• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom kén sim MobiFone

baochuongit

mình đang ở HCM, dùng sim mobi DT 0905 818100 ( số TT2, Miền Trung) trước kia có xài qua O2i, O2 NEO, và 1 số dòng NOKIA, SSung, SONY... vẫn xài bình thường... nhưng khi mua con O2 ATOM EXEC về là có sự cố!!

- bỏ SIM mobi vô lúc đầu thì báo có sóng.... sau đó 5- 15' là mất sóng ( máy báo, đang tìm mạng) lúc thì tìm được.. lúc thì ko tìm được...báo NO SIM.....mặc dù mục super SIM cùa sim MOBI vẩn có trong máy???? vậy chứng tỏ máy vẩn nhận sim....!!!
, ko tài nào gửi SMS được.... dù lúc có sóng

- lúc đầu nghĩ SIM có vấn đề... hôm sau lên chổ MOBI đổi sim khác thì bên mobi lấy sim test vẩn bình thường...mình đưa máy ra và dẩn chứng cho họ coi ... bên mobi OK cho đổi sim khác.... về vẩn vậy???
- hôm sau lên tiếp chổ mobi khác yêu cầu đổi sim ... họ lại tét và Ok cho đổi sim khác.... nhưng về vẩn vậy.... pó tay lun
------ về cái O2 atom exec lúc đầu nghỉ nó có vấn đề..... khi bỏ tất cả các sim của vtel, vina, và sim mobi vào ok hết.... chỉ 1 sim mobi là bị giống vậy thôi.....
---- hôm sau ông anh mua cái atom new ( win 2005)... mình mượn test thử... vẩn bị tình trạng như vậy......
trong khi ổng bỏ cái sim vtel của ổng vô xài.... ok hết.. ko có vấn đề gì....
mình nghĩ do sim mình có đăng ký các dịch vụ gia tăng của mobifone ( nhạc chờ, gprs, báo cuộc gọi nhở) nên mình hủy hết....mà nó vẩn vậy... giờ mình ko biết sao luôn......
mình up nhiều bản rom rồi mà vẩn ko hết...
pác nào có kinh nghiệm giúp mình với...!!!
mình mua cái atom exec này là vì công việc...nhưng ko xài được.... buồn quá..
mong giúp đở

Romeo_Beck

Chả hiểu sao con Atom Exec của mình cũng bị hao hao thế.
Lắp sim Mobi rất yếu sóng, tụt lên tụt xuống thỉnh thoảng không nhắn được tin.
Trong khi lắp sim Viettel vô thì chạy vù vù sóng sánh mạnh mẽ.
Có lẽ thằng Mobi sóng sánh bị sao hoặc con Atom bắt sóng Mobi hơi kém. Chả biết thế nào nữa nên dùng sim Viettel cho nó lành :(

PPC2002

Khi up rom bạn xem radio ver có thay đổi không, mình đã xử lý 1 chiếc atom life bị lỗi gần tương tự như bạn, lỗi đó là do bản radio (mấy lần mình up qua thẻ radio ver vẫn như cũ, sau khi sửa được chân usb up bản rom đầy đủ với bản radio mới hơn thì ok).

baochuongit

phiên bản radio RS 00013
nghe nói bản này là ok nhất rùi.... mình up nhìu bản rom rùi mà vẩn ko hết... hiện con atom đang bỏ sim Khuyến mãi của VTEL nè... xài Ok... nhưng bỏ mobi vô là có vấn đề....

Taki7610

Unlock_GSM
Lúc trước SIM MOBI<SUPER SIM> có vấn đề thì phải..Mình cũng bị tình trạng như các bạn,bỏ sim khác vào thì không sao,bỏ super sim vào là báo dò hoài luôn..Làm cứ tưởng lỗi OS-RADIO-Đã hạ từ 6.1->6.0>5.0 không hết.Bây giờ thì đỡ rồi-Ai bị vậy ra MOBIFONE đổi sim khác là ok.

baochuongit

Lúc trước SIM MOBI<SUPER SIM> có vấn đề thì phải..Mình cũng bị tình trạng như các bạn,bỏ sim khác vào thì không sao,bỏ super sim vào là báo dò hoài luôn..Làm cứ tưởng lỗi OS-RADIO-Đã hạ từ 6.1->6.0>5.0 không hết.Bây giờ thì đỡ rồi-Ai bị vậy ra MOBIFONE đổi sim khác là ok.

mình ra mobi đổi 3 lần rồi... ko biết sao luôn
vẩn ko hết

Mình đã từng dùng Mobi và Vina, 2 dịch vụ trên theo cảm nhận của mình là còn hạn chế rất nhiều về khu vực phủ sóng và chất lượng dịch vụ. Mật độ trạm thu phát còn thấp. Nên thỉnh thoảng chất lượng không tốt.
Viettel, thì ok, mật độ trạm thu phát rất cao (Lắp trên tầng lầu các tòa nhà trong thành phố hơn 200 trạm/quận) cho nên chất lượng theo mình là tốt, dịch vụ cũng tốt. Hiện nay, Viettel đang triển khai dịch vụ 3G đó.

vbclg

Mình thấy ATOM kén MOBI lắm, mình vẫn vậy, sim MOBI luôn bi cuộc gọi nhỡ, luôn đang nói chuyện tắt bụp

mainghy

Àh, chuyện này thì mình có biết, mình bị tình trạng y chang như bạn lúc mới mua con O2 Atom Exec về, máy này mình mua lại nên được người bán hướng dẫn là do sim Super 64k gây ra, Super Sim là Sim 64k, hình như không tương thích với O2 thì phải, do đó mình phải cât công đi lùng mua, mình phải xài từ "lùng" mua vì giờ còn rất ít sim 32k , cuối cùng mua được 1 cái sim 32k hết 1 triệu(vì dính vào số đẹp) bỏ vô xài khỏe re đến giờ. Xin lưu ý là lúc gắn Sim 32k vô thì vẫn xài WM 5 gốc của máy, giờ đang xài WM 6 cua PDA, nhung vứt mất tiêu cái sim củ nên không có đk để test lại. Đây chỉ là ý kiến riêng của mình để bạn tham khảo thôi, àh mà hình như bạn không phải người duy nhất bị trường hợp này, một vài người bạn của mình xài O2 cũng bị giống vậy ngay cả đối với O2 Mini và Life, Flame, có 1 số không bị vì họ xài Sim củ là loại Sim 32k.

duyquehan

là sao nhỉ mình đang xài ATOM nà nhưng cái Supper sim của mình thì sóng vẫn ok mặc dù không đầy nhưng lúc nào cung có sóng, nghe gọi nhắn tin ok,mình nghĩ chắc là do máy kén sim thôi chứ không phải do sim đâu, vả lại dịch vụ Mobi, Vina giờ đang thịnh hành mà.

blacksil

O2 Atom nó bị bệnh kén sim mobi đấy bác ạ, em cũng đang dùng 1 con, thỉnh thoảng khi vào chỗ nào sóng yếu là chịu chết, trong khi các mạng khác vẫn OK

Nhunglx

Tui cũng bị tình trạng đóa nữa. Tuy không tới nổi mất sóng hoài, nhắn tin thì ok, gọi cũng ok, nhưng ngta gọi tới thì ko ok tí nào, mỗi lần nghe dc 3 phút là tự động mất sóng hà. Không bít làm sao để khắc phục

vbclg

Phần lớn ATOM thì kén mobi, cũng có những máy chạy ok, nhưng mình nghĩ phần lớn là ATOM kén mobi, nếu ai có ý định mua atom mà sài mobi thì nên xem xét lại nhé! :D
vbclg

ZellJ

Máy Atom không chơi được với SuperSIM 64k của Mobi đâu. Em cũng bị, đã thử nhiều lần lắm rồi T_T. Hay bác dùng SIM Viettel hoặc Vina ấy, còn SIM Mobi của bác thì kiếm máy khác mà lắp vào thôi. Chứ bây giờ kiếm SIM 64k Mobi khó khủng khiếp.

latu2006

Mình cũng bị tình trạng tương tự với cái Atom Exec và cái supersim 64k Mobi.

Mong các cao thủ chỉ rõ nguyên nhân và cách khắc phục. Cuối cùng là do Sim hay do máy.

Hiện tại thì hướng khắc phục ok nhất là gì? Mang sim đi đổi lấy SIM 32K thì có dc ko? Hay phải chuyển sang xái máy khác.

Xin hỏi thêm là nếu mình mang sim 64k ra cửa hàng Mobi thì Mobi có dịch vụ chuyển sang sim 32K cùng số ko?

huy

các bác đổi mạng khác mà dùng , nhu kiểu vinaphone nè , dùng ổn định lắm ..:D:D

htd1407

Atom Exec Không Gọi Đi Được!!!!

Mình vừa mua con Atom Exec.Nó lại bị tình trạng không gọi và không nhận được khi sóng còn 1-2 cột!Mình đang dùng mạg Mobi.Vì vậy ở nhà mình so'ng hơi yếu nên không nhận cũng như gọi đi,thỉnh thoảng hên thì được.Dùng *101# kiểm tra tiền ko được.Mình reset 1 ngày không biết bao nhiêu lần mà không hết!Khổ quá đi mất,cứ bị bạn chửi hoài vì tội không liên lạc được!

XIN HÃY CỨU MÌNH VỚI,MÌNH SẼ RẤT BIẾT ƠN!

Medkid

Đổi Sim đi, chuyển qua dùng Viettel hoặc Vina là ok. dòng Atom kén 1 số loại sim của Mobi, có sim bị có sim không.

Chuyện này đã nói lâu rồi, không được mở topic tràn lan như vậy.

kellybum

O2 atom đang xài tốt, tự nhiên bị mất sóng

Số là thằng O2 này ăn ở với em cũng lâu rồi, lúc đầu mua về cũng gặp chút khó khăn vì ẻm kén sim quá (không chơi với supper sim của mobifone) nên em đã đổi sim 64k cho ẻm xài thì ok từ đó đến giờ (chắc khoảng 1 năm rồi) sóng siếc, radio chạy ổn.

Rồi mới sáng hôm kia, sau khi ngủ dậy thì ui chòi ơi, sóng siếc chỉ có 1 dấu chấm than ! :O Search kỉu nào cũng không thấy sóng, bỏ sim khác vào thì cũng vậy, ai đó cứu em với :(( bi giờ nên làm gì đây :-/

p/s: bản rom của em là 20060426B1WWE_RS00052 em uprom từ lâu rồi.

Medkid

Chuyện này đã nói nhiều rồi, giải pháp 1 lần và mãi mãi là đổi nhà mạng đi :D .

Như mình trước đây dùng Viettel rất là ok, chưa hề bị lỗi gì về sóng cả, chúc bạn vui :p !

Lí do là do Sim mobifone kén máy chứ chưa chắc do máy kén sim đâu nhé :)