Guest
Bác ơi bản WM6.1 của bác cài vào máy E không hiển thị dc số khi mình bấm số trực tiếp( tức là nó vẫn lên số nhưng có lẽ số màu trắng và nên cũng màu trắng nên không hiện dc lên) bác xem fix lỗi này nhé!

OK rùi các bác ạ. HR lại là OK luôn. Giờ ngon lành cành đào lắm rùi. Thanks
E có ý kiến bác nên thêm PIM Backup vào để anh E tiện lấy lại lấy lại danh bạ và backup dữ liệu cần thiết!

Last edited by a moderator:

benhi2005

ATOM EXEC ROM WM6.1

CE OS 5.2.19213 Build 19213.1.0.4 Khoa_Ha

Thông tin - ROM Information:
CE OS 5.2.19213 Build 19213.1.0.4 KHOA_HA
Pagepool: 6M
Bản ROM này được làm từ ROM Kaiser WM6.1 Core 5.2.19213 Build 19213
Rom Infomation:
Iphone Diapad 3.5e(update 25/5/2008)
Windows media iphone skin
HTC Home Plug with new Skin
HTC Simmanager 6.42
PocketXpdf 0.5.0
Commanager 6button (AirPlane Mode)
PsshutXP new skin
And more....

Hình minh hoạ - Illustrative Images:

Link Download:

http://www.mediafire.com/?h4yxme3ymgt

Bạn ơi sao mình thấy bản này chữ hơi bị lem hay sao ấy,các bạn xem lại coi có ai bị như mình ko?

Khoa_ha

Bạn ơi sao mình thấy bản này chữ hơi bị lem hay sao ấy,các bạn xem lại coi có ai bị như mình ko?

không phải chữ bị lem đâu. ảnh mình chụp là từ máy của mình! mình dùng tiếng Nhật nên cài thêm font nhật vào nên chữ trông thế thôi! còn bản ROM các bạn down về cài là font windows như mọi bản khác và mình còn tích hợp cả font tiếng việt vào đó rồi

benhi2005

không phải chữ bị lem đâu. ảnh mình chụp là từ máy của mình! mình dùng tiếng Nhật nên cài thêm font nhật vào nên chữ trông thế thôi! còn bản ROM các bạn down về cài là font windows như mọi bản khác và mình còn tích hợp cả font tiếng việt vào đó rồi

Còn cái đồng hồ ngoài màn hình today mình có thể đổi lại cái chữ số cho dễ xem ko ,chứ mình thấy cái số đó hơi khó coi giờ quá.

Khoa_ha

Còn cái đồng hồ ngoài màn hình today mình có thể đổi lại cái chữ số cho dễ xem ko ,chứ mình thấy cái số đó hơi khó coi giờ quá.

đổi được chứ bạn cài chương trình HTC Home custommize vào thì có thể thay thế phần nào cũng được.

waterlemon46

Anh Khoa Ha ơi em mới phát hiện là không thể kết nối internet từ PPC thông qua active syn được . em nhớ bản rom cũ của em đâu cần phải cài đặt gì đâu cũng tự động kết nối được mà . Nếu được anh chỉ em cách kết nối internet wa synce

Khoa_ha

Anh Khoa Ha ơi em mới phát hiện là không thể kết nối internet từ PPC thông qua active syn được . em nhớ bản rom cũ của em đâu cần phải cài đặt gì đâu cũng tự động kết nối được mà . Nếu được anh chỉ em cách kết nối internet wa synce

vẫn kết nối bình thường đó chứ em thử vào setting->connections->connections
nhấn vào dòng chữ Manager exitsting connections hiện lên một bảng em bỏ chọn các dấu tích ở các dòng -this netwwork connects to the internet
-this network use proxy.....
và trên PC trong options của Active Sync em để phần this computer is connected to: là Automatic nhé.

nếu không được em thử hardreset lại máy xem sao nhé. anh chưa gặp lỗi này vì vẫn kết nối net bình thường mà.
và thêm nữa là mạng chỗ em có dùng proxy không nếu có dùng proxy thì trong options ở trên luc nãy em không bỏ 2 dấu tích ở 2 dòng đó mà tích vào cả 2 dòng đó dòng proxy sever sẽ hiện lên để mình gõ địa chỉ proxy của mình vào.
chúc em thành công :)

bangquynh

Cái này thật ra không hẳn là góp ý mà đề nghị, mình đang cài bản build Black của bạn, nói chung là rất tuyệt, một vài ứng dụng mình lúc trước chạy bị đơ thì qua bản này thì lại chạy khá mượt. Rất cám ơn bạn và đề nghị bạn thêm những thành phần sau để nó hoàn hảo hơn:
- X button : cái này thật sự cần thiết bạn à. Tôi rất thích sự tiện dụng của nó và đề nghị bạn build nó vô luôn.
- Nút Silent : giao diện iPhone của bạn rất đẹp, nhưng trong bản Dialpad của bạn khi nhận cuộc gọi không có phần Silent như trong bản ROM của nhathoasangviet, cái này khá cần thiết trong nhiều trường hợp cần "lịch sự" mình thật sự cần nó và thêm một chi tiết nhỏ nữa là Dialpad trong bản ROM này khi nhấn phím YES nó không hiện ra số vừa gọi mà .. trơ trơ hà. Cũng không hay lắm!
- Thể hiện số trong SIM, thật ra thì mình nghĩ rằng không nên để nó mặc định, ai trong chúng ta cũng đều tự thấy là trong SIM không bao giờ chứa hết những số điện thoại cần thiết (bản thân mình là 500 số :)) với vọc sĩ thì dễ dàng chỉnh lại bằng Registry nhưng cũng phức tạp, bản thân mình cũng đã phải cài thêm ứng dụng chỉnh sửa registry để làm việc đó, không hay lăm.
Vài góp ý nhỏ, mong bạn lưu tâm. Một lần nữa cám ơn bạn rất nhiều về bản ROM! Chờ build mới của bạn. Thân!

Chỉnh sửa cuối:

Khoa_ha

Cái này thật ra không hẳn là góp ý mà đề nghị, mình đang cài bản build Black của bạn, nói chung là rất tuyệt, một vài ứng dụng mình lúc trước chạy bị đơ thì qua bản này thì lại chạy khá mượt. Rất cám ơn bạn và đề nghị bạn thêm những thành phần sau để nó hoàn hảo hơn:
- X button : cái này thật sự cần thiết bạn à. Tôi rất thích sự tiện dụng của nó và đề nghị bạn build nó vô luôn.
- Nút Silent : giao diện iPhone của bạn rất đẹp, nhưng trong bản Dialpad của bạn khi nhận cuộc gọi không có phần Silent như trong bản ROM của nhathoasangviet, cái này khá cần thiết trong nhiều trường hợp cần "lịch sự" mình thật sự cần nó và thêm một chi tiết nhỏ nữa là Dialpad trong bản ROM này khi nhấn phím YES nó không hiện ra số vừa gọi mà .. trơ trơ hà. Cũng không hay lắm!
- Thể hiện số trong SIM, thật ra thì mình nghĩ rằng không nên để nó mặc định, ai trong chúng ta cũng đều tự thấy là trong SIM không bao giờ chứa hết những số điện thoại cần thiết (bản thân mình là 500 số :)) với vọc sĩ thì dễ dàng chỉnh lại bằng Registry nhưng cũng phức tạp, bản thân mình cũng đã phải cài thêm ứng dụng chỉnh sửa registry để làm việc đó, không hay lăm.
Vài góp ý nhỏ, mong bạn lưu tâm. Một lần nữa cám ơn bạn rất nhiều về bản ROM! Chờ build mới của bạn. Thân!

thực chất ra mình tích hợp thêm quickmenu rồi nên khi nhấn x thì mặc định là thoát khỏi chương trình rồi nên mình không thêm X button nữa. phần diapad thì vẫn là bản thử nghiệm nên chưa sử dụng được chức năng redialer mình sẽ dùng bản diapad HTC trong phiên bản sau. việc hiện số SIM hay không thì cái đó cũng tùy ý thích của mỗi người có người thấy khó chịu nhưng cũng có người thấy không hiện là khó chịu nên mình để mặc định là như thế. mình hạn chế không thêm các ứng dụng vì các version của phần mềm thay đổi liên tục phiên bản mới tất nhiên tốt hơn phiên bản cũ vì thế nếu tích hợp vào lâu sẽ thành phiên bản cũ vì vậy mình để ROM sạch cho ai thích cài gì thì cài vào theo ý thích sẽ tốt hơn mình chỉ thêm các ứng dụng cần thiết thôi.
Zenzen OK!

spiderman_anhvu

- Nút Silent : giao diện iPhone của bạn rất đẹp, nhưng trong bản Dialpad của bạn khi nhận cuộc gọi không có phần Silent như trong bản ROM của nhathoasangviet, cái này khá cần thiết trong nhiều trường hợp cần "lịch sự" mình thật sự cần nó

nút silent này thật ra cũng không cần thiết lắm vì nếu bạn muốn từ chối lịch sự thì chỉ cần ấn nút giảm volume 1 lần ở bên hông máy là chuông sẽ tắt ngay. Mình thấy không cần cái này, vì thói quen nhấn 1 lần là đưa máy lên alo nên dùng không quen :D

tuandinh831991

SAO em down ko được vậy anh 99% rồi đứng luôn buồn quá và anh ơi em la mem mới nên anh chỉ em cách up luôn nhá được ko ? Cám ơn anh nhiều , cho em hỏi mình có thể thay đổi màu như WM5 ko a. (xanh đỏ tím vàng)

Anh nào ơi Nếu Thương gởi qua mail dùm nhá cám ơn rất rất nhiều,
boy91.melb@yahoo.com Hậu tạ

Last edited by a moderator:

Khoa_ha

SAO em down ko được vậy anh 99% rồi đứng luôn buồn quá và anh ơi em la mem mới nên anh chỉ em cách up luôn nhá được ko ? Cám ơn anh nhiều , cho em hỏi mình có thể thay đổi màu như WM5 ko a. (xanh đỏ tím vàng)

tất nhiên bản mới phải tốt hơn bản cũ và vẫn giữ được các chức năng của bản cũ rồi!
bạn chịu khó đọc lại các bài viết đi sẽ có hướng dẫn về download và cài win.
mình hướng dẫn thêm lần nữa.
1. download thì không dùng trình hỗ trợ nào cả mà dùng chương trình sẵn có của trình duyệt thôi.
2. cài win thì phải sync PPC với PC sau đó giải nén file vừa down về và copy tất cả các file trong thư mục vừa giải nén vào trong thư mục Temp trong thư mục windows ở ổ C (C:\windows\Temp) sau đó trong thư mục temp này kích chuột vào file device software update utilities.exe để bắt đầu up. chương trình hỏi gì thì cứ next đến bước cài. và chờ cài xong là OK!)

hanhhn

e gửi lời chào đến tất cả mọi người, em là thành viên mới và đang sử dụng o2 atom exec, e đang down bản rom anh khoa build về dùng thử, thấy bản rom này pro quá, cám ơn anh

Sonblack

Super V.I.P
Anh nào ơi Nếu Thương gởi qua mail dùm nhá cám ơn rất rất nhiều,
boy91.melb@yahoo.com Hậu tạ

Bạn ạ, cái file rom nó lớn trên vài chục MB, bạn bảo gửi qua e-mail thì ai mà ngồi đó gửi cho bạn được.
Nói chung mọi thứ đều có sẵn rồi, mọi người sẽ hướng dẫn bạn cách giải quyết và điều quan trọng, trước khi làm gì, bạn cũng phải đọc thật kỹ các hướng dẫn của người đưa ROM lên đã chứ bạn.
Chúc vui!

M

metal2484

Guest
Có một lỗi nữa là khi gọi xong( đứt mạng,bận...hay vì lý do gì đó) muốn gọi lại thì phải chuyển về phần Thời gian gọi mới gọi đc. ko gọi luôn được ở phần last call

Khoa_ha

Có một lỗi nữa là khi gọi xong( đứt mạng,bận...hay vì lý do gì đó) muốn gọi lại thì phải chuyển về phần Thời gian gọi mới gọi đc. ko gọi luôn được ở phần last call

cái đó không phải lỗi mà do diapad iphone không có chức năng gọi lại ngay như HTC diapad hoac diapad mac định. trong phiên bản sau minh sẽ dùng HTC diapad nên không có lỗi đấy nữa

letuankhung

cho mình hỏi 1 chút được không mình đang dùng con Atom exec. mấy cái rom này khi mình up' xong là thanh wm6 phải không mấy bác . mong mấy bác thông cảm mình không rành mấy.

Sonblack

Super V.I.P
cho mình hỏi 1 chút được không mình đang dùng con Atom exec. mấy cái rom này khi mình up' xong là thanh wm6 phải không mấy bác . mong mấy bác thông cảm mình không rành mấy.

Chính xác là Windows Mobile 6.1 bạn à! :D

letuankhung

mấy bác oi làm phiềm mấy bác chút nửa nha mấy bác chỉ giúp em cách up' rom đi mình chưa biết cách up' .mong mấy bác chiếu cố thanks mấy bác nhiếu.