• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM EXEC ROM WM6.1 CE OS 5.2.19213 Build 19213.1.0.4 by Khoa_ha

takaru

mấy bác oi làm phiềm mấy bác chút nửa nha mấy bác chỉ giúp em cách up' rom đi mình chưa biết cách up' .mong mấy bác chiếu cố thanks mấy bác nhiếu.
lần sau bạn đọc kỹ từng bái 1 nha
Đây là bài viết của Khoa Ha ( bài số #33- trước bài của bạn mấy bài đó )
1. download thì không dùng trình hỗ trợ nào cả mà dùng chương trình sẵn có của trình duyệt thôi.
2. cài win thì phải sync PPC với PC sau đó giải nén file vừa down về và copy tất cả các file trong thư mục vừa giải nén vào trong thư mục Temp trong thư mục windows ở ổ C (C:\windows\Temp) sau đó trong thư mục temp này kích chuột vào file device software update utilities.exe để bắt đầu up. chương trình hỏi gì thì cứ next đến bước cài. và chờ cài xong là OK!)
Chúc bạn thành công và nhớ click thank tác giả nhé

gamehuyphuong

Cảm ơn Khoa_ha ! Tôi đã thử bản Rom rồi. Chay OK lắm. Tuy nhiên bạn làm
giao diện hơi khó. Khi bấm vào một menu thì nó sổ ra 1 menu khác. Do màn hình điện thoại không lớn nên rất là khó coi. Nếu cách trình bày đơn giản 1 chút (chẳng hạn như của SONBLACK) có lẻ sẽ hay hơn.
Cám ơn bạn nhiều lắm

huypham

Khoa_ha Cho tôi hỏi làm sao để thay đổi được bootimage về mặc định của O2

tuan167

ATOM EXEC ROM WM6.1 V02 tương thích với thẻ nhớ miniSDHC 4G và 8G(TF 8G với đầu đọc thẻ MiniSD=700 ngàn)

tatden

thank khoa hạ nhiều vì bản rom rất đẹp, mình đã cài và thấy ổn định lắm, mong bạn sẽ có nhiều bản rom tốt hơn nữa

pcgiang

Chao ban,
Mình thử down về vài cài.
Đến bước thứ 3: Update Extended ROM thì nó báo lỗi: "Format Error"
Mình xài máy O2 ATOM EXEC.

minhnguyet80

cám ơn bác Khoa. mình mới tham gia sử dụng loại này nên còn chưa hiểu biết. mong bác chỉ bảo với... Hôm trước E up bản rom có giao diện màu đen. cài xong hết nhưng đến phần ExtROM nó chạy được 6% lại ko chạy đc nữa, như vậy có ảnh hưởng gì ko? mong bác chỉ cho E với.